Tập Lái
8/4/10
4
0
0
Các bác cho mình hỏi cái này : Jeep A2 zin uống xăng nhiều do đâu vậy ? Bình xăng con ? XiLanh (lòng) lớn hay do gì khác ?

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
AnhVẫnCònZin nói:
Các bác cho mình hỏi cái này : Jeep A2 zin uống xăng nhiều do đâu vậy ? Bình xăng con ? XiLanh (lòng) lớn hay do gì khác ?

NHiều lắm
Xe bị bỏ máy ( 1 máy bị chết ko nổ)
Hở cổ pô
Bình xăng con
mòn bạc
...... nhiều lắm, quan trọng là thợ phải khám chính xác

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Còn 1 chi tiêt bât ngơ là xăng bị pha axetol or dâu hôi nưa đó.
Vì phải đô bỏ luôn nên tôn cả bình xăng lơn và có thê bơm cam như tour vưa rôi đó!

Tập Lái
8/4/10
4
0
0
Vậy các Bác cho mình có ý kiến thế này không biết ở SJC có ai làm chưa ? Bình thường thì mình gắn máy TOYOTA hay tương tự (cho đỡ tốn xăng) khi đi đăng kiểm thì mình gắng máy zin vô đi xét. bởi vì thấy xxx ít khi xét tới máy khi "tít" lại ?

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
AnhVẫnCònZin nói:
Vậy các Bác cho mình có ý kiến thế này không biết ở SJC có ai làm chưa ? Bình thường thì mình gắn máy TOYOTA hay tương tự (cho đỡ tốn xăng) khi đi đăng kiểm thì mình gắng máy zin vô đi xét. bởi vì thấy xxx ít khi xét tới máy khi "tít" lại ?

Bác làm vậy phức tạp và lãng phí thời gian. Bac tưởng thay máy đơn giản à.
Xe jeep chủ yếu đi du lịch, cuối tuần lượn vài vòng cho mát. có tốn xăng 1 tý cũng ko thành vân đề.
Jeep mà thay máy thì còn gì là jeep.
Xe tốn xăng quá chịu khó nghiên cứu và xử lý từng thứ 1 thế là ngon thôi.

Tập Lái
8/4/10
4
0
0
Vậy Bác cho minh hỏi ở SàiGon chổ nào bán phụ tùng jeep vậy bác ? Em muốn tự mình tháo máy cho biết nhưnng không biết mua phụ tùng ở đâu. Lỡ có gì chẵn lẻ ngồi đó nhìn

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
AnhVẫnCònZin nói:
Vậy Bác cho minh hỏi ở SàiGon chổ nào bán phụ tùng jeep vậy bác ? Em muốn tự mình tháo máy cho biết nhưnng không biết mua phụ tùng ở đâu. Lỡ có gì chẵn lẻ ngồi đó nhìn

Bác ra đường phó đức chính q 1. ko thiếu 1 thứ gì. các loại từ cũ đến mới. giá cả nghe nói hơi cao. nhưng hiện tại mình hay mua đồ ở đó. còn chỗ rẻ hơn minh chưa biết

Hạng D
15/7/07
1.805
11.442
113
Đừng lo vụ hao xăng bác ạ, vì thực ra nếu ở SG thì không mấy khi xài Jeep nhiều đâu.
Xe thì hở, khói bụi thì mịt mù, nóng nực, kẹt xe... cho nên Jeep chỉ lâu lâu mới đụng đến thôi.
Mà đã đi xa thì năm mười họa cuối tuần, hao thêm ít xăng ăn thua gì đâu.
Hồi chưa mua Jeep mình cũng lo xa như bác vậy, vì tính ra mình chạy mỗi ngày 30 - 40km, hao xăng như Jeep chạy gì nổi. Nhưng giờ đố mà chạy Jeep mỗi ngày được với điều kiện giao thông tệ hại ở SG