Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
Các bác cho em hỏi em có thể mua kèn xe hơi loại nào,giá khoảng bao nhiêu để hợp với kèn có sẵn của xe tạo thành 1 cặp,ko cần tiếng quá lớn nhưng quan trọng là hay và thanh.Em ở SG.Thanks!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây
RE: Kèn xe Nouvo!

vứt cái gin vào hộp để dành, ra ký con mua 1 cặp kèn dĩa của Tàu (nhái Đức) 170.000, cái đỏ cái cam, mua thêm 1 cái relay 12v10A, kêu ngang với xe hơi ;), coi chừng xxx nhé

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Ko cần fải quá lớn đâu ạh,em chỉ cần 2 kèn kêu tiếng hoà với nhau nghe thanh và hay là ok.Lần trước em có lắp thử 1 cây Toyota có rơle nhưng mỗi lần bấm là đèn bị giựt.:mad::(

Hạng B1
27/4/07
50
0
0

Trích đoạn: lovecars

Các bác cho em hỏi em có thể mua kèn xe hơi loại nào,giá khoảng bao nhiêu để hợp với kèn có sẵn của xe tạo thành 1 cặp,ko cần tiếng quá lớn nhưng quan trọng là hay và thanh.Em ở SG.Thanks!
Nói chung là lắp thêm hoặc thay còi to vào thì ăn dòng lớn hơn là đương nhiên rùi.
Bác ra YSS mua thên 1 cái còi Nouvo nữa rùi gắn song song với cái của mình, chịu khó hì hục chỉnh cái ốc đằng sau nghe nó thằnh 2 luồng vừa tai là được. Cái của mình làm ra mới hay. Lắp kèn, còi to thì chỉ có mấy anh choai lắp thôi, mình có tuổi rồi không đú dởn nữa bác nhỉ.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113

em k biết sao xe em khi mở đèn thì còi kêu nhỏ hơn có cách nào khắc phục ko?

Hạng B1
27/4/07
50
0
0

Trích đoạn: nguoikhonglo

Xe của bác là xe gì? khi không nổ máy thi đèn có sáng không?
Nếu khi không nổ máy mà đèn sáng thì đèn được nối thẳng với ắc quy, khi đó còi kêu nhỏ hơn chút ít, nhưng mà kêu nhỏ hơn đến mức mà bác cảm nhận rõ thì có thể là do ắc quy bị yếu rùi.

Nếu khi không nổ máy mà đèn không sáng thì là do ắc quy bị yếu, khi không mở đèn thì dòng điện nạp từ máy + ắc quy -> ra còi hết, nhưng khi mở đèn thì dòng từ bộ nạp bị tiêu hao ra đèn nên dòng nạp vào ắc quy yếu đi, ắc quy yếu nên dòng ra còi nhỏ

@$%&#$@>>>>(Nói nhiều bố mày cáu) TÓM LẠI LÀ BÁC XEM LẠI CÁI ẮC QUY ĐI NÓ LÀ THẰNG ĐẦU TIÊN CẦN XEM LẠI ĐẤY!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây

Dùng qua relay bác ạ, một cái 12V10A chưa đủ thì 2 cái, xe em nổ máy hay không nổ máy, bật đèn hay không nó cũng kêu to như oto, bình khô chỉ có 3,5Ah thôi, lắp còi sắt cho nó lịch sự tí, rẻ bèo 170k
Trích đoạn: nguoikhonglo

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: vandu

Trích đoạn: lovecars

Nói chung là lắp thêm hoặc thay còi to vào thì ăn dòng lớn hơn là đương nhiên rùi.
Bác ra YSS mua thên 1 cái còi Nouvo nữa rùi gắn song song với cái của mình, chịu khó hì hục chỉnh cái ốc đằng sau nghe nó thằnh 2 luồng vừa tai là được. Cái của mình làm ra mới hay. Lắp kèn, còi to thì chỉ có mấy anh choai lắp thôi, mình có tuổi rồi không đú dởn nữa bác nhỉ.
Em cũng đâu có đú đởn gì đâu bác:D tại kèn em đang sử dụng muốn tiêu rồi mà lại kêu quá nhỏ,nhấn chẳng ai có phản ứng gì.:(

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Chỉ cần mua lẻ 1 cái giọng trầm, gắn qua relay thôi là đủ rồi bác ạ...chơi nguyên cặp nghe lớn quá không hay:D Em gắn 1 cái vào ngay cái phuộc trước luôn, nhìn hay lắm