Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Thay lọc gió:
INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA
Ôi trời - giờ mới thấy ngớ ngẩn cho việc lo chuyện lung tung chẳng đâu vào đâu
Cái này chắc để em chế làm cái máy hút bụi là tuyệt

Rất cám ơn bác Tuấn ở Phú Yên đã nhắc nhở và giới thiệu chỗ mua. Nay làm 1 chuyến đến cơ quan thì chân ga nó nhẹ không thể chê em nó vào đâu được

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Ôi thế thì vẫn để lại cái bóng Halogen sài, vì đường đà lạt sương mù nhiều rất cần bóng để phá sương.
Tiếp theo chắc cũng phải đặt mấy cái công tắc này vì cũng cần mấy cái đèn trong nội thất.
img_1728-jpg.740045

Khi nào bác đến Đà Lạt nhớ alo để giao lưu bàn chuyện xe với bác. Phone: 0918 939772 Huy
Bác cho hỏi nút security này có tác dụng gì vậy?
Em không để lại halogen vì có ledbar gầm và bóng gầm là led vàng rồi mà, với lại mấy khi đi sương mù đâu nên khỏi lo :D Có link đặt hàng về đấy bác, bác cứ link đó thuê bên ship taobao về là ngon ngay, nhiều chỗ nhận lắm, không kiếm được thì bảo em, em đang ship hộ anh em 5c :D Lần tới vào đó em sẽ qua bác chơi, tiện nhờ bác chế cháo mấy cái hay hay :D Hiz, bác đi xe Ỉn mà lại hỏi nút đó, nó là cái báo nháy đèn khi xe đang ở chế độ khóa chứ không phải nút công tắc đâu, em chuyển nó từ bên trái vô lăng cạnh chỗ chỉnh gương điện xuống phía dưới này để cho công tắc ledbar nóc vào đó cho dễ "hành động" :D

Hạng B2
Xin chào anh em,
Đã lâu không vào trao đổi. Nay có chuyện xin hỏi anh em:
Con Ỉn mình vừa rồi cho bạn mượn thì nó chạy làm sao không biết ủi con Chevrolet. Con Ỉn xe mình bị móp khá nặng bên phụ (không bể đèn lái bên phụ) nhưng chắc ảnh hưởng đến dàn đồng nên cửa bên phụ không mở được và tay lái khi chạy bị lệch rất rõ 15~20 độ lận (chắc bị cong thước lái) !
Như vậy là hư hại khá nặng.
Nay mai mình dự định đưa vào hãng, nhưng nay xin hỏi kinh nghiệm anh em nếu bị nặng vậy có nên vào hãng hay có garage thành viên OS nào của mình làm ngon ?
Cảm ơn nhiều.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em thay bình ắc quy
Bình trên xe chỉ có 35A nên xem ra quá nhỏ, và hình như cũng yếu rồi nên mỗi lần đề máy là nó kéo ỳ ỳ rồi mới nổ
Thôi thì cho thay

Bình Hàn Quốc 60A giá 1.650.000 đ

Trông khoang máy màu đen đều đặn đẹp hơn

cái pat được anh thợ khoang lấy ra và hàn lại rồi sơn tút qua nên rất đẹp

Hy vóng em nó chịu được trên 3 năm

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Xin chào anh em,
Đã lâu không vào trao đổi. Nay có chuyện xin hỏi anh em:
Con Ỉn mình vừa rồi cho bạn mượn thì nó chạy làm sao không biết ủi con Chevrolet. Con Ỉn xe mình bị móp khá nặng bên phụ (không bể đèn lái bên phụ) nhưng chắc ảnh hưởng đến dàn đồng nên cửa bên phụ không mở được và tay lái khi chạy bị lệch rất rõ 15~20 độ lận (chắc bị cong thước lái) !
Như vậy là hư hại khá nặng.
Nay mai mình dự định đưa vào hãng, nhưng nay xin hỏi kinh nghiệm anh em nếu bị nặng vậy có nên vào hãng hay có garage thành viên OS nào của mình làm ngon ?
Cảm ơn nhiều.
Bị lệch như thế thì bác nên cho kiểm tra dàn gầm, nhiều khi ảnh hưởng đến cả sắt xi đấy bác. Vừa rồi em cũng giải quyết 1 chiếc Kia cũng bị ủn như thế ban đầu tưởng nhẹ nhưng sau đó phải thay luôn cả cánh gà, routuyn, càng rồi gò lại sắt xi đủ thứ đấy.
Và hãng thì OK rồi nhưng tiền đắt không chịu nỗi, ở đó họ không phục hồi cho bác đâu, cái gì không ưng ý là thay. Nếu bạn của bác bồi thường thì bác cho vào hãng, còn tiền bác bỏ ra thì bác đem đến Garage ngoài làm. Nếu không biết Garage nào thì bác PM cho em, em giới thiệu cho bác

Hạng B2
Bị lệch như thế thì bác nên cho kiểm tra dàn gầm, nhiều khi ảnh hưởng đến cả sắt xi đấy bác. Vừa rồi em cũng giải quyết 1 chiếc Kia cũng bị ủn như thế ban đầu tưởng nhẹ nhưng sau đó phải thay luôn cả cánh gà, routuyn, càng rồi gò lại sắt xi đủ thứ đấy.
Và hãng thì OK rồi nhưng tiền đắt không chịu nỗi, ở đó họ không phục hồi cho bác đâu, cái gì không ưng ý là thay. Nếu bạn của bác bồi thường thì bác cho vào hãng, còn tiền bác bỏ ra thì bác đem đến Garage ngoài làm. Nếu không biết Garage nào thì bác PM cho em, em giới thiệu cho bác

Cảm ơn bác,
Sẽ PM trực tiếp để nhờ tư vấn.
Nhưng đầu tiên để mình chạy ra hãng nhờ họ kiểm tra và báo giá trước cái đã.
Tháng này hao tiền quá !