Thảo Luận Chung Khách sạn Seri- Bảo Lộc

Hạng B2
29/4/13
472
735
93
Ho Chi Minh City
Bâc thiệt luôn nhiệt tình. Trên Bảo Lộc còn bác @huan_fashion tuy trẻ, chưa thấy mặt nhưng mình cũng thấy mến lắm.
Sáng thứ bảy 11/10 mình mới khởi hành vì nha gái tổ chức vu quy vào buổi chiều. Sáng chủ nhật nhà trai rước dâu buổi trưa ăn cơm gia đình. Mình tính xong rồi về nhưng sếp (giờ ở nhà bà xã là sếp) dự tính tối CN ở lại dự tiệc sáng thứ hai mới về nên chắc phải theo, mà thấy cũng hợp lý.
Trong thời gian đó bác 6 có hú thì mình ibx số diện thoại nha.
Rất cám ơn các bác.
Bửa bác @Thofth ở khách sạn nào với bạn gái, thấy phòng đẹp và view sân vườn mát mẻ lắm.

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Hơn 20 năm trước e ăn dầm nằm dề ở đây hơn 2 tháng (thi công HT-Đami)
Thời ấy cũng ít lựa chọn, ở đây view đẹp. Giờ toàn phi thẳng lên Đl luôn

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Blao còn thổ địa bác @truong_dalat nữa bác
Welcome các bác tới Bảo Lộc, khách sạn thì đầy, tùy gu mà chọn thôi, Viseri là hàng cổ nhất cái BL như thời Bảo Đại vậy tuy mới đc Agribank tân trang hoài cổ:p
Liên Đô 5star là hàng New Modern nhất BL - mối ruột bác 6, có em ngon lành bác 6 cưới gấp rùi...:D
Thích "Resort style" thì ghé Hải Vân bên 1/5 :cool:
Vân vân và mây mây - Còn nhiều lém...:rolleyes:

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Welcome các bác tới Bảo Lộc, khách sạn thì đầy, tùy gu mà chọn thôi, Viseri là hàng cổ nhất cái BL như thời Bảo Đại vậy tuy mới đc Agribank tân trang hoài cổ:p
Liên Đô 5star là hàng New Modern nhất BL - mối ruột bác 6, có em ngon lành bác 6 cưới gấp rùi...:D
Thích "Resort style" thì ghé Hải Vân bên 1/5 :cool:
Vân vân và mây mây - Còn nhiều lém...:rolleyes:
Cám ơn bác thổ địa @truòng_dalat, theo ý các bác mình chọn Liên Đô Star rồi ạ.

• Like
Reactions: thầy cúng
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Báo cáo các bác em đã tới Bảo Lộc.
Từ VT đi cao tốc -> QL20 lúc 06am tà tà tới BL 10.30am. Cụ Gù chỉ 3 hướng đi nhưng mình chọn cao tốc vì thoáng xe hơn. Mấy chú em thì hay đi hướng QL55 tuy nhỏ nhưng đường đẹp, tránh xxx Đồng Nai.
Dọc đường thấy mấy bác lanh chanh hay vượt thì bị dính ở Đinh Quán và chỗ rừng giá tỵ.
Không riêng SG mà ở Lâm Đồng mọi người cũng ngán xxx ĐN lắm.
Khách sạn Seri- Bảo Lộc

sáng đi trời nắng đẹp, chiều mưa lai rai chút, giờ lại hửng nắng.
KS Liên Đô * được, nằm ngay trên đường Trần Phú sạch sẽ, nhân viên cũng nhiệt tình.
Ít Thoòng tin chia sẻ các bác.

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Báo cáo các bác em đã tới Bảo Lộc.
Từ VT đi cao tốc -> QL20 lúc 06am tà tà tới BL 10.30am. Cụ Gù chỉ 3 hướng đi nhưng mình chọn cao tốc vì thoáng xe hơn. Mấy chú em thì hay đi hướng QL55 tuy nhỏ nhưng đường đẹp, tránh xxx Đồng Nai.
Dọc đường thấy mấy bác lanh chanh hay vượt thì bị dính ở Đinh Quán và chỗ rừng giá tỵ.
Không riêng SG mà ở Lâm Đồng mọi người cũng ngán xxx ĐN lắm.
View attachment 846645
sáng đi trời nắng đẹp, chiều mưa lai rai chút, giờ lại hửng nắng.
KS Liên Đô * được, nằm ngay trên đường Trần Phú sạch sẽ, nhân viên cũng nhiệt tình.
Ít Thoòng tin chia sẻ các bác.
Nãy mưa tầm tã ngập cầu Đại Lào luôn chứ nắng chi nổi bác :p từ Bảo Lâm ra gạt mưa mức heavy + bật hết các loại đèn lên bò 10km/h. Sáng nắng nhưng chiều nào cũng mưa to tầm 14h trở đi. Have a good trip :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Nãy mưa tầm tã ngập cầu Đại Lào luôn chứ nắng chi nổi bác :p từ Bảo Lâm ra gạt mưa mức heavy + bật hết các loại đèn lên bò 10km/h. Sáng nắng nhưng chiều nào cũng mưa to tầm 14h trở đi. Have a good trip :D
Thưa các bác, số em hên,
đi dọc đường tới Bảo Lộc toàn nắng đẹp, cảnh đẹp.
Ngồi nói chuyện với mọi người mới biết ở Đại Lào mưa ngập ngang bánh xe máy.
Hên thiệt.
Tình hình thời tiết Bảo Lộc những ngày gần đây có mưa nhưng ít, mưa lớn chủ yếu ở khu vực trạm thu phí cũ (đã dẹp bỏ) mà thường từ trưa tới chiều.
Bác nào có kế hoạch đi Đà Lạt thì tính toán qua khu vực Đại Lào trước buổi trưa chắc cũng đỡ cực.

P/S dọc QL20 em để ý thấy Vietmap bản Q2/2017 báo tốc độ tương đối khớp với biển báo.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đang ngồi chơi với ông chủ gara CÔNG TRÁNG- tên ông chủ luôn. Gara nằm trên đường Trần Phú số 487, nghe mọi người nói rất có uy tín (có thể người nhà nên nói vậy).
Chưa thấy gara nhưng cứ mạnh dạn đưa thông tin biết đâu có bác nào cần trên đường thiên lý.

• Like
Reactions: duypd and Sixsense