Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
Em đâu có phán xét ai đâu bác? Bác chỉ giúp chỗ nào em phán xét người khác ạ. Em chỉ nói là con xe cùi bắp thôi chớ có nói ai đâu. Thì ai thích thì mua thôi, em là em hổng thích. :D

Bạn xem mấy anh chém gió trong clip này.

https://youtu.be/C1hrYMy5Eb4

Outlander cũng ko phải là tầm thường đâu. Hơn nữa, giá Outlander hiện cũng tốt nhất phân khúc.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Dõm mới xuống cấp nhanh đó bro. Bền bỉ thì không có cửa so với xe Nhật.
I10 Morning giá thấp nên được lợi về giá trước mắt, Vios giá gấp 2 đứng top 1 đấy. Wigo về thì i10, mor hết đất diễn. Morning từ top 4 5 sắp out khỏi top 10 rồi đó.
Người tiêu dùng bắt đầu biết "lắc não" trước khi mua xe rồi. Kia morning bản mới all new ra mắt 2 năm rồi mà anh Hải ko đưa về. Áp lực đưa kia morning ra khỏi top 10 thì nhà ảnh mới chạy....
Tháng tới có Toyota wigo, suzuki celerio,..chia lửa cùng phân khúc.

• Like
Reactions: trungdukt
Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
Nó rẻ nên có thể thu hồi vốn nhanh chứ bền gì. Về độ bền thì bằng 1/10 vios.

Vios bản chất là thùng tôn ở ngoài + bìa carton ở trong nên ko có gì để hỏng. Chịu khó đi giữ gìn, nếu đi vào nước mặn thì về rửa xe luôn cho khỏi mọt vỏ, đừng để nước mưa ngấm vào bìa carton là có thể đi được mãi mãi.

Nhưng tầm này ai đi được con xe mãi mãi!!! Nhìn còn Zace 10 năm tuổi chạy trên đường là nản lắm rồi...

Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
Người tiêu dùng bắt đầu biết "lắc não" trước khi mua xe rồi. Kia morning bản mới all new ra mắt 2 năm rồi mà anh Hải ko đưa về. Áp lực đưa kia morning ra khỏi top 10 thì nhà ảnh mới chạy....
Tháng tới có Toyota wigo, suzuki celerio,..chia lửa cùng phân khúc.

Không hiểu sao đợt này anh Hải làm ăn trùng hẳn xuống. Không giới thiệu xe dồn dập như cách đây khoảng 2-3 năm, hay là có tí thị phần nên anh bắt đầu chảy.

Riêng cái khoản ko lắp Sorento mới (mới với VN thôi, chứ thế giới đã chạy 3-4 năm rồi) mà dùng lại mẫu chục năm tuổi đã là sai lầm ko thể tha thứ. Suốt 8 tháng đầu năm 2018, Toy để trống mảng suv 7 chỗ mà anh Hải ko tận dụng đc. Nếu có Sorento đời mới thì đã bán đc tằng tằng 1000+/tg rồi. Sorento thì ko lắp, lại đi lắp Optima!?

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Nhìn vào danh sách 10 xe bán chạy nhất ở VN thì hầu như không thấy xuất hiện ở các nước Âu, Mỹ.

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Không hiểu sao đợt này anh Hải làm ăn trùng hẳn xuống. Không giới thiệu xe dồn dập như cách đây khoảng 2-3 năm, hay là có tí thị phần nên anh bắt đầu chảy.

Riêng cái khoản ko lắp Sorento mới (mới với VN thôi, chứ thế giới đã chạy 3-4 năm rồi) mà dùng lại mẫu chục năm tuổi đã là sai lầm ko thể tha thứ. Suốt 8 tháng đầu năm 2018, Toy để trống mảng suv 7 chỗ mà anh Hải ko tận dụng đc. Nếu có Sorento đời mới thì đã bán đc tằng tằng 1000+/tg rồi. Sorento thì ko lắp, lại đi lắp Optima!?
Dạ lỡ tham nhập quá nhiều mẫu cũ về sẵn rồi, giờ phải ráng bán lay lất cho ra bớt chứ bác, bác nghĩ thế nhưng đâu phải bác Hải ko biết những lỡ tham đành chịu thui

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133

Mình thấy thì ảnh còn tỏ hơn. Chắc là có nỗi khổ tâm nào đó. Kia là cty con của Huyndai. Anh Hải lại chơi bài kiềng 3 chân, ko toàn tâm với hãng nào nên bên HQ họ ko trọng. Anh Công chỉ chung thủy với Huyndai nên được ưu ái. Khả năng Sorento ráp hết hàng tồn thì bỏ luôn như Kia Sportage. Dòng Kia Sodona may ra còn giữ lại.

Nói về Toyota. Giờ là thời của Crossover và suV. Toyota chừa lại dòng Crossover cho các hãng chiến nhau. Khả năng 2 năm tới có Toyota Rav4 về Đông Nam Á, VN. Đây mới chính là vua phân khúc. Toyota còn 1 con bài tủ chưa tung ra.:D

Hạng C
24/1/17
649
207
43
Mình thấy thì ảnh còn tỏ hơn. Chắc là có nỗi khổ tâm nào đó. Kia là cty con của Huyndai. Anh Hải lại chơi bài kiềng 3 chân, ko toàn tâm với hãng nào nên bên HQ họ ko trọng. Anh Công chỉ chung thủy với Huyndai nên được ưu ái. Khả năng Sorento ráp hết hàng tồn thì bỏ luôn như Kia Sportage. Dòng Kia Sodona may ra còn giữ lại.

Nói về Toyota. Giờ là thời của Crossover và suV. Toyota chừa lại dòng Crossover cho các hãng chiến nhau. Khả năng 2 năm tới có Toyota Rav4 về Đông Nam Á, VN. Đây mới chính là vua phân khúc. Toyota còn 1 con bài tủ chưa tung ra.:D
Toy e cũng mê rav4 bác ạ.... mỗi tỗi nhập bên giãy chết về chát quá

• Like
Reactions: DKmarket