Khi mua Hyundai SantaFe các bác sẽ chọn động cơ nào?

• Động cơ xăng 2.4L

Bình chọn: 53 30,8%
  • Động cơ dầu 2.2L

Bình chọn: 119 69,2%

• Total voters
    172
Hạng B2
do công nghệ phát triển máy dầu hiện nay êm nhưng vẫn có độ ồn nhất định,chỉ là cải thiện độ rung của động cơ chứ khi đạp ga nó réo như thiếu ăn,tiếng này là đặc trưng của máy dầu nhưng dầu thì ô nhiễm,chạy một thời gian nó đen sì phía sau cản sau nên phải vệ sinh thường xuyên
Mình chạy San dầu đây,đi trong phố chỉ nghe tiếng rào rào nhẹ của máy dầu thôi,chứ tăng tốc thì vẫn nhẹ nhàng nha.San máy nó khác với thằng Fotuner với Everest nha bạn.Xe mình mỗi lần nhấn chân ga là minh thấy đầu xe mình nó nhích lên hẳn,mỗi lần nhịp ga là thấy phía trước nắp capo no ngốc lên liền hà.

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng B2
3/10/11
144
601
93
Tôi đã thữ Santa Fe dầu và thất vọng toàn tập. Xe đi bồng bềnh và ỳ máy, tiếng máy dầu ồn khủng khiếp chứ êm nổi gì. Dám bỏ tiền tỉ mua xe cho gia đình đi mà tiếc gì chút xăng hay dầu mà bắt vộ con phải chịu đựng mùi hôi hám và tiếng ồn như vậy.

• Like
Reactions: hcthai
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thật sự Hyundai Santa Fe giờ giá quá tốt, kiểu dáng, trang bị, động cơ,... nói chung là "Chất Như Nước Cất".

Chỉ tội mỗi cái là nó cuối vòng đời. Nếu nó là bản mới thì chắc ở đây không ít các bác thành viên diễn đàn OS xuống tiền cho Em nó.
Giá nhiêu mà quá tốt vậy bác?

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mình đi xe dầu đây.Mua cuối 2014 xe nhập bản nội địa của hàn Quốc.Đi máy rất bốc,máy xăng không có cửa với nó.Ra đường trường muốn vượt em nào là vượt,không phải suy nghỉ.Nó vọt còn hơn con Prado 2016 của ông anh họ nữa.Chỉ khi di trong nội ô chạy tốc độ 30 ->40 km/h thì mới nghe tiếng ồn của máy dầu thôi.Chứ ra QL chạy khoảng 60km/h thì không biết mình đang đi dầu hay xăng nhé.
Còn điểm nữa là mình mua bản nhập nội địa chạy tới giờ chả thấy bị đen đích như mấy anh xe của Thành Công nha.Xe Thành Công em thấy tới đời 2016 chạy ngoài đường mà đích đen thùi lùi.
Bác so với Prado thì so làm gì. Đây là con xe yếu sinh lý nhất VN rồi.
Máy dầu lợi cho người lái nhưng hại môi trường và sức khoẻ người xung quanh. Em không ủng hộ xe hơi dùng máy dầu và kiến nghĩ đánh thuế môi trường xe máy dầu cao hơn để giảm số lượng xe hơi máy dầu.

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Lúc đầu êm thì có êm, nhưng bạn mua xe chạy 5 năm rồi bán hay hơn hay chay đến chán rồi bán? Dù gì đi nữa thì chất lượng xe Nhật nhưng cho Đông Nam Á, là vùng trũng chất lượng.
Nếu như bạn ở Đức thì chạy xe Đức máy dầu thì ok, còn ở VN thì nên suy nghĩ lại.
Tốt nhất là chọn máy xăng
Chất lượng xăng VN không đáng tin lắm.. Còn dầu thì đỡ hơn.Riêng bản thân e cũng từ máy xăng chuyển qua dầu 2.2 crdi.. đã hơn 2 năm thấy OK hơn xăng.. còn ồn và hôi thì chỗ e ở rất rộng và thoáng nên chẳng thấy gì là quá khó chịu về mùi khói dâù cả.. Còn đường xá thì bao đẹp tốc độ trung bình 70-90 nên e chọn dầu chạy thấy phê hơn con xăng
Nơi e ở hầu như chơi toàn Fe dầu là chính 10 nhà thì 8 nhà chọn Fe dầu hoặc Sò dầu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Em chưa chạy máy dầu nhưng có 2 tuần trải nghiệm máy xăng, kết luận chỉ hợp với chị em

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Tôi đã thữ Santa Fe dầu và thất vọng toàn tập. Xe đi bồng bềnh và ỳ máy, tiếng máy dầu ồn khủng khiếp chứ êm nổi gì. Dám bỏ tiền tỉ mua xe cho gia đình đi mà tiếc gì chút xăng hay dầu mà bắt vộ con phải chịu đựng mùi hôi hám và tiếng ồn như vậy.
Tôi ko hiểu bác thử ở đâu? Ở daklak lên cho thử san dầu đời 2007. Xin lỗi chứ ở trong xe nghe đc tiếng gì.

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Bác so với Prado thì so làm gì. Đây là con xe yếu sinh lý nhất VN rồi.
Máy dầu lợi cho người lái nhưng hại môi trường và sức khoẻ người xung quanh. Em không ủng hộ xe hơi dùng máy dầu và kiến nghĩ đánh thuế môi trường xe máy dầu cao hơn để giảm số lượng xe hơi máy dầu.
bác điên ak? Tại sao máy dầu lại hại môi trường hơn? Dánh thuế máy dầu rồi tiền vận tải tăng lên gấp đôi ai chịu? Dân chịu ak? Xe tải, xe khách, ... chạy dầu ko đấy bác.
máy dầu hại môi trường hơn máy xăng??. Ko có bất cứ thông số nào chứng minh điều đó cả.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Mình đi xe dầu đây.Mua cuối 2014 xe nhập bản nội địa của hàn Quốc.Đi máy rất bốc,máy xăng không có cửa với nó.Ra đường trường muốn vượt em nào là vượt,không phải suy nghỉ.Nó vọt còn hơn con Prado 2016 của ông anh họ nữa.Chỉ khi di trong nội ô chạy tốc độ 30 ->40 km/h thì mới nghe tiếng ồn của máy dầu thôi.Chứ ra QL chạy khoảng 60km/h thì không biết mình đang đi dầu hay xăng nhé.
Còn điểm nữa là mình mua bản nhập nội địa chạy tới giờ chả thấy bị đen đích như mấy anh xe của Thành Công nha.Xe Thành Công em thấy tới đời 2016 chạy ngoài đường mà đích đen thùi lùi.
Em cũng đang đi máy dầu nè pác. Đâu phải tự dưng em nói khơi khơi vậy. Đi tốc độ chậm máy dầm gầm gừ rất khó chịu. Khí thải của máy dầu mùi rất hôi, lúc nổ máy xe dung nên bần bần đó là những đặc trưng của máy dầu. Còn chạy tốc độ cao thì làm gì có xe nào nghe thấy tiến máy. Chỉ còn độ ồm của gầm xe phả nên thôi.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
bác điên ak? Tại sao máy dầu lại hại môi trường hơn? Dánh thuế máy dầu rồi tiền vận tải tăng lên gấp đôi ai chịu? Dân chịu ak? Xe tải, xe khách, ... chạy dầu ko đấy bác.
máy dầu hại môi trường hơn máy xăng??. Ko có bất cứ thông số nào chứng minh điều đó cả.
Khí thải của máy dầu độc hại hơn xăng đó pác. Pác nên tìm hiểu kỹ.
Note: em đang chạy máy dầu. Hi

• Like
Reactions: Ganeskoto