Hạng D
9/2/15
1.125
6.923
113
Như tiêu để các bác ạ, em chạy K3 2.0 được hơn 2.000 km rồi. Mà sao lúc đề máy nó nghe ồn quá. Em không biết do nhà em để xe dưới hầm nên tiếng động cơ nó vọng lên nhiều, chứ thấy đề máy ồn, mà chạy thì êm ạ

Còn vấn đề nữa, em chạy, lâu lâu, ga nó bị thốc lên. Là em đạp ga, rồi nhả ga, nhả thắng ra nó nó trôi bình thường, tự nhiên xe nó cứ thốc lên, giống như Ma đạp ga dùm vậy đó, cũng không sao lắm, nhưng em thấy sợ sợ, toàn phải rà thắng lại.

Các bác đi K3 vào cho em mở mang kiến thức với. Em cảm ơn các bác

Hạng D
18/4/15
1.420
11.162
113
Bảo dưỡng kiểm tra lại ngay nhé, chắc hỏng vặt khâu lắp ráp thôi. Đang xuống phà mà nó thốc ga... thì toi.

• Like
Reactions: huu_chinh
Hạng B2
18/6/15
242
389
63
40
Như tiêu để các bác ạ, em chạy K3 2.0 được hơn 2.000 km rồi. Mà sao lúc đề máy nó nghe ồn quá. Em không biết do nhà em để xe dưới hầm nên tiếng động cơ nó vọng lên nhiều, chứ thấy đề máy ồn, mà chạy thì êm ạ

Còn vấn đề nữa, em chạy, lâu lâu, ga nó bị thốc lên. Là em đạp ga, rồi nhả ga, nhả thắng ra nó nó trôi bình thường, tự nhiên xe nó cứ thốc lên, giống như Ma đạp ga dùm vậy đó, cũng không sao lắm, nhưng em thấy sợ sợ, toàn phải rà thắng lại.

Các bác đi K3 vào cho em mở mang kiến thức với. Em cảm ơn các bác
chính xác ko phải thốc đâu bác, chẳng qua e để ý là dòng này vậy á! tuy máy nhỏ, nhưng xác cũng nhỏ nên khi mớm ga 1 chút bị cảm giác "thốc" lên, nhưng qua cấp số khác nó lại êm ru! còn tiếng động cơ khởi động thì so sao đc với Ỉn, Fò? đề máy cái là hú rân trời, lúc sau mới êm hehe! vả lại xe mềnh là xe phổ thông, nên ko êm như Lé xệ, Bim, Mer, Au đc nhé a!

Hạng D
9/2/15
1.125
6.923
113
chính xác ko phải thốc đâu bác, chẳng qua e để ý là dòng này vậy á! tuy máy nhỏ, nhưng xác cũng nhỏ nên khi mớm ga 1 chút bị cảm giác "thốc" lên, nhưng qua cấp số khác nó lại êm ru! còn tiếng động cơ khởi động thì so sao đc với Ỉn, Fò? đề máy cái là hú rân trời, lúc sau mới êm hehe! vả lại xe mềnh là xe phổ thông, nên ko êm như Lé xệ, Bim, Mer, Au đc nhé a!
Kiểu nó chạy nhanh em không nói, mà kiểu hộc hộc, đứt quãng, nên em thấy khá hoang mang. Để em đi tới 5k km coi sao rồi xin ý kiến lại các bác

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
do để xe dưới hầm nên tiếng vọng nó nghe lớn thôi, để trong nhà cũng vậy, để ngoài trời nổ máy, mà không bật AC thì đố bác biết là nó có nổ hay không? chỉ có cách là bác nhìn đồng hồ tua máy mới biết là nó đang nổ.
Còn vụ òa gas thì xe bác có vấn đề rồi đó, cần phải vô hãng để check GDS VCI liền, check cái này là biết nguyên nhân ngay.

• Like
Reactions: songvan
Hạng D
9/2/15
1.125
6.923
113
do để xe dưới hầm nên tiếng vọng nó nghe lớn thôi, để trong nhà cũng vậy, để ngoài trời nổ máy, mà không bật AC thì đố bác biết là nó có nổ hay không? chỉ có cách là bác nhìn đồng hồ tua máy mới biết là nó đang nổ.
Còn vụ òa gas thì xe bác có vấn đề rồi đó, cần phải vô hãng để check GDS VCI liền, check cái này là biết nguyên nhân ngay.
Chac vay ko bac. De em vac xe len Nguyen Van Troi check cho chac an. Neu ko check thi no se the nao ta :(

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Thư 1: xác nhận nổ máy lân đâu tiên trong ngày vòng tua lên đên 1100 sau khoảng 15-25s nó xuông tư tư khoảng 900 vòng, có lẻ bác nổ máy trong hâm nên nghe vọng lại thôi chư đem ra đg nổ máy ko AC nó êm ru bà rù à :D
Thư 2: có phải bác đang đi xong r nhả ga cho xe trôi đi lâu lâu xe nó giựt lên r ì xuông ko :D nêu đúng nv thì xe em cung bị y chang mà ko biêt bị gì

Hạng D
9/2/15
1.125
6.923
113
Thư 1: xác nhận nổ máy lân đâu tiên trong ngày vòng tua lên đên 1100 sau khoảng 15-25s nó xuông tư tư khoảng 900 vòng, có lẻ bác nổ máy trong hâm nên nghe vọng lại thôi chư đem ra đg nổ máy ko AC nó êm ru bà rù à :D
Thư 2: có phải bác đang đi xong r nhả ga cho xe trôi đi lâu lâu xe nó giựt lên r ì xuông ko :D nêu đúng nv thì xe em cung bị y chang mà ko biêt bị gì
Vâng bác tuanpro. Nó bị vậy đó. Mình đạp ga, xong để xe trôi trôi, thì nhiều lúc, cái xe nó cứ hộc hộc lao tới, tốc độ nhanh hơn trôi bình thường, mà nó ngắt quãng. Nên em cứ thấy nó có giảm giác, nó chực chờ lao tới trước, giống con bò lấy đà lao vào tấm vải đỏ vậy đó ( em không biết diễn tả sao ^^ ). Nói chung chạy thì vẫn OK, tại em làm biếng ra hãng check quá, trừ khi vấn đề gì quá lớn lao. Nhưng bất thường vậy thấy nó cũng khó chịu.

Còn vụ đề máy to, thấy các bác trên đây nói vậy, chắc cũng hợp lý quá. Tại anh rể em chạy LS600hL, lúc ổng vào xe chạy, tự nhiên cái xe nó lăn bánh, chẳng thấy tiếng gì hết, mà xe ổng mua được hơn 5 năm rồi, nên em tưởng xe em có vấn đề ^^.

• Like
Reactions: bl3399 and tuanpo