Hạng B1
11/2/20
59
50
18
32
Emm chào các bác,

Hiện tại em đang có ngân sách khoảng 5 tỷ. Tìm hiểu đầu tư đất nền thì thấy bên Cát Lái, Q2 có khu dân cư Kiến Á, Vĩnh Phú, Phú Gia đang bán đất nền diện tích khoảng 100-140m2 vuông vắn ngang 6-7m, đã có sổ đỏ tên công ty, mình giữ sổ, tầm tiền 40tr-47tr/m2.

Với giá/ vị trí này thì quá rẻ, nhất là các Lô ở khu Vĩnh Phú đoạn gần trường cấp 2,3. Đánh đổi với giá mềm thì em nghe sales bảo loại đất nhà ở hình thành tương lai này sẽ có rủi ro như sau:
1. Phải kí cam kết xây dựng và sẽ không được chuyển nhượng trước khi hoàn công.
2. Hoàn công thô xong thì có thể nộp hồ sơ ra sổ cá nhân trong khoảng 1 năm.

Không biết các thông tin trên có chuẩn ko ạ, đặc biệt là vụ hoàn công xong nộp hồ sơ ra sổ có đúng ko ạ? Em chỉ ngại đầu tư 1 mớ để mua đất + xây thô nhưng ko ra sổ cá nhân được :(

• Haha
Reactions: camapsaigon
Hạng B1
11/2/20
59
50
18
32
Chừng nào còn cải Cảng Cát Lái thì không nên mua khu Cát Lái. Vào cái khu Cát Lái phải đi chung với hung thần xa lộ xe container, Đồng Văn Cống, Nguyễn Thị Định, Võ Chí Công nguy cơ ngắm gà khỏa thân cao nên bạn có đầu tư cũng khó lên giá do kén khách mua lại lắm

Dạ em cám ơn bác. Em mua với mục đích sau về xây nhà an cư. Bỏ qua yếu tố giao thông thì yếu tố pháp lý như em kể ở trên có rủi ro nhiều ko ạ

• Wow
Reactions: Thanh tuyen 123
Hạng B1
11/2/20
59
50
18
32
Rủi ro là có thể mất trắng nếu chủ đầu tư bị phá sản vì đất chưa sang tên qua mình
Em nghĩ vẫn gỡ rối để sang tên dc, vì HĐMB đã thể hiện mình là chủ sở hữu đất đúng ko ạ?

Hạng B2
21/11/23
233
258
63
Rủi ro là có thể mất trắng nếu chủ đầu tư bị phá sản vì đất chưa sang tên qua mình
Cái gì mà ko có rủi ro, risk tỉ lệ thuật với benefit nha.
Nói như bạn thì ăn cơm cũng có rủi ro (gạo nhiễm độc, ăn quá no trúng thực...) tại sao ko ngừng ăn.
Trước khi lo chủ đầu tư phá sản thì lo cho bản thân có bị phá sản trước không đã nha (tai nạn giao thông, đột quỵ, ung thư... thậm chí bị gái lừa...) kkk

Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
Cái gì mà ko có rủi ro, risk tỉ lệ thuật với benefit nha.
Nói như bạn thì ăn cơm cũng có rủi ro (gạo nhiễm độc, ăn quá no trúng thực...) tại sao ko ngừng ăn.
Trước khi lo chủ đầu tư phá sản thì lo cho bản thân có bị phá sản trước không đã nha (tai nạn giao thông, đột quỵ, ung thư... thậm chí bị gái lừa...) kkk
Vậy chắc bạn lo cho bản thân bạn bị mấy cái chuyện đó dữ lắm hả. Chứ tui là tui không có lo vì mấy cái đó mình kiểm soát được. Lo là lo chủ đầu tư, mình không biết nó như thế nào kia

Tập Lái
19/2/20
12
17
3
39
VĨnh Phú theo mình biết có nhiều lô có sổ rồi. Bạn đừng mua hđmb rủi ro 95% vì CĐT đã bỏ chạy.

• Like
Reactions: schumimusvn