Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
sáng nay đường lê văn việt quận 9 đoạn từ cổng đình phong phú đến chợ nhỏ kẹt xe nghiêm trọng.
em đi đến chỗ chi cục thuế thì nghe radio nói, định bụng tìm đường khác để đi.
đang thả hồn theo dòng xe đang kẹt dài phía trước thì bên phải lù lù xuất hiện chiếc KIA sorento chen lên
em là em chúa ghét cái kiểu chạy xe không có não như vậy. đành rằng đường ko cấm, nhưng chạy kiểu vậy tạo ra hiệu ứng nút chai , có khi xe chỉ mới đông mà một vài bác chạy như thế mới thành ra kẹt
máu sôi lên em quyết bám đít xe tải, nhất định không cho nó chọt vào

tới lúc dừng đèn đỏ, mặc dù đèn xanh đã bật nhưng em thấy ở giữa giao lộ vẫn còn một chiếc tải nằm đó, nên quyết định là sẽ không đi, chấp nhận hứng chịu gạch đá từ phía sau
y như rằng, chiếc KIA Sorento bấm còi inh ỏi, em bật hazard vài phát nó vẫn ko nhả coi,
thế là em hiểu thằng tài xế này thuộc dạng não thiếu nơ ron
một số bác 2b chạy trước xe em vẫy vẫy ý là kêu đi đi đèn xanh rồi đó
em thì vẫn ngồi trong xe, chỉnh volum lớn hơn tí

hết một lượt xanh đỏ, đèn xanh tiếp theo, thấy bên kia có vẻ trống em bắt đầu đi
nhưng hỡi ôi, một chiếc Đĩa Bay từ Trương văn thành xọt qua đình phong phú, bên dưới thì một em bus đỏ đỏ đã nằm chờ sẵn
chiếc Đĩa bay tiến thoái lưỡng nan vì phía sau đã có em Ánh Duyên bợ đít.
2b thì vẫn tiếp tục bon chen luồn lách qua những kẽ hở.
kính hậu xe em liên tục bị va quẹt, hên là chưa bị cụp vô.

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
dòng xe bên chiều ngược lại cũng khá đông nên em quyets định là không đánh lái sang trái.
lúc này, thằng SORENTO đầu tôm lại lấn hẳn sang làn đường bên trái
cũng may là bên kia ko có chiếc tải hay bus nào đi ngược lại, chứ ko là xe em nằm giữa ngã tư luôn ròi
vừa qua khỏi cổng đình, nó tấp vào anh ngữ Úc châu, em chợt nghĩ chắc nó lo chạy đi đón con nên sợ trễ, thôi kệ thông cảm
nhưng nào ngờ nó chẳng đón thằng ku nào trong đó hét, nằm chờ xíu rồi lại tiếp tục chạy lane trong lên trên, lên trên rồi ko biết nó lại vất vưỡng ở đâu nữa, ko biết có ai giống em nhất định ko cho nó xỉa mõm vào hay không

tình hình thấy ko ổn, em tìm chỗ quay đầu, lựa lúc chiều ngược lại ko có xe, em đánh lái 180 độ quay ra ngã tư công đình phong phú rồi đi tân lập 2, ra man thiện rồi vòng ra lê văn việt trở lại

giờ này chắc cũng hết kẹt rồi

Điều em muốn nhắn nhủ ở đây là gì, ra đường khi gặp kẹt xe, nếu như ko có việc gì gấp gáp, ko mót, các bác cứ từ từ mà đi, đừng bon chen , chen lấn làm gì. hiệu ứng nút chai coi vậy chứ có nhiều bác không biết, hoặc biết nhưng thôi kệ mịa nó cũng ko chừng. chẳng thà đi chậm nhưng ko kẹt còn hơn bon chen lên một hồi lại gây kẹt xe
vậy nha

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Mịa, sáng thứ 7, hẹn con bồ lấy phòng tính giờ, ẻm tới rồi chờ ém quân chờ hoài mà anh thì kẹt xe. Thuyệt là tình à! Lần sau lấy xuồng máy phóng đi, ko đi sờ-rên-to nữa

• Like
Reactions: uocmo4banh
Hạng B2
16/4/13
276
200
43
30
Lâm Đồng - Tp. HCM
nhiều khi ổng cũng có chuyện gì gấp thiệt nên là mới như vậy. Nên cũng k biết đuợc trong tình thế này là như thế nào. Còn nếu ngày nào bác cũng thấy cha này đi kiểu vậy thì bác nên giới thiệu cho cha đó biết OS để biết mình nổi tiếng nhục mình đến cỡ nào :D Vậy nha bác

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
Không cho nó chen vào thì cũng được, nhưng chỗ dừng 2 nhịp đèn đỏ thì hơi vô duyên và ba gai nhoen !
chứ chỗ này theo bác thì đi như thế nào ạ ?
chiếc xe tải phía trước còn nằm giữa ngã tư. nếu em chọt vô nữa thì chắc chắc chiều đường ngang cũng bị cắt luôn, nếu gặp xe ngược chiều rẽ trái thì càng chết nữa. kẹt càng thêm kẹt.
nếu có csgt điều tiết ở đó, thì em đảm bảo csgt cũng chặn xe em lại thôi

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Cha chủ thead cũng hổ báo nghê, ra đường mà khoái ăn thua đủ, ai cũng thế thì sẽ có nhiều bất ngờ? Giao thông VN thì nên điềm tĩnh, XH thì cũng có người thế này người thế khác, không nên bắt người khác giống mình đó là ý kiến cá nhân em. Nhưng cản trở giao thông là hành động không nên, nhất là lúc đường đang kẹt. Không những ảnh hưởng 1 người mà nó dây truyền thêm rất nhiều người lương thiện khác. Cái gì bỏ được thì bỏ cho nhẹ đầu, còn không thì chạy trước đến chỗ vắng dừng xe đón nó đến lôi cổ xuống phải quấy với nhau. Còn không đủ can đảm thì bỏ cho đời thêm vui.