Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
28/4/09
825
37
48
41
Trước tiên em mạo muội post bài đầu tiên vào thớt OSFI.. Mọi người nếu biết em chủ yếu qua Box Ford và Box Mua bán xe... Mong các tiền bối chém nhẹ.

Trong phạm vi box này em chỉ tập trung ý kiến qua các kênh cơ bản và dễ tiếp cận của người Việt Nam: Vàng, Tiền tệ (USD, NTD, ...), Đất Đai, Gửi Tiết kiệm, Chứng Khoán.. Còn các kênh như trade hàng hóa trên sàn Quốc tế (Gold, silver, oil, gas, corn, ...) hoặc Mua trái phiếu (Bonds các loại) dành cho dân Banks và Fund thì em xin để ngoài lề nhé.

Ngu ý của em khi mở thớt này là học hỏi thêm kinh nghiệm, kiến thức của các tiền bối.. Cũng như có nhiều góc nhìn hơn về biến động kinh tế tại Việt Nam trong năm nay.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
41
Tem trước để chiều về em post dự doán cá nhân em cho từng kênh đầu tư...
Vàng:
- Dao động vùng 1580 - 1620$/oz khá lâu. Mua tích cóp dài hạn. Trong vòng 2 năm các nước chắc chắn nới lỏng tín dụng kích thích kinh tế (chưa tính chiến tranh Iran, Siri....) thì vàng nhiều dự đoán phá thủng 2000$/oz - tương đương ~ 50TR / lượng.

- Rủi ro: VN đang hạn chế mua bán vàng và neo giá vàng cao hơn giá thế giới tầm 5% (bán giá 42TR 1 lượng trong khi tính toán đúng ra tầm 40TR), hạn chế huy động & gửi tiết kiệm. chưa tính trong ngắn hạn nếu dầu về 40$/thùng theo kịch bản suy thoái thì vàng cũng có thể về vùng giá 1200$/oz

Mời các bác OS...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/7/12
190
14
18
37
www.KinhDoanhXe.com
Chờ ý kiến của bác. Em thấy chủ đề này hơi rộng nên bác chỉ cần phân tích vài kênh đầu tư mà bác đang tham gia thôi

Hạng C
28/4/09
825
37
48
41
HieuTrader nói:
Chờ ý kiến của bác. Em thấy chủ đề này hơi rộng nên bác chỉ cần phân tích vài kênh đầu tư mà bác đang tham gia thôi

Em thì làm gì có tiền mà kênh này kênh kia hả bác? :D học hỏi các tiền bối có chút tiền còm tránh bão thôi

Hạng F
8/8/06
6.456
21.062
113
40
Lo đi bán xe đi chớ ngồi đó mà bóng với bàn kinh tế vĩ mô. Để mấy ảnh lo :))

Hạng C
9/2/12
946
38
48
dạo này BĐS im quá, biết đâu chuẩn bị lên lại nhĩ, em cảm tính tí, không phân tích gì hết :D

Status
Không mở trả lời sau này.