Hạng C
19/5/16
526
1.690
93
Châu Đốc nhỏ xíu và trung tâm đông đúc nên nếu đi ô tô riêng thì né trung tâm ra. Năm rồi em đi ở khách sạn Đông Nam ở Tân lộ Kiều Hương thấy ok, phòng 400-500 gì đó bao gồm ăn sáng. Tối thì xách xe chạy xuống khách sạn Sunrise Palace nó có nhà hàng sát bờ sông, làm cái lẩu mắm vừa ăn vừa ngắn cảnh về đêm rất đẹp, giá cả cũng kh cao hơn bên ngoài là bao. Khuya chút ra phía trước chợ Châu Đốc cũng có các hàng quán ăn vặt cho chị em. Vụ cúng Bà gì đó thì em hông có rành!​
Em chủ yếu đi chơi, tham quan cho biết thôi, hình như bữa nay có cáp treo rồi phải không bác?
Em muốn hỏi về chổ đậu xe, rồi đi lên, đi xuống như thế nào, có lừa đảo, chặt chém gì không...

Hạng F
13/2/17
5.000
15.560
113
hihihi, tổng kết cái tết buồn, em chả đi đâu hết, chống dịch triệt để luôn nha
Jolie - Trên những nẻo đường

buồn quá, mà ít bác nào cho em thỏa con mắt gì hết trơn hè.
Hô hào ta đánh 1 cú đi gần gần tắm muối khử virus vũ hán đê.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Em chủ yếu đi chơi, tham quan cho biết thôi, hình như bữa nay có cáp treo rồi phải không bác?
Em muốn hỏi về chổ đậu xe, rồi đi lên, đi xuống như thế nào, có lừa đảo, chặt chém gì không...
Cáp treo thì Em chưa có đi, lừa đảo chặt chém trong khu chùa Bà không biết có không nhưng ở ngoài thì không, em thấy dân ở đây hiền khô mừ, chổ đậu xe thì an tâm không khó khăn cứ đến nơi ắt có chổ để, kh chổ thì đậu bên đường vì cũng ít biển cấm.​

Hạng C
19/5/16
526
1.690
93
Cáp treo thì Em chưa có đi, lừa đảo chặt chém trong khu chùa Bà không biết có không nhưng ở ngoài thì không, em thấy dân ở đây hiền khô mừ, chổ đậu xe thì an tâm không khó khăn cứ đến nơi ắt có chổ để, kh chổ thì đậu bên đường vì cũng ít biển cấm.​
Xe mình chạy được tới đâu bác, xuống xe (chổ gửi xe) mình đi lên chùa thì còn bao xa, bà già em hơi yếu, đi bộ không nổi.

Hạng D
27/8/14
3.344
13.860
113
Vũng tàu
Em có 1 kỷ niệm khó phai cái vụ đi viếng Bà cách đây cũng 4-5 năm gì rồi:
Hôm đó là mùng 9-10 Tết gì đó, em đi team-building với mấy anh em trong cty ở rừng Tràm Trà Sư. Đúng 12h đêm tụi em thừa lệnh sếp mang lễ đi cúng Bà, Phần em do cao to ệp troai nên được phân công vác con heo quay :mad:. Khệ nệ vác con heo leo được mấy bậc cầu thang thì có 1 chị chạy cái èo tới ngang hông xong nhét cái bao lì xì vô tay em bẩu là mua lễ lên cúng bà đi. 2 tay em đang cầm con heo nên bảu thằng em đi chung lấy ra trả lại cho bẩu không mua. Chưa kịp dứt mồm thì bà ta với mấy "anh hùng hảo hán" từ đâu xuất hiện chỉ thẳng vô cái bản mặt to vật vả của em mà hét lên: "Lễ Bà nhận rồi không được trả lại, đưa nhiêu thì đưa" :confused::confused::confused:. Thằng ku em với em khiếp quá, nó móc cái èo trong túi ra đâu được 2 tờ 10k (hình như là tiền taxi thối lại) đưa ngay cho đám lâu la của Bà, không chắc là bị vật cho méo mồm luôn òi. :(:(

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
(Mục đích chia sẻ, không quảng cáo)
Hé lô các bác, như thường lệ, vừa rồi vợ chồng em có làm chuyến xuống Tắc Sậy, Bạc Liêu. Cũng như mọi khi nhưng năm nay có thay đổi hiện đại hơn, nhanh hơn, sạch sẽ hơn trong cách phục vụ...Xem xin chia sẻ cùng các bác địa điểm dừng chân lý tưởng, vừa xả stress vừa kết hợp mua sắm, ăn uống cũng như lãnh quà free nha.
Đó là trạm dừng chân THV khi gần vào Tp. Sóc Trăng đoạn gần tới đường tránh
Mặt tiền ngay trên QL1A luôn

Khi chạy xe vào sẽ gặp trạm gác có chắn barie, dừng lại, hạ kính nhận thẻ nhựa, không quan tâm có khách hay không, barie mở lên, chạy xe vào bãi đậu rồi vào phòng tài xế đưa thẻ, em nv sẽ quét thẻ nhanh lẹ rồi đưa quà ngay tại chổ, xong ra làm ly cà phê, dớt cây xúc xích là tỉnh gà à nha :D. Lập mấy cái trạm này khi đã vào đây không nhận quà là không đi được đâu :p

cận cảnh nó vầy nè

Phần quà cho xe 7c gồm 1 cây bánh, 1 chai nước, 1 khăn lạnh :oops:

Lượt đi từ Cần Thơ xuống em cũng ghé, lượt về em cũng ghé nói chung sẵn tiện đủ thứ, cứ ghé là có quà. Mấy bác nào chưa biết, có dịp đi ghé xả hơi cho phẻ, sạch sẽ vui vẻ cả làng :p

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Xe mình chạy được tới đâu bác, xuống xe (chổ gửi xe) mình đi lên chùa thì còn bao xa, bà già em hơi yếu, đi bộ không nổi.
Cái này phải thỉnh anh @Jolie Đen vô ổng rành. Em có đến chổ bãi xe viếng chùa định viếng lăng Thoại Ngọc Hầu (có nộp phí cho nhà nước đâu 10k/ng tại đường xe lên) nhưng do em thấy mấy tay điều xe trong bãi chèo kéo hông khoái lắm nên em quay xuống luôn :D. Nhưng bãi xe hình như là đến chùa luôn rồi á.​

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Cho em ngoài lề chút: lần đầu được chui vô trong mây, nó dằn xốc, lắc lư còn hơn juli xài nhíp, thấy trên cánh có khói đen chắc xì phốt, hở bạc roài :p:p:D:D.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Xưa em đi Rạch Giá khi gần tới phà Vàm Cống bác tài căn dặn đề phòng đủ thứ, nay có cầu nên em ko dặn giò bác gì ráo, chúc bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ, an toàn. ( em cũng chưa có dịp đi cúng Bà, chỉ đi ngang phà VC thoai).

Hạng F
13/2/17
5.000
15.560
113
Cho em ngoài lề chút: lần đầu được chui vô trong mây, nó dằn xốc, lắc lư còn hơn juli xài nhíp, thấy trên cánh có khói đen chắc xì phốt, hở bạc roài :p:p:D:D.
View attachment 2140727View attachment 2140728
hehehehe, nó là vậy mà ? cánh MB nó còn vẩy vẩy nữa á, còn vụ đen đen kia là do bụi than , bụi nhửa vỏ xe, lâu ngày nó dị á, chứ anh hông thấy mấy con MB quân sự nó còn ghê ho7n nhiều.
Hehehehe, già ùi, đi mái bai thì chọn chỗ ngồi trước cánh nha, chứ ngồi ngay hay sau cánh MB, nhìn là teo buzi hít trơn á
hình minh dọa

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
hehehehe, nó là vậy mà ? cánh MB nó còn vẩy vẩy nữa á, còn vụ đen đen kia là do bụi than , bụi nhửa vỏ xe, lâu ngày nó dị á, chứ anh hông thấy mấy con MB quân sự nó còn ghê ho7n nhiều.
Hehehehe, già ùi, đi mái bai thì chọn chỗ ngồi trước cánh nha, chứ ngồi ngay hay sau cánh MB, nhìn là teo buzi hít trơn á
hình minh dọa
View attachment 2141109
Thanks Ấp, chổ ngồi do mấy em xinh đẹp sắp sẳn đâu chọn được, ngồi chổ này ngoài thấy cánh nó nhịp theo gió còn nghe tiếng động đặc thù khi hạ và thu càng bánh xe, rất ấn tượng, lần đi ATR 72 cũng nghe. ( chắc quên bơm mỡ giống rô tuyn jolie. :rolleyes::p:D )

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Em đi về hết gần 2,500km chỉ có mổi tấm hình này hết 850k sao viết phóng sự nổi đây :eek::p:D
View attachment 1956723
Cứ vác Future thần thánh mà đi, chẳng tốn xu vé nào :p. Sau lưng là vịnh Lăng Cô, xa tít là vịnh Chân Mây.​
Trước mặt là vịnh Đà Nẵng, mờ ảo phía xa toàn cảnh ĐN.​
Chợt nhìn xuống chân là chổ mí anh đi ô tô dừng lại thi nhau chụp choẹt về khoe với chúng bạn là đã đến đỉnh Hải Vân quan, nhưng có biết những kẻ đi 2 bánh đang đứng ở trên cao cách mình cả trăm thước... tuy 2 bánh không to, nhưng lên được những chổ đi ô tô chỉ ngước nhìn :cool:
Ô tô sao dám dừng lại những chổ thế này để chụp choẹt...​
Đói rồi xuống đầm Lăng Cô mâm mâm sản vật tươi roi rói của địa phương. Hai thằng chén no nên không thể nào hết "tô" cháo hào với hào còn nhiều hơn cả cháo, tiền tốn hết... 150k :eek:.​
Tiếp tục phi vào chinh phục đỉnh Bạch Mã...​
Bảo vệ không cho xe máy lên vì bảo không an toàn, lại ước gì lúc này ta đang đi với 1 chiếc ô tô, đành thất thểu quay về :mad:.​

Attachments

Hạng F
13/2/17
5.000
15.560
113
T7 vừa rồi, em ghé lại điểm hẹn OFF cách nay 3 năm, resort 4mùa, úi chu choa, mà vắng quá xá. không thể diển tả , cả bãi biền chỉ có tầm 50 khách ngâm muối

đông quá thì oải, mà vắng quá cũng quá buồn
trên đường về, lúc 7h tối, tại bò sửa long thành 09

Nói chung là con covid-19 này quá mạnh, ai cũng sợ không đi đâu hết, thành ra chỗ nào cũng vắng ngắt, đìu hiu.
hic hic hic.

Hạng D
2/1/14
1.653
5.147
113
Cứ vác Future thần thánh mà đi, chẳng tốn xu vé nào :p. Sau lưng là vịnh Lăng Cô, xa tít là vịnh Chân Mây.​
Chợt nhìn xuống chân là chổ mí anh đi ô tô dừng lại thi nhau chụp choẹt về khoe với chúng bạn là đã đến đỉnh Hải Vân quan, nhưng có biết những kẻ đi 2 bánh đang đứng ở trên cao cách mình cả trăm thước... tuy 2 bánh không to, nhưng lên được những chổ đi ô tô chỉ ngước nhìn :cool:
Đói rồi xuống đầm Lăng Cô mâm mâm sản vật tươi roi rói của địa phương. Hai thằng chén no nên không thể nào hết "tô" cháo hào với hào còn nhiều hơn cả cháo, tiền tốn hết... 150k :eek:.​
Bảo vệ không cho xe máy lên vì bảo không an toàn, lại ước gì lúc này ta đang đi với 1 chiếc ô tô, đành thất thểu quay về :mad:.​

Ôi toàn chíp chíp không hà, hào đi đâu hết rầu anh:D

• Love
Reactions: Micrapis
Hạng D
13/3/16
1.514
7.468
113
Gia Lai

Yda biển số xe 92 Quảng Nam kìa. Làm e tưởng bác xuyên Việt bằng 2b. Mất hồn :p

Hạng F
13/2/17
5.000
15.560
113
Ôi toàn chíp chíp không hà, hào đi đâu hết rầu anh:D
Ờ !, ngừ ta đi dìa có ít hình phe lên, còn bác chơi 2 chuyến : đà lạt, đà nẽn, mà chả thấy show hình gì réo, còn phe đã đi cung đèo ta pứa nữa chớ. hic hic hic

Hạng F
13/2/17
5.000
15.560
113
Hình 1 bị bác Huy Hoàng chụp lúc kẹt xe, hình 2 là lúc gặp bác Ánh Sáng ở cổng chợ.
Vậy là trong xóm , có 3 bác tham gia làm đà lạt thất thủ hén. Đã và oải quá các bác há .:):):) , tập tành làm clip post cái cui.

• Like
Reactions: Quochuy79