Hạng D
6/3/18
2.827
6.687
113
39
Nhưng mà minh quạ hàng tồ rồ, sợ thì kín cộng gin như xe (phải chắc chắn) thay vào liền, mịa giữa đun phia/ trời nắng nóng/ mưa/ cao tốc/ giữa bùn..... có dám chui gầm không mà buột ?!!!!
Sang tên:
  • giấy mua bán có công chứng
  • hoá đơn nếu xe cty bán (cá nhân bán k cần mục này)
  • người đi sang tên (không cần chủ cà vẹt mới) ra cục thuế quận mình thường trú, khai báo (hỏi nhân viên phòng thuế họ chỉ) rồi đóng phí duli tằm 2 chai (khai mua bán tằm 100 chai, khai giá bán 2 tỏi thì thuế 20 chai, khai 1 chai hay tặng củng quánh thuế 2 chai.
  • mang hoá đơn đóng thuế, cà vẹt củ, giấy mua bán, hộ khẩu, cmnd,... lên phòng đăng ký xe ( hộ khẩu ở khi nào thì đk ở khu đó / đk ký xe phân khu/ quận...)

• tự làm thì vào chổ làm thủ tục xịn tờ khai, kêu tụi cà nó cà cho số máy, Sk -khai báo xong kẹp 3-5 xị vào là nhận hồ sơ và có biển ngay
  • qua cò thì tốn tầm 800-1 chai
Người đi đk cùng hộ khẩu với chủ cà vẹt mới k cần đi chung, tức có thể đi dùm . Tuy nhiên tuỳ từng nơi, thời điểm có thể không được , mún chắc thì đi 2 người (lúc đk mới),
Khoảng 10 ngày sau sẽ nhận lại cà vẹt, nếu nó dể như lúc đăng ký thì khi lấy cà vẹt đi thay được (người cùng hộ khấu/ chồng /vợ )
Giấy mua bán, trong - tháng phải sang tên, quá 1 tháng thì phải qua 283 nạp cho chúng - chai rử, mang hoá đơn về phòng đk xe nó mới nhận
Nếu vì"lý do gì" nó chưa chịu nhận thì thắng cò cũng bó tay nhé, trừ kho quen xếp lớn. Hãy ra xe quay về .... ngủ, sáng mai lên làm tiếp và phải "châm thêm"!!!!!

Jolie, tự sang tên không quá 2.5 chai (không nào gồm phí phạt), không bao gồm phí "chuyển khẩu" 20 chai
Anh Qua cho em hỏi; xe em công chứng ủy quyền giờ em muốn sang tên thì làm sao? Định quay số xem có trúng số độc đắc ko! Lỡ ngủ quí 3 hoặc ngủ quí 8 thì ý ỳ y ak:p

Hạng D
29/4/16
1.917
7.852
113
Cảm ơn anh đã tư vấn
Xe sang tên từ Tân Phú qua Q.2
Em tính đi làm thay cho vc đứa em do nó không rành mà coi bộ không được rồi phải không anh.
(Em hk khác nó)
bác cứ lên chổ làm thủ tục xem sao, nếu nó k chịu thì alo chủ cà vẹt mới lên. anh minh... sẽ tài tợ chương tình này!!!!!!!!!!!!!

Hạng D
29/4/16
1.917
7.852
113
Anh Qua cho em hỏi; xe em công chứng ủy quyền giờ em muốn sang tên thì làm sao? Định quay số xem có trúng số độc đắc ko! Lỡ ngủ quí 3 hoặc ngủ quí 8 thì ý ỳ y ak:p
mịa, đổi mấy chục chiếc rồi hỏi gì nữa, có giấy ủy quyền thì làm theo cách trên.... hỏng chừng đổi xe nửa bi giờ!!!!!!!!!!

• Like
Reactions: Đậu đen
Hạng D
6/3/18
2.827
6.687
113
39
mịa, đổi mấy chục chiếc rồi hỏi gì nữa, có giấy ủy quyền thì làm theo cách trên.... hỏng chừng đổi xe nửa bi giờ!!!!!!!!!!
Hồi nào giờ mua chứ chưa bao giờ được đứng tên trên cavet chỉ có giấy công chứng ủy quyền thôi, thường thì em thấy có giấy công chứng mua bán mới sang tên được, ý em hỏi là giờ có ra biển số tên em được ko? Hay là em làm giấy mua bán cho vợ, rồi mới ra tên vợ được?

Hạng D
29/4/16
1.917
7.852
113
Hồi nào giờ mua chứ chưa bao giờ được đứng tên trên cavet chỉ có giấy công chứng ủy quyền thôi, thường thì em thấy có giấy công chứng mua bán mới sang tên được, ý em hỏi là giờ có ra biển số tên em được ko? Hay là em làm giấy mua bán cho vợ, rồi mới ra tên vợ được?
Ủy quyền thì.. chưa mần, nhưng ủy quyền là mình tàn quyền quyết, tặng, bán cho con dợ hoặc bán với giá dưới khung thì đóng thuế như nhau, như jolie nghi bán 10, 100 chai hay tặng thì thuế nó củng lịm 2 chai. Q12, làm giấy ỏ gần ngã tư trung chánh- Nguyễn ảnh thủ, với phòng hỏi cho rỏ về đi mần cái giấy có tên mai mót.... có ... bán củng được chánh chủ .. bán!!!

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Tươi quá bác, hình như em có thấy vài lần. Mà ko thấy LG hội nên mạn phép chưa chào
Xe đủ các loại logo nhưng em để dành làm bộ sưu tập nên kg dán lên xe, áo của hội cũng vậy.... Nếu cháu nội em sau này có hỏi những thứ này là gì em sẽ nói cho nó biết ngày xưa ông có chiếc xe jolie hư nhiều hơn chạy.:p:p

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Xe đủ các loại logo nhưng em để dành làm bộ sưu tập nên kg dán lên xe, áo của hội cũng vậy.... Nếu cháu nội em sau này có hỏi những thứ này là gì em sẽ nói cho nó biết ngày xưa ông có chiếc xe jolie hư nhiều hơn chạy.:p:p
Cha cha, seo mà ý tưởng của các cao lão giống nhau thế ? suu tầm làm bộ sưu tập, ai mà có nhiều món, chắc mí ban tổ chim sau này phải có giải cho người đó quá. Cái này coi bộ hay nè nha.