Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/6/11
231
192
43
Germany
Anh em nhà em đang chuẩn bị để xây nhà nhỏ bên khu Văn minh Q.2 cho ông bà già em (6*18, 1 trệt 3 lầu, khoảng 2,5 tỉ). Ông bà già em chỉ chịu ra đó ở với điều kiện, nếu vì lí do nào đấy ví dụ như buồn chán hoạc thiếu bạn bè hàng xóm, ko thích nữa , thì sẽ dọn trở lại khu nhà cũ.
Các bác môi giới cho em hỏi, nếu lỡ ông bà già em ko chịu ở đó nữa, thì mình có cho thuê được ko, với giá khoảng bao nhiêu.
Em phân vân quá, người già trái tính, mình ko biết trước được. Nếu bỏ ko, tiếc của, chắc em mang mấy con chim yến về nuôi;).

Hạng C
20/8/12
518
593
93
Quận 2
Vẫn cho thuê được Bác ạ! nhưng đây tựa như khu nghỉ dưỡng, nên giá sẽ ko cao bằng so với các khu khác gần Trần Não, Lương Định Của vd: An Phú An Khánh! em dự giá thuê tầm 10-12tr/ tháng! e là thấp hơn xíu nữa! Nhưng Bác yên tâm, khu Văn Minh đa số cán bộ công nhân viên về hưu ( em quen 2 hộ trong đó ) Các cụ nói khu này an ninh, sáng đi bộ tập dưỡng sinh thoải mái ( cạnh bờ sông ) có nhiều cụ còn đam mê cây cảnh, trồng rau...Hy vọng Cụ nhà Bác sẽ thích!:)

Hạng B1
2/10/12
87
0
6
39
Ở rồi sẽ quen thôi bác ợ, chỉ sợ các cụ có hàng xóm mới ko muốn dời đi ấy chứ!

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
sohn97 nói:
Anh em nhà em đang chuẩn bị để xây nhà nhỏ bên khu Văn minh Q.2 cho ông bà già em (6*18, 1 trệt 3 lầu, khoảng 2,5 tỉ). Ông bà già em chỉ chịu ra đó ở với điều kiện, nếu vì lí do nào đấy ví dụ như buồn chán hoạc thiếu bạn bè hàng xóm, ko thích nữa , thì sẽ dọn trở lại khu nhà cũ.
Các bác môi giới cho em hỏi, nếu lỡ ông bà già em ko chịu ở đó nữa, thì mình có cho thuê được ko, với giá khoảng bao nhiêu.
Em phân vân quá, người già trái tính, mình ko biết trước được. Nếu bỏ ko, tiếc của, chắc em mang mấy con chim yến về nuôi;).
Nhà với nội thất cơ bản bác có thể cho thuê giá >15tr/ tháng.

Hạng B2
5/3/12
154
26
28
Ho Chi Minh
Dinh.REAL nói:
sohn97 nói:
Nhà với nội thất cơ bản bác có thể cho thuê giá <span style=""color: #0000ff;"">>15tr/ tháng</span>.

Ở khu Văn Minh cho thuê được giá >15tr/tháng luôn hả bác Dinh.Real???

Em thấy bên khu AP.AK nhà phố đường 12m cũng chỉ 12-14tr/tháng, còn đường Vành đai có căn chỉ 15tr/tháng.

Hoặc các căn hộ (An Khang, An Thịnh) nếu có nội thất giá cũng chỉ giao động 500-600usd/tháng thôi.

Nếu xét về vị trí và tiện ích thì rõ ràng bên khu AP.AK tiện lợi hơn khu Văn Minh nhiều.

AP.AK đầy đủ tiện ích siêu thị, trường học, sân quần vợt, công viên, v.vv... thuận hơn Văn Minh nhiều, ưu điểm duy nhất của Văn Minh đó là môi trường, cảnh quan thoát mát.

Nên nếu giá cho thuê của hai khu này bằng nhau thì em nghĩ khách hàng sẽ ưu tiên bên khu AP.AK hơn.

:)

Hạng B2
18/6/11
231
192
43
Germany
@ Mợ Hannabibi nói ít hơn 10 tr
@bác Đỉnhreal nói cao hơn 15 tr
Các bác cho em hỏi, số liệu trên là dựa vào người thật việc thật tức là nhà đang cho thuê trong khu văn minh hay các bác so sánh với các khu lân cận rồi rút ra kết luận. Em nghĩ nhà trong khu đó chưa nhiều, chắc phần lớn là xây để ở, it nhà cho thuê, nên có khi giá thuê chung chưa có. Em hỏi để đề phòng trường hợp ông bà già em ko chịu ở nữa thôi, chứ đầu tư cho thuê ở đấy chắc chưa ăn thua.

@Mợ Hannabibi: Khách Thế kỉ của mợ chạy rồi à. Đợt rồi các bác môi giới bên đấy quay em gái của em như dế. Các bác thay mặt bên mua trả giá với nhà em suốt tuần, kì kèo từng đồng một, cứ như sắp mua đến nơi rồi. Đến khi nhà em đồng ý thì bác cò đó lặn luôn ko thèm bắt máy. Sau đấy mấy bác cò khác gọi điện lại, trả lại giá thấp hơn. Các bác ấy có định giăng bẫy em ko hả mợ. Em cũng ko gấp lắm, nếu ko bán được bây giờ, em chờ khi chính sách giải cứu BĐS của nhà nước ngấm, em bán cũng được. Mợ có nghĩ lúc đấy bán dễ hơn ko? Em ko kì vọng gì ở chính cách này, nhưng ít ra là sẽ có con sóng nhỏ cho em thoát hàng.

@Soc chuot: Thanks bác động viên.

@ bác Nguyen: thanks thông tin về giá thuê bên APAK của bác. Tiên ích bên APAK đấu với môi trường bên VM, tùy theo nhu cầ và tiêu chí của người thuê. Nếu mấy khu Tái định cư đang xây bên Bình khánh năm nay hay năm tới hoàn thành, nối với VM, thì em nghĩ cũng có thêm tiên ích bác nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
sohn97 nói:
@ Mợ Hannabibi nói ít hơn 10 tr
@bác Đỉnhreal nói cao hơn 15 tr
Các bác cho em hỏi, số liệu trên là dựa vào người thật việc thật tức là nhà đang cho thuê trong khu văn minh hay các bác so sánh với các khu lân cận rồi rút ra kết luận. Em nghĩ nhà trong khu đó chưa nhiều, chắc phần lớn là xây để ở, it nhà cho thuê, nên có khi giá thuê chung chưa có. Em hỏi để đề phòng trường hợp ông bà già em ko chịu ở nữa thôi, chứ đầu tư cho thuê ở đấy chắc chưa ăn thua.

@Mợ Hannabibi: Khách Thế kỉ của mợ chạy rồi à. Đợt rồi các bác môi giới bên đấy quay em gái của em như dế. Các bác thay mặt bên mua trả giá với nhà em suốt tuần, kì kèo từng đồng một, cứ như sắp mua đến nơi rồi. Đến khi nhà em đồng ý thì bác cò đó lặn luôn ko thèm bắt máy. Sau đấy mấy bác cò khác gọi điện lại, trả lại giá thấp hơn. Các bác ấy có định giăng bẫy em ko hả mợ. Em cũng ko gấp lắm, nếu ko bán được bây giờ, em chờ khi chính sách giải cứu BĐS của nhà nước ngấm, em bán cũng được. Mợ có nghĩ lúc đấy bán dễ hơn ko? Em ko kì vọng gì ở chính cách này, nhưng ít ra là sẽ có con sóng nhỏ cho em thoát hàng.

@Soc chuot: Thanks bác động viên.

@ bác Nguyen: thanks thông tin về giá thuê bên APAK của bác. Tiên ích bên APAK đấu với môi trường bên VM, tùy theo nhu cầ và tiêu chí của người thuê. Nếu mấy khu Tái định cư đang xây bên Bình khánh năm nay hay năm tới hoàn thành, nối với VM, thì em nghĩ cũng có thêm tiên ích bác nhỉ.
Hic, Bác đừng public số điện thoại, vì như thế thị trường sẽ loạn lên.

Tốt nhất gửi vài môi giới thân tín. Chứ cái chiêu làm giá loạn xạ, nhức cả đầu.

Số liệu là em so sánh APAK, PNSG đó bác. Khu Văn Minh hầu như xây để ở.

Hạng B2
18/6/11
231
192
43
Germany
@các bác môi giới: em mới đọc cái tin, CĐT của Thái bình Plaza gồm 5 block chung cư 20 tầng đang xin chuyển từ CHCC sang làm bệnh viện Đa khoa Ung bướu tim mạch gì đó. Trước đây rao bán căn hộ 2500 USD/m2 ko được, giờ xin chuyển công năng. Nếu UBNDTP cho phép chuyển sang bệnh viện thì khu này cũng tốt các bác nhỉ. Người mình bây giờ cũng bệnh nhiều, Bênh viện ngay cạnh, có gì đi bộ sang, tiên quá. Một trong những nguyên nhân ông già em băn khoăn khi ra VM la vì xa bệnh viện, ông già bị tiểu đường ạ. Có cái khu đất trong Huy hoàng, nói xây bệnh viện Ngọc Phượng mà mãi ko thấy nhúc nhích gì.

Các bác có biết UBND Q.2 bao giờ chuyển sang trụ sở mới bên Huy hoang ko ạ? Cầu nối Huy hoang với VM bao giờ khởi công?
Thánh các bác mở mắt cho em.

Status
Không mở trả lời sau này.