Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kính lái bị trầy

Hạng B2
13/10/08
135
13
18
Hôm qua em đi rửa xe, không biết cậu rửa xe kéo cần gạt nước lên thế nào mà một đầu của cao su gạt nước bị tách khỏi phần kim loại của cần gạt. Sáng nay đi trời mưa mà em cũng ẩu không để ý tiếng kêu khác thường khi cần gạt nước hoạt động. Đến khi phát hiện ra thì trên kính lái đã có một vết hình vòng cung rồi. Không biết là khi bị như vậy thì có chỗ nào mài or đánh bóng để mất vết trầy đó không các bác (Em ở SG)? Chứ thay nguyên cái kính thì tốn nhiều tiền quá. Mong các bác có kinh nghiệm giúp em với.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
tùy theo vết lõm bác à. nếu sâqwuas thì hơi khó. nếu bị sướt nhẹ thì xử lý dc bác à.
cái này bác nên chọn chổ nào có chuyên môn và làm cực kỳ cần thận bác nha! làm tầm khoảng 1 buổi.
chào bác!

Hạng B2
13/10/08
135
13
18
auto_vn911 nói:
tùy theo vết lõm bác à. nếu sâqwuas thì hơi khó. nếu bị sướt nhẹ thì xử lý dc bác à.
cái này bác nên chọn chổ nào có chuyên môn và làm cực kỳ cần thận bác nha! làm tầm khoảng 1 buổi.
chào bác!

Cảm ơn bác đã tư vấn cho em. Cũng may là chỉ bị xước nhẹ thôi, vậy là cũng có hướng giải quyết rồi. Nếu bác có biết chỗ nào thì giới thiệu cho em luôn với :D.

Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
Kính lái xe em cũng bị tình trạng xước nhẹ, em ở Thủ Đức, bác giới thiệu giúp em một chỗ uy tín với ạ?