Tập Lái
15/6/06
17
0
0
yahoo.com
Xin chào các bác
Em vừa đọc cái Oep này thấy hay quá nên tham gia để mở mang đầu óc. Em đang định tậu con HiLander Vspec. Có bác nào rành con này cho em xin mấy lời khuyên. Cám ơn các bác

Hạng B2
14/9/04
130
1
18
RE: Isuzu V-spec

Ưu điểm: Xe 8 chỗ (phí trước bạ 2%) máy dầu khung gầm chắc khỏe, hình thức đẹp, hầm hố, rộng rãi, tiện nghi, ghế bọc da, 2 màn hình DVD, tiết kiệm nhiên liệu. Có nhiều chính sách tài chính linh hoạt.
Nhược điểm: Động cơ cực ồn, rung, ngồi trong xe như ngồi ngoài đường chỉ khác có điều hòa. Đi lâu rất nhức đầu do động cơ kêu to. Phụ tùng thay thế đắt.....

Tập Lái
15/6/06
17
0
0
yahoo.com

Thế có phải đeo tai nghe khi chạy con này không bác Car123. Nhưng thấy bảo con này đời mới đỡ ồn hơn?

Hạng B2
14/9/04
130
1
18

Con này đời mới nhất chỉ thay đổi body kit trông thể thao hơn thôi.
Còn về chất máy cũng như trang bị không đổi, vẫn ồn lắm.
Bác cứ đến showroom bất kỳ của ISUZU đi thử xe sẽ có cảm nhận thực tế ngay.
Bác hở ra có nhu cầu mua xe các đ/chí sale sẽ care bác 24/24
Chúc bác mau có xe mới.

Tập Lái
15/6/06
17
0
0
yahoo.com

Em đã ngồi trên con HL đời LS rồi. Con này có khá hơn chút nào không bác? Liệu ồn như thế thì nghe nhạc có bị ảnh hưởng nhiều hông? Hay là chỉ nên nghe Rock cho nó đỡ ồn?Con này số AT nên có đỡ rung hơn con MT? Nhiều thứ muốn hỏi quá. Các bác thông cảm vì thèm oto quá rồi. Tóm lại con này chạy được không các bác?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác dự trù bao nhiêu tiền để mua em này? Bác có cần mua gấp lắm không?

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Nội thất con này chán, ngồi băng ghế cuối, cứ như ngồi xe tải. Gặp đường mấp mô (vào hoặc xuống cầu chẳng hạn) coi chừng bay đụng trần xe:D:D

Xe này chắc chì làm cho các nước kém phát triển, đường xá xấu, phài không các bác?

Tập Lái
15/6/06
17
0
0
yahoo.com

Tôi thấy nói con 2006 giảm ồn khá tốt. Hiện tại tuần sau tôi mới có mặt ở Hà nội nên chưa xem được con này. Nhưng có người nhà làm đại lý nên cũng có thuận lợi đôi chút. Thế con này so với con INOVA thì thế nào? Các bác cho em mấy nhời. Cám ơn các bác.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em là một fan của ISUZU, đang chạy Hilander, có mấy ý như vầy với bác.
1. Hilander ngồi thoải mái, chạy tiết kiệm, đầm. Khuyết là rất rung và ồn. Bác đừng hy vọng là Turbo hay đời 2006 gì gì đó có thể giảm rung và ồn, không có chuyện đó đâu. Bác cứ nhớ là Hilander thì đều như vậy hết! Về giá hiện nãy đang giảm rất mạnh, em Extreme MT giảm đến 6k, còn khỏang 28k là lụm được em MT full option rồi! Cái này tùy bác chọn thôi. Thêm nữa là xe này theo em chạy rất bền, xe em chạy 85k km chưa sửa gì cả, em hy vọng là đến 200k km mới phải đụng đến máy, và chỉ là lặt vặt thôi! :D:D
2. Nếu bác không gấp mua thì chờ, theo em biết đến tháng 10 này ISUZU sẽ ra loại tương tự DMAX nhưng 8 chỗ, máy 3.0 rất mạnh, ít rung và ít ồn hơn, vẫn tiết kiệm như bản chất của ISUZU vậy! :D:D Theo em nếu chờ được bác nên chờ, em cũng chờ em này ra để xem và lụm 1 em. Nội thất của em này đẹp, trang bị hơn hẳn Hilander và đẹp hơn nhiều! Có thể em này ra rồi thì em hilander sẽ không sản xuất nữa (cái này em đoán thôi)!
Hy vọng bác có lựa chọn tốt!