Hạng B1
29/2/12
74
22
8
Các bác cho em hỏi , khi bị bắn tốc độ các chú xxx lập biên bản mà không chịu cung cấp bằng chứng xem trên máy bắn, mà cứ đòi hẹn 1 tuần sau lên xử lý vi phạm
như vậy xxx làm vậy có đúng luật ?
vì 1 tuần sau ko xem trực tiếp trên máy mà in ra tờ giấy thì Photoshop mấy hồi ?

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
phải cho xem ảnh.. mà phải hiển thị trên máy bắn tốc độ.. ko coi iphone ..ipad.. điểm a khoản 2 điều 16 tt65 nha bác.. hoặc điều 3 luật xử lí vi phạm hành chính !

Hạng B1
29/2/12
74
22
8
vậy 1 tuần sau lên lấy điểm a khoản 2 điều 16 tt65 ra nói chuyện được không bác ?
em thấy ghi chung chung, phải cho xem ngay, chứ ko cho xem ko thấy đề cập đến là ko được lập biên bản

2. Kiểm soát thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ
a) Khi đã ghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định. Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
thông qua thiết bị kĩ thuật nghiệp vụ.. ngay tại thời điểm đó.. bác kí bb đồng ý lỗi rồi thì ko chiến dc bác ơi.. chỉ đòi koi hình cho đỡ tức thui hii.. ma bác có chạy quá tốc độ ko !??

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
ngay phần cuối cũng có nói rõ " chưa thể xem ngay tại đó thì hướng dẫn lại bộ phận xữ lí để xem " .. :p

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Đến bộ phận xử lý xem cũng được, nhưng có quyền yêu cầu xem trực tiếp trên "phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ" được không các bác?

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
phải cho xem ảnh.. mà phải hiển thị trên máy bắn tốc độ.. ko coi iphone ..ipad.. điểm a khoản 2 điều 16 tt65 nha bác.. hoặc điều 3 luật xử lí vi phạm hành chính !
Thuộc bài vanh vắt <3 em đề cử bác làm trích lục luật =))