Hạng D
3/9/08
4.594
47.134
113
Các bác rành vụ này giúp em với nhé, hôm nay bỗng dưng my computer không thể insert link từ trang khác vào được ạ.
*Nếu xài firefox thì lúc insert alink vào là tự động bài reply của bài viết thành tờ giấy trắng xem như chưa viết gì.
*Còn chạy IE8 phiên bản mới nhất lại bị thành cái dấu nhắc.
Vậy chắc chắn là lỗi do máy của mình rồi, vậy thường là nằm vào phần nào vậy các bác? Các bác rành giúp em với.

Hạng D
3/9/08
4.594
47.134
113
Cảm ơn bác IT. Em thử remove và cài lại firefox nhưng vẫn bị ạ, mấy hôm trước máy vẫn hoạt động bình thường nhưng có báo nhiễm virus Trojan từ một cổng kết nối nào đó liên quan tới OS, nó cứ bắt máy phải conect tới 1 địa chỉ lạ hoắc và liên tục xuất hiện trên màn hình nhưng hai hôm nay trò này biến mất. Và bắt đầu tình trạng insert alink vào bài viết của mình không được nữa.
* Em sử dụng phiên bản win7, Không rành về It nên đụng mấy vụ này oải thật.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.696
113
Miền Không Xác Định
Vậy thì bác Hoada phải quét spyware đó đi. Bác vô softvnn.com đăng kí thành viên rồi tìm chương trình antispyware tốt mà dùng. Em hay dùng spyware doctor hoặc spy sweeper (chắc cũng là loại good nhất rồi :D)

Hạng D
3/9/08
4.594
47.134
113
ITVietnam nói:
Bác remove firefox rồi cài lại thử xem. Nếu chưa đuợc thì thử xem em này được không
Ok cảm ơn bác thật nhiều, em cài google chrome vào chạy lại oke. Vậy là mấy chương trình kia bị đụng nhau hay sao bác.?