Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Dân điện nên thích dồ điện, đây là đồng hồ thich nhất
INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA

Máy này có thể test thử cảm biến trên xe, xem thử em nào bị nghủm là em phát hiện ra ngay

Tập Lái
18/5/17
3
0
1
Các cụ cho e hỏi xe ỉn 2010 h mua bảo hiểm vật chất khoảng bao nhiêu xiềng ạ

Tập Lái
18/8/17
6
0
1
52
Bác choixongxu ơi! Thấy bác cách âm hay quá nhưng xe bác có bị ù không ? Vì nghe nói là sẽ bị ù. Bác có nhận làm cách âm không ? Bữa nào bác ghé Sài Gòn giao lưu nhe ! sdt của mình 01234456902

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác choixongxu ơi! Thấy bác cách âm hay quá nhưng xe bác có bị ù không ? Vì nghe nói là sẽ bị ù. Bác có nhận làm cách âm không ? Bữa nào bác ghé Sài Gòn giao lưu nhe ! sdt của mình 01234456902
Tiếc quá tuần vừa rồi em ở SG đến 1 tuần. Thôi hẹn bác dịp khác vậy
Cách âm bị ù là do lắp vật liệu không đúng. Trên xe em hoàn toàn không bị ù gì cả. Nếu ở tốc độ vừa phải em chỉ thấy xe di chuyển thôi chứ không hề nghe âm thanh nào cả. Em chỉ không khắc phục được đó là tiếng ống pô thôi bác ơi
Nếu bác ở đà lạt muốn làm thì em làm giao lưu cùng bác thôi, nhưng trước khi làm nên chạy thử xe em để quyết định có nên làm hay không nhé.

Tập Lái
18/8/17
6
0
1
52
Bác choixongxu ơi ! Mình định làm cách âm giống bác nhưng chưa biết cách tháo phần nhựa bên trong của xe (cửa xe thì đã biết). Nhờ bác chỉ giúp dược không? Bác có lưu ý gì trước khi làm không ? Thanks bác.

Tập Lái
18/8/17
6
0
1
52
Bác choixongxu oi ! Thông cảm chỉ giúp vì chưa mở lần nào ! Khi nào bác ghé Sài gòn gọi nhé Sdt của mình đã có ở trên

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác choixongxu oi ! Thông cảm chỉ giúp vì chưa mở lần nào ! Khi nào bác ghé Sài gòn gọi nhé Sdt của mình đã có ở trên
Quá trình làm em có chụp hình rất tỉ mỉ, bác có thể xem kỹ các hình và bài viết trên. Nếu khó gì thì bác có thể gọi điện thoại để hướng dẫn tiếp

• Like
Reactions: MINHSUZUKI
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em lắp đèn soi chân
Nguyên liệu là led dây dàn hình như 5 mét và giá khoảng 100 K mua ở chợ Nhật Tảo

Loại dây này 3 led làm một và có đường hướng dẫn cắt ra, hàn dây thế là dùng được
Việc dán đèn ở chỗ nào thì vô cùng dễ, tuy nhiên với cách lắp là mở cửa thì đèn chân sáng thì phải lấy tín hiệu từ các công tắc cửa, thế trích lấy tín hiêu như thế nào là chuyện vô cùng quan trọng.
Nếu gọt dây rồi băng keo dính thì chẳng có việc gì để nói, vấn đề ở đây là làm sao cho bộ dây phải còn zin không cắt gọt gì cả. CXX lấy tín hiệu như thế này
sỏ dây vào lỗ jack điện và ghim đầu jack lại
OK như zin, không hề căt gọt gì cả
đi dây hết 1 vòng quanh chiếc xe luôn

Rất đơn giản

Công tắc đưa về đây, khi cần nhấn công tắc thì đèn sáng
Mở của đèn sáng và đóng cửa đèn tắt, có công tắc riêng cho đèn

Attachments

Tập Lái
18/8/17
6
0
1
52
Cám ơn bác choixongxu nhiều ! Bác nhắn giúp số phone của bác nhé để có gì còn liên lạc ! Tìm hoài nhưng không thấy số của bác (số phone của mình 01234456902)