Hạng D
15/9/17
2.752
2.136
113
39
Mua về chạy dich vụ thì số sàn là đúng rồi. Fortuner, Innova, Vios chỉ dich vụ thôi.

• Like
Reactions: aphislh
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Đúng rồi a ơi, mua crv tiêu dùng ko thông minh, phải chơi out, x-cheo, cx5 mới thông thái mừh:D
Thì bác cứ nghĩ đi mua cái xe chưa gì hết mất tiền phụ kiện mấy chục triệu , chạy chưa được bao lâu gầm gỉ, đèn hấp hơi nước (mà đèn trước mới ghê). Ở nước ngoài thì bị lỗi xăng pha nhớt. Vận hành thì chỉ dám chạy đường đẹp vì chỉ có 1 cầu, xe thì ồn, lại còn chật nhất trong phân khúc khi 3 người ngồi hàng 2. Đánh giá khách quan có sao nói vậy thôi chứ không dìm hàng nói bậy bạ.

• Like
Reactions: aphislh
Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Không hiểu các bác có 1 tỷ hơn các bác có mua xe :
1/ Hay hỏng vặt
2/ Không bền
3/ Bảo dưỡng đắt tiền
4/ Hiếm đồ thay thế
5/ Mau mất giá
Xe ko tốt 5 món trên, thị trường nào cũng chẳng ai chuộng hết. Huống hồ người có tiền người ta biết xài tiền lắm các bác ạ. Hồi trước em ít tiền nên em chọn Kia Carens, nếu nhiều hơn em cũng sẽ chọn Innova, Fortuner.
Ở VN, đi con xe còn tính đến nhiều thứ lắm. Đi Toy sẽ biết giá trị của Toy cũng như đi Kia sẽ biết giá trị của xe Kia.
Con này chạy dịch vụ chứ có cái éo giề giá trị cốt lõi, đâm nát đầu túi khí vẫn không bung nhá.
Tầm tiền này đầy lựa chọn PS, EV, Trail.
Nhiều tiền hẳn mua cho gia đình sử dụng ít ai mua con phò máy dâù như cái công nông đâu.
PS: tôi đi 2 đời Toy và 2 đời Mer rồi nhé, ko thì thánh lại bảo chưa có xe 4b mà phán như đúng rồi.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
1) PS, FE cũng lành mà? Có ai than 2 dòng này hay hỏng vặt đâu.
2) PS, FE cũng bền, mấy chiếc cũ xì vẫn chạy ngoài đường.
3) Bảo dưỡng tốn hơn Fortuner nhưng không thể gọi là đắt tiền, phần chênh không phải là quá lớn và chắc chắn thấp hơn tiền mua phụ kiện để lấy Fortuner nhiều.
4) Đồ thay thế đầy chứ đâu mà hiếm.
5) Fortuner bản máy xăng mất giá không kém ai, chỉ bản máy dầu giữ giá nhờ người mua chạy dịch vụ nhiều.
1/ Ở đời trước PS, FE ko đẹp bằng FT, chưa kể treo cái bánh đằng sau khá là mất cảm tình. FE em ko biết nhưng PS ồn quá ồn. Bản máy dầu nếu bác ngồi rồi sẽ biết. Giá thì ko rẻ hơn FT.
2/ So với lượng FT thì con nào chạy nhiều hơn bác nói em nghe?
3/ Tốn hơn kiểu FT x 1.5 (2) = PS, FE tuy ko phải mắc ( vài tr bạc ) nhưng vẫn hơn. Bác bảo thằng FE có bắt lắp thêm PK lấy xe sớm ko ? ( https://www.otosaigon.com/threads/c...kien-de-nhan-ford-explorer-som.8881809/page-6 )
4/ Nhiều bằng FT ko bác, phụ kiện, phụ tùng dễ kiếm hơn FT ko?
5/ Con PS, FE chắc ko mất giá đâu bác :)))

Hạng B2
9/8/18
206
158
43
34
1) PS, FE cũng lành mà? Có ai than 2 dòng này hay hỏng vặt đâu.
2) PS, FE cũng bền, mấy chiếc cũ xì vẫn chạy ngoài đường.
3) Bảo dưỡng tốn hơn Fortuner nhưng không thể gọi là đắt tiền, phần chênh không phải là quá lớn và chắc chắn thấp hơn tiền mua phụ kiện để lấy Fortuner nhiều.
4) Đồ thay thế đầy chứ đâu mà hiếm.
5) Fortuner bản máy xăng mất giá không kém ai, chỉ bản máy dầu giữ giá nhờ người mua chạy dịch vụ nhiều.
Bổ sung tiếp với ý của bác nữa là : nếu mua fortuner phải tốn tiền nhiều hơn + tiền mua lạc nữa khi bán xe có thu hồi được vốn đó ko !? chưa tính nếu mua vay ngân hàng thì bị lãi suất ăn thêm vào 2 khoảng tiền đó
=> tóm lại vậy mua fortuner có tiết kiệm tiền hơn ko !? hay vì thần thánh thái hóa =)))

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
1/ Ở đời trước PS, FE ko đẹp bằng FT, chưa kể treo cái bánh đằng sau khá là mất cảm tình. FE em ko biết nhưng PS ồn quá ồn. Bản máy dầu nếu bác ngồi rồi sẽ biết. Giá thì ko rẻ hơn FT.
2/ So với lượng FT thì con nào chạy nhiều hơn bác nói em nghe?
3/ Tốn hơn kiểu FT x 1.5 (2) = PS, FE tuy ko phải mắc ( vài tr bạc ) nhưng vẫn hơn. Bác bảo thằng FE có bắt lắp thêm PK lấy xe sớm ko ? ( https://www.otosaigon.com/threads/c...kien-de-nhan-ford-explorer-som.8881809/page-6 )
4/ Nhiều bằng FT ko bác, phụ kiện, phụ tùng dễ kiếm hơn FT ko?
5/ Con PS, FE chắc ko mất giá đâu bác :)))
1) Em lại thấy Fortuner xấu, nhìn không có gì bắt mắt. Mà đẹp xấu do mắt mỗi người, bàn làm gì bác.
2) Bán ít hơn thấy ít hơn, nhưng miễn vẫn còn chạy là đủ chứng minh PS FE bền.
3) Vài triệu bạc thì so sánh nhưng phụ kiện mấy chục triệu không quan tâm. FE bắt mua phụ kiện thì mua PS, không thì MU-X, Traiblazer cũng tốt như thường.
4) Phụ tùng phụ kiện giờ nhiều và dễ kiếm hơn nhờ internet, các hội nhóm Facebook chia sẻ kinh nghiệm, nhà cung cấp cũng dễ tìm đến để bán hàng.
5) PS FE cũng mất giá như Fortuner xăng nên như nhau thôi. Xe nào cũng mất giá khi bán lại.