Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Isuzu hết tiền thuê thiết kế nội thất hả ta =.=“
Thuê thiết kế cho đẹp thì phải tăng giá bán, chứ muốn người ta cho không bác à? Con không tthif phải ăn cắp chư anh TQ hoặc HQ thôi.
Đông ý là nó xấu thật, nhưng em hy vọng vì thế giá nó sẽ giảm đến mức rất tốt để mua. Trong các lý do xe rẻ thì lý do xấu bị chê mà rẻ là em khoái nhất, vì xe ngon giá rẻ.

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Thuê thiết kế cho đẹp thì phải tăng giá bán, chứ muốn người ta cho không bác à? Con không tthif phải ăn cắp chư anh TQ hoặc HQ thôi.
Đông ý là nó xấu thật, nhưng em hy vọng vì thế giá nó sẽ giảm đến mức rất tốt để mua. Trong các lý do xe rẻ thì lý do xấu bị chê mà rẻ là em khoái nhất, vì xe ngon giá rẻ.
Haha bác nói hay, vui, tiếu lâm nhưng chí lý, hợp lý và lẫn hợp ý. Giá nó giảm thêm 20tr rồi khi mua xe đó bác. Bảo hành 5 năm là quá cạnh tranh rồi.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
22/2/12
892
547
93
Xe này là của "bên người ta", người ta làm ra để người ta chở hàng là chính, mẫu mã không cần đẹp, bền và tiết kiệm là ok nhất.
Mình đây lụm của người ta về, dùng đi chơi, ngắm cảnh và chở gái là chính + một phần vì giá nó rẻ (nó rẻ vì nó ko đẹp). Ấy thế mà cứ đòi nó mạnh, đòi nó đẹp, nó phải thế này, thế nọ.
Ai chê D-MAX thì cứ bỏ tiền mua raptor, F150, Silvaldo, Turnda,... nha!
Đờ mờ! Tiền ít mà cứ đòi hít thuốc thơm.
Em bức xúc dùm bác! kaka
Mux 3.0 4x4 AT 6 cấp , chê nhiều vào để hạ giá đi mấy anh. Kịch sàn là em mua.

Hạng B2
9/3/07
485
382
63
Lại tiếp tục ế. Mu-X sẽ k đc mua để chạy DV vì khoang hành lý quá nhỏ khi đi đủ 7 người, hàng ghế cuối 2 ghế tách rời bởi khay để ly. Chính những yếu tố này mà Innova và Fortuner vẫn đc lựa chọn để chạy DV. Còn độ bền và tiết kiệm thì Isuzu có tiếng rồi.
Đồng quan điểm với bác. Hàng ghế thứ 3 vốn đã không rộng rồi lại còn bị chia ra và không thẻ ngồi được 3 người khi cần. Hàng ghế thứ 2 thì không trượt lên xuống được trong khi khoảng để chân quá thừa thãi.
có những chi tiết rất đơn giản như vậy mà hãng không thay đổi thì em nghĩ là quá khó để thuyết phục khách hàng.

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Họ làm đúng mục đích bác nói đấy chứ. Qua Thái D-max chở lúa quá chừng, nhiều bác cũng ngộ đã gọi là bán tải (xe chở hàng, nông sản) mà cứ muốn ngoại hình và nội thất phải đẹp chả hiểu sao nhà sản xuất phải làm theo trong khi ở thị trường lớn khách hàng đều đón nhận, chỉ có cái xứ này nói thiệt khách hàng như mẹ thiên hạ xe nào làm ra cũng chê xấu mà doanh số thì lẹt đẹt k bằng họ.
Thay đổi tư duy đi xe là phương tiện chứ đâu phải để khoe, muốn khoe thì đã có xe hạng sang chứ hơn thua nhau chi mấy cái loại xe cày bừa và công trình này. Mấy ông mà chê bán tải xấu thiệt chắc mua về chỉ đi loè gái chứ nếu mà mua về phục vụ đúng nhu cầu chả ai rãnh khi đều là dân lao động mà chê người khác hôi bao giờ :)
Đâu phải ai mua bán tải về cũng để chờ hàng đâu? Ngoài chở hàng nó còn nhiều cái hay như ngầu, gầm cao,... mà cho dù chỉ để chở hàng thì cũng không thể làm đẹp? Thiếu gì bán tải đẹp hơn con này nhiều mà chằng thua gì hết. Nó bán chạy nên Thái thì kệ tía nó, Thái là cái gì mà dùng để đánh giá người tiêu dùng vn khi nhu cầu, thị hiếu, điều kiện cũng như giá cả rất khác nhau? Là người tiêu dùng họ có quyền đánh giá dựa trên bất cứ tiêu chí nào vì đó là nhu cầu và sở thích của họ. Anh bán không được thì xem lại mình chứ đừng đổ thừa người tiêu dùng

• Like
Reactions: dinhtuan117 and hmq
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Vậy ko lẽ bán tải ko dc quyền đẹp sao, so với hãng khác cũng là bán tải thôi thì rõ ràng thì cũng có thể đánh giá xấu/đẹp hơn rồi. Isuzu dc cái máy tiết kiệm nhiên liệu và bền bỉ. Tùy nhu cầu và đặc trưng mỗi thị trường mà họ chọn xe phù hợp, So về tính năng, giá bán và chi phí vận hành ngang nhau thì đẹp/xấu thì cũng là 1 tiêu chí lựa chọn chứ.
Bác cũng cho rằng đặc tính mỗi thị trường thế tại sao ở những thị trường lớn không ai chê nó xấu mà nó lại bán chạy nhất. Điều bác nói là đúng nếu so về giá bán ngang nhau con nào ưa nhìn hơn sẽ dc chọn nhiều hơn, nhưng ở Thái doanh số nó cao nhất có thể do giá bán nó tốt và dịch vụ hậu mãi nó tốt hơn đối thủ thì về VN nếu phải chê đầu tiên là cái giá và chất lượng dịch vụ ở đây mới khiến khách hàng k muốn mua nó đúng hơn là chỉ chăm chăm vào vì cái việc do xấu nên k muốn mua, thử giá nó rẻ hơn nhiều mà dịch vụ tốt như Toyota chắc gì các doanh nghiệp mua xe để cày bừa quan tâm cái ngoại hình như bác nói chi. Hãng xe cũng định hình sản phẩm của họ bán cho người thực dụng quan tâm chất lượng và họ đã thành công bằng chứng là doanh số nó gấp ngàn lần ở cái thị trường chưa ráp dc xe như ở Thái.
Đâu phải ai mua bán tải về cũng để chờ hàng đâu? Ngoài chở hàng nó còn nhiều cái hay như ngầu, gầm cao,... mà cho dù chỉ để chở hàng thì cũng không thể làm đẹp? Thiếu gì bán tải đẹp hơn con này nhiều mà chằng thua gì hết. Nó bán chạy nên Thái thì kệ tía nó, Thái là cái gì mà dùng để đánh giá người tiêu dùng vn khi nhu cầu, thị hiếu, điều kiện cũng như giá cả rất khác nhau? Là người tiêu dùng họ có quyền đánh giá dựa trên bất cứ tiêu chí nào vì đó là nhu cầu và sở thích của họ. Anh bán không được thì xem lại mình chứ đừng đổ thừa người tiêu dùng
Dậy như lời bác nói “Thái kệ tía nó” xe này bán cho người Thái, ráp ở Thái mà chứ có dành cho thị trường VN đâu mà đòi hỏi :)
Người VN k mua chắc có ảnh hưởng tới doanh số của họ, chê sản phẩm nước họ xấu thì nên nghĩ lại nước mình đã làm cái gì ra hồn chưa? Dân mình có xe ngon và giá hợp lý như xứ họ để đi chưa? Có chê thì hãy nhìn chính sách hãng và cách phục vụ của hãng khiến người tiêu dùng VN k muốn mua, chứ chỉ nhìn ngoại hình xong nghĩ xe xấu là sẽ k ai mua thì ngay từ đầu bác đã k nằm trong nhóm khách mà hãng định hình thì đâu ai ép bác mua chứ đổ thừa gì?
Bác cần xe đẹp để khoe, phải ngầu thì cứ mua Ranger giá cao, D-max dành cho những bác tài chính thấp hơn, mua để chở hàng là chính và có cái che nắng che mưa cho vợ con đi du lịch, ngay từ đầu nó k dành cho bác thì có chê nó xấu cũng có ý nghĩa gì đâu. Kẻ bán không bao giờ nhầm chỉ có người mua là không biết mình mua đúng hay không thôi :)
Xe này là của "bên người ta", người ta làm ra để người ta chở hàng là chính, mẫu mã không cần đẹp, bền và tiết kiệm là ok nhất.
Mình đây lụm của người ta về, dùng đi chơi, ngắm cảnh và chở gái là chính + một phần vì giá nó rẻ (nó rẻ vì nó ko đẹp). Ấy thế mà cứ đòi nó mạnh, đòi nó đẹp, nó phải thế này, thế nọ.
Ai chê D-MAX thì cứ bỏ tiền mua raptor, F150, Silvaldo, Turnda,... nha!
Đờ mờ! Tiền ít mà cứ đòi hít thuốc thơm.
Em bức xúc dùm bác! kaka
Mình chả bức xúc gì đâu bác qua các cmt mới thấy tại sao xứ người ta cứ ngày càng phát triển hãng cứ dành cho nhiều ưu ái vì thị trường họ bán tốt.
Còn ở đây ráp mãi chiếc xe k dc, riết toàn phải nhập xe bán. Hãng thì k quan tâm toàn xài hàng tồn, hàng loại 3 mà trong đầu thì cứ tỏ ra sang chảnh với thế giới để làm gì không biết.
Thua tiền thua bạc k nói nhưng thua nhiều nhất chắc là ở tư duy. Vì ngay cả mấy hãng xe nó còn k biết sản phẩm sẽ bán cho ai mà đưa ra những cái giá như thế này.

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
D-max học Triton làm cái bán tải nhìn bên ngoài ẻo lả phát gớm. Nội thất thì cứ như cố tình làm xấu cho nông dân chở lúa với phân heo vậy
Triton mới (chưa ra mắt) sẽ có phần đầu như PS, cảm nhận của em đẹp hơn ranger, còn mấy mẫu cũ thì đúng là hơi thua thiệt.

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Cũng tùy theo nhu cầu của mỗi người Bác ạ. Như bên em, dân công trình thì công việc hàng ngày là: Chở dầu, mua vật tư, vận chuyển máy móc nhỏ...; Tuy nhiên hàng tuần phải đi họp, tiếp khách, thỉnh thoảng anh em đi chơi; chở đoàn đi công tác... Nên như cầu về Pickup phải khoẻ và đẹp.
Thì mình đã nói hãng nó định hình từng khách hàng để bán đó thôi. Như trường hợp của bác ngay từ đầu đã phải cần xe có ngoại hình thì bắt buộc bác phải bỏ tiền ra nhiều hơn để bù đắp lại nhu cầu. Còn mấy ông chỉ giống bác ở việc chở hàng và chỉ cần xe che nắng che mưa thì bắt họ trả thêm số tiền lớn để trông nó ngầu hơn thì tiền đâu họ có?
Sản phẩm khác nó rẻ hơn, nó nhắm tới người k yêu cầu ngoại hình trừ khi nó bán bằng giá con có ngoại hình đẹp mới có chuyện để nói, thử nó vừa rẻ vừa đẹp thì lại quay ra bảo “mua Ranger chi cho giá cao trong khi D-max vừa rẻ lại vừa đẹp”.

• Like
Reactions: Quocdp