Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

vdvan nói:
Gắn cái này vào thấy cái xe nó yếu yếu sao đó N ơi .

Em cũng thấy vậy, để không thấy cái .ông đẹp hơn....

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da

Nhân tiện em hỏi tiếp, em nghĩ cần phải gắn camera hành trình để cãi lộn công an rồi. Bác Vũ và các bác nghiên cú tới đâu rồi nhể? Cho em xin cái ý kiến 1 loại nào ngon bổ rẻ! Vào mục linh kiện thấy quảng cáo chóng mặt quá!

Hạng B2
9/9/10
281
242
43

groschien nói:
Nhân tiện em hỏi tiếp, em nghĩ cần phải gắn camera hành trình để cãi lộn công an rồi. Bác Vũ và các bác nghiên cú tới đâu rồi nhể? Cho em xin cái ý kiến 1 loại nào ngon bổ rẻ! Vào mục linh kiện thấy quảng cáo chóng mặt quá!

Cãi lộn với XX chỉ cãi các lỗi liên quan đến nhận định như đè vạch, vượt đèn đỏ, sai làn. Còn tốc độ thì thua vì máy sấy của XX là "bằng chứng tại toà" rồi. Do đó sử dụng ipad, iphone hay di động android với phần mềm car blackbox là OK và tiết kiệm nhất. Hôm qua đi Vĩnh Hảo khoảng 290km, quay bằng ipad hơn 6 tiếng vẫn ngon lành cành đào, hình rõ và nét hơn mấy con cam Tàu. Chỉ hạn chế là do dùng software free nên bị giới hạn thời gian ghi clip chỉ được max 10 phút nhưng cũng có thể sử dụng để nói chuyện với XX rồi. Còn nếu muốn sắm carcam thì trên OS đã có chia sẽ nhiều lắm nhưng theo mình thì nên sắm mấy con có màn hình lớn trên 3" để khỏi phải mang laptop theo, phải có auto focus thì mới thấy rõ bảng số xe và phải test thực tế xe mình trước khi mua. Đừng tin vào mấy cái clip quay của người bán vì xe ôtô của họ không dán film cách nhiệt nên rất rõ và họ quay với điều kiện khá lý tưởng như ánh sáng ngày hay quay đêm thì lựa đường nào có đèn đường sáng quắc. Carcam cũng giống như mấy cái máy quay video nên nếu phần cứng mà tốt thì cũng phải trên 5 triệu.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113

groschien nói:
Ae bên GM có xài thử loại GT680 w tầm 3t nghe nói ok lém đoá bác, bác nghiên kíu thử xem

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113

Bác henry.saigon sài thử app isymDVR2 trên smartphone chưa ?

Hạng B2
9/9/10
281
242
43

futureneodo nói:
Bác henry.saigon sài thử app isymDVR2 trên smartphone chưa ?

Thanks bác, phần mềm này khá hay nhưng bản free chỉ cho quay đúng 1 phút.

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

em xài con Hp210f thì thấy độ nét không bằng những con cam xịn của HQ nhưng coi bằng TV với độ phân giải HD thì cũng rõ . không thấy từng giọt nước đọng trên kính lái thôi. Con Cam này có WDR nên quay đêm cực tốt, độ sáng được cải thiện nhiều. Con này cũng đầy đủ chức năng, em mua xài yên tâm về chất lượng không lăng tăng nhiều. Hôm trước em mua bên đài là 3,5tr ngay đợt khuyến mãi , bây giời giá tăng rồi chắc mắc hơn VN.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

hoangvualpha nói:
em xài con Hp210f thì thấy độ nét không bằng những con cam xịn của HQ nhưng coi bằng TV với độ phân giải HD thì cũng rõ . không thấy từng giọt nước đọng trên kính lái thôi. Con Cam này có WDR nên quay đêm cực tốt, độ sáng được cải thiện nhiều. Con này cũng đầy đủ chức năng, em mua xài yên tâm về chất lượng không lăng tăng nhiều. Hôm trước em mua bên đài là 3,5tr ngay đợt khuyến mãi , bây giời giá tăng rồi chắc mắc hơn VN.
BS lấy Vợ Đài về mà hỏng có quà j hết
:D

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

để lần sau nha đại ca, lần này về hơi bận tí:D

Hạng F
15/11/06
6.383