Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Khóa BMW 320i bị hư, sửa ở đâu?

Tập Lái
31/3/22
12
8
3
45
Các bác cho em hỏi xe em là BMW 320i năm 2009, tình hình là bạn em nó ko rành lấy xe đi xong về tắt máy ko chịu nhấn khóa vào để lấy ra mà nó cứ thế mà kéo làm cho cái ổ ngậm chìa đi theo luôn bây giờ xe ko nhận khóa nửa ạ, bác nào biệt ở đâu làm chỉ em với ạ. Em cám ơn nhiều nhiều.

Khóa BMW 320i bị hư, sửa ở đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Wow
Reactions: viet xuan
Hạng C
Nên chụp hình post lên để anh em dễ thấy rõ tình trạng.

Có thể chìa khóa xe anh rơi vào trường hợp này (?)

Nếu đuôi chìa khóa còn ló ra ngoài ổ anh có thể dùng kềm kéo nhẹ ra sau khi xoay vô lăng đúng cách.

Tập Lái
31/3/22
12
8
3
45
Nên chụp hình post lên để anh em dễ thấy rõ tình trạng.

Có thể chìa khóa xe anh rơi vào trường hợp này (?)
View attachment 3075319View attachment 3075320
Nếu đuôi chìa khóa còn ló ra ngoài ổ anh có thể dùng kềm kéo nhẹ ra sau khi xoay vô lăng đúng cách.
Dạ ko phải là kẹt khóa á mà xe em là khóa như vậy nè đáng lẽ tắt máy là nhấn vào cái là bung khóa ra nhưng tui nó ko nhấn mà cứa dùng lục rút ra nên nó ra luôn vậy á, bây giờ xe nhận chìa nửa ạ.

Attachments

• Like
Reactions: viet xuan
Hạng C
Dạ ko phải là kẹt khóa á mà xe em là khóa như vậy nè đáng lẽ tắt máy là nhấn vào cái là bung khóa ra nhưng tui nó ko nhấn mà cứa dùng lục rút ra nên nó ra luôn vậy á, bây giờ xe nhận chìa nửa ạ.
Thì ra là vậy. Để các anh khác vào tư vấn cho anh .

Nếu muốn nhanh, anh vào chuyên mục CNL. Ở đó nhiều nhơn tài lắm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: DucMT
Hạng B2
12/3/22
208
279
63
33
Không biết tình huống này anh vs bạn anh có xích mích không. Theo mình nên vẫn vui vẻ nha, hư thì mình sửa thông có gì đâu. Mà chắn chắn anh bạn kia cũng sẽ hỗ trợ kinh phí sửa chữa.

• Like
Reactions: Tin Tin
Hạng B1
19/10/20
68
102
33
28
bác nhắn mình số điện thoại, đồng hương E90 325 LCI đây

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
3/7/14
2.803
10.673
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Anh chủ thớt sẽ sớm hiểu sâu về cách hoạt động của xe, khoang mây, động cơ, dàn gầm, thước lái...

Chúc mừng anh cũng có thêm nhiều mối quan hệ mới: garage, cứu hộ, CVDV, sale...

JUST KIDDING

• Like
Reactions: DucMT
Hạng B2
9/9/16
335
360
63
37
Không biết tình huống này anh vs bạn anh có xích mích không. Theo mình nên vẫn vui vẻ nha, hư thì mình sửa thông có gì đâu. Mà chắn chắn anh bạn kia cũng sẽ hỗ trợ kinh phí sửa chữa.
ko nên xích mích, người ta có lỗi, người ta cũng ngại lắm rồi, người ta sẽ hỗ trợ sửa mà :(

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Nói đúng là bộ đọc thẻ nhớ (của chìa) nếu cần thì tôi vừa tìm được
Có thể là phần support vị gẩy/văng rời ra, chứ đây là "chịa đọc thẻ nhớ", Có lẽ và hy vọng là không nặng lắm. Tôi nghĩ không đụng đến phần mạch điện, nếu không thì khá phiền
bác nhắn mình số điện thoại, đồng hương E90 325 LCI đây
Dạ đúng E90 ....Bác quậy chưa vậy

Hạng B1
19/10/20
68
102
33
28
Dạ đúng E90 ....Bác quậy chưa vậy

Bấy bá luôn rồi anh. Dàn điện còn đại tu luôn rồi. Cái của bác chủ cần phải thay cái cụm ngàm này, chứ bị giật ra vậy nó bể ngàm hết rồi, gắn lại sớm muộn nó cũng bung nữa, trước em tiếc tiền giờ truyền lại kinh nghiệm cho các bác.