Hạng D
19/11/15
1.083
3.258
113
Mấy anh có sang tên xe chưa cho em hỏi.
Em đi làm thủ tục sang tên hộ cho người nhà được không hay người đứng tên chủ xe phải trực tiếp đi làm. (Xe sang tên cùng thành phố)
Em cảm ơn!

Hạng D
13/3/15
3.675
15.470
113
Biên hòa đồng nai
Em đi làm thủ tục sang tên hộ cho người nhà được không hay người đứng tên chủ xe phải trực tiếp đi làm. (Xe sang tên cùng thành phố)
Em cảm ơn!
Người đi sang tên hộ phải là:
  1. Chính chủ trên cavet
  2. Ko cần chính chủ nhưng phải có giấy: ủy quyền công chứng hoặc giấy mua bán công chứng cho người trực tiếp đi sang tên.
  3. Nhá lúa cho cò
...

• Like
Reactions: Khoai oto
Hạng D
27/8/14
3.344
13.860
113
Vũng tàu
Em cảm ơn!
Hôm bữa Bác hỏi sửa xe xong giờ hỏi tới sang tên. Làm em liên tưởng tới tay hàng xóm nhà em cũng y chang vậy. Hồi đầu năm nay, lúc hắn mua xe xong qua hỏi em chỉ đường sửa xe, bảo dưỡng xe. Em nhiệt tình tư vấn, xong mang nguyên thùng phụ tùng, nhớt nhao, nước giải nhiệt... các kiểu mà em tích trữ bao năm tặng không cho hắn đi nâng cấp chiếc xe. Xong xuôi vụ sửa xe lại quay sang hỏi vụ sang tên, em cũng nhiệt tình hướng dẫn từ A tới Ă luôn...Được hơn tháng sau hông thấy xe đâu, em sang hỏi "gửi xe đâu hông thấy mang về nhà?". Hắn trả lời tỉnh bơ luôn "Em bán rồi, xe hao xăng quá?"
Chời đậu, hụt hẫng luôn. Cái éo gì nó cũng hỏi mình mà lúc bán xe nó éo thèm hỏi mình mới đau. Có lẽ nào...???

Hạng D
29/4/16
1.912
7.815
113
Khi bị đứt thì nó hay bị chỗ đầu cục chì. Lấy kẽm buộc vào chạy tạm về gara xử lý típ.
View attachment 2077411
Nhưng mà minh quạ hàng tồ rồ, sợ thì kín cộng gin như xe (phải chắc chắn) thay vào liền, mịa giữa đun phia/ trời nắng nóng/ mưa/ cao tốc/ giữa bùn..... có dám chui gầm không mà buột ?!!!!

Hạng D
29/4/16
1.912
7.815
113
Khi bị đứt thì nó hay bị chỗ đầu cục chì. Lấy kẽm buộc vào chạy tạm về gara xử lý típ.
View attachment 2077411
Nhưng mà minh quạ hàng tồ rồ, sợ thì kín cộng gin như xe (phải chắc chắn) thay vào liền, mịa giữa đun phia/ trời nắng nóng/ mưa/ cao tốc/ giữa bùn..... có dám chui gầm không mà buột ?!!!!
Em cảm ơn!
Sang tên:
  • giấy mua bán có công chứng
  • hoá đơn nếu xe cty bán (cá nhân bán k cần mục này)
  • người đi sang tên (không cần chủ cà vẹt mới) ra cục thuế quận mình thường trú, khai báo (hỏi nhân viên phòng thuế họ chỉ) rồi đóng phí duli tằm 2 chai (khai mua bán tằm 100 chai, khai giá bán 2 tỏi thì thuế 20 chai, khai 1 chai hay tặng củng quánh thuế 2 chai.
  • mang hoá đơn đóng thuế, cà vẹt củ, giấy mua bán, hộ khẩu, cmnd,... lên phòng đăng ký xe ( hộ khẩu ở khi nào thì đk ở khu đó / đk ký xe phân khu/ quận...)
  • tự làm thì vào chổ làm thủ tục xịn tờ khai, kêu tụi cà nó cà cho số máy, Sk -khai báo xong kẹp 3-5 xị vào là nhận hồ sơ và có biển ngay
  • qua cò thì tốn tầm 800-1 chai
Người đi đk cùng hộ khẩu với chủ cà vẹt mới k cần đi chung, tức có thể đi dùm . Tuy nhiên tuỳ từng nơi, thời điểm có thể không được , mún chắc thì đi 2 người (lúc đk mới),
Khoảng 10 ngày sau sẽ nhận lại cà vẹt, nếu nó dể như lúc đăng ký thì khi lấy cà vẹt đi thay được (người cùng hộ khấu/ chồng /vợ )
Giấy mua bán, trong - tháng phải sang tên, quá 1 tháng thì phải qua 283 nạp cho chúng - chai rử, mang hoá đơn về phòng đk xe nó mới nhận
Nếu vì"lý do gì" nó chưa chịu nhận thì thắng cò cũng bó tay nhé, trừ kho quen xếp lớn. Hãy ra xe quay về .... ngủ, sáng mai lên làm tiếp và phải "châm thêm"!!!!!

Jolie, tự sang tên không quá 2.5 chai (không nào gồm phí phạt), không bao gồm phí "chuyển khẩu" 20 chai

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/11/15
1.083
3.258
113
Sang tên:
  • giấy mua bán có công chứng
  • hoá đơn nếu xe cty bán (cá nhân bán k cần mục này)
  • người đi sang tên (không cần chủ cà vẹt mới) ra cục thuế quận mình thường trú, khai báo (hỏi nhân viên phòng thuế họ chỉ) rồi đóng phí duli tằm 2 chai (khai mua bán tằm 100 chai, khai giá bán 2 tỏi thì thuế 20 chai, khai 1 chai hay tặng củng quánh thuế 2 chai.
  • mang hoá đơn đóng thuế, cà vẹt củ, giấy mua bán, hộ khẩu, cmnd,... lên phòng đăng ký xe ( hộ khẩu ở khi nào thì đk ở khu đó / đk ký xe phân khu/ quận...)

• tự làm thì vào chổ làm thủ tục xịn tờ khai, kêu tụi cà nó cà cho số máy, Sk -khai báo xong kẹp 3-5 xị vào là nhận hồ sơ và có biển ngay
  • qua cò thì tốn tầm 800-1 chai
Người đi đk cùng hộ khẩu với chủ cà vẹt mới k cần đi chung, tức có thể đi dùm . Tuy nhiên tuỳ từng nơi, thời điểm có thể không được , mún chắc thì đi 2 người (lúc đk mới),
Khoảng 10 ngày sau sẽ nhận lại cà vẹt, nếu nó dể như lúc đăng ký thì khi lấy cà vẹt đi thay được (người cùng hộ khấu/ chồng /vợ )
Giấy mua bán, trong - tháng phải sang tên, quá 1 tháng thì phải qua 283 nạp cho chúng - chai rử, mang hoá đơn về phòng đk xe nó mới nhận
Nếu vì"lý do gì" nó chưa chịu nhận thì thắng cò cũng bó tay nhé, trừ kho quen xếp lớn. Hãy ra xe quay về .... ngủ, sáng mai lên làm tiếp và phải "châm thêm"!!!!!

Jolie, tự sang tên không quá 2.5 chai (không nào gồm phí phạt), không bao gồm phí "chuyển khẩu" 20 chai
Cảm ơn anh đã tư vấn
Xe sang tên từ Tân Phú qua Q.2
Em tính đi làm thay cho vc đứa em do nó không rành mà coi bộ không được rồi phải không anh.
(Em hk khác nó)