Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Em đang tính rước em Si AT. Không biết vụ vỏ GoodYear sao rồi các bác? thằng sale kêu là lô trước bị, lô sau này nó fix rồi nên yên tân. Bác nào trải nghiệm rồi giúp em nha
Em mua SI 2016 Mt được 1 năm vỏ goodyear chạy đường đá dăm , gồ gề , lướt mép cống mà kg có bị gì hết ngoại trừ vá vỏ do cán đinh

• Like
Reactions: jerry2407
Tập Lái
12/10/16
3
0
1
Hóc Môn Hồ Chí Minh
Re:[KIA - Kia Morning] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Morning

xe em mua dc 19 tháng rồi mà mới đi có ~8000km nhưng em cũng thay nhớt hết 3 lần theo KM của bên Kia rồi, xe em bị phù vỏ 1 lần đem lên goodyear họ đổi cho cái mới luôn, còn trầy trụa thì từa lưa, chủ yếu là do mấy ông trong chổ gởi xe dời xe bị trầy mâm, trầy cản tùm lum (chán). xe em chạy xang A92 thôi đi đường trường mấy lần do tầm 7l/100km (xe em AT new morning sport).
em có vài câu hỏi
1. bao lâu thì thay nhớt
2. bao lâu thì đảo vỏ xe - bao lâu thì thay vỏ
Cám ơn
oánh dấu cái thớt này để theo dõi.
Thay nhớt thì 5k, đảo vỏ 20k, thay vỏ 40k, còn tùy đường xa, cách chạy mà có thể ít hơn số km trên
Re:[KIA - Kia Morning] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Morning

xe em mua dc 19 tháng rồi mà mới đi có ~8000km nhưng em cũng thay nhớt hết 3 lần theo KM của bên Kia rồi, xe em bị phù vỏ 1 lần đem lên goodyear họ đổi cho cái mới luôn, còn trầy trụa thì từa lưa, chủ yếu là do mấy ông trong chổ gởi xe dời xe bị trầy mâm, trầy cản tùm lum (chán). xe em chạy xang A92 thôi đi đường trường mấy lần do tầm 7l/100km (xe em AT new morning sport).
em có vài câu hỏi
1. bao lâu thì thay nhớt
2. bao lâu thì đảo vỏ xe - bao lâu thì thay vỏ
Cám ơn
oánh dấu cái thớt này để theo dõi.

Tập Lái
27/5/18
2
1
3
38
Vĩnh Phúc, Việt Nam
E mới lấy con KM 2018 đc 2000km rồi. Lúc mua showroom nói 1k qua bảo dưỡng mà bận quá ko qua đc. Ko biết vậy có sao ko các bác? 5k bảo dưỡng 1 lần nữa, để 7-8k hãy ra sau hay cứ 5k là ra thì tốt hơn? E xin các bá cho e lời khuyên. E xin cảm ơn ạ!

Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
E mới lấy con KM 2018 đc 2000km rồi. Lúc mua showroom nói 1k qua bảo dưỡng mà bận quá ko qua đc. Ko biết vậy có sao ko các bác? 5k bảo dưỡng 1 lần nữa, để 7-8k hãy ra sau hay cứ 5k là ra thì tốt hơn? E xin các bá cho e lời khuyên. E xin cảm ơn ạ!
Bác cứ bảo dưỡng mốc 2k km rồi bảo dưỡng tiếp 5k. Xe mới chưa gì phải lo đâu ạ

Tập Lái
27/5/18
2
1
3
38
Vĩnh Phúc, Việt Nam
Cảm ơn bác genta nhé. Các bác cho e hỏi, e tưởng bảo dưỡng lần đầu đc miễn phí dầu nhờn chứ nhỉ. Vậy mà đến hãng họ vẫn thu 390k tiền dầu của e.

• Like
Reactions: genta
Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Cảm ơn bác genta nhé. Các bác cho e hỏi, e tưởng bảo dưỡng lần đầu đc miễn phí dầu nhờn chứ nhỉ. Vậy mà đến hãng họ vẫn thu 390k tiền dầu của e.
Chỉ bảo dưỡng free công thợ thôi ạ

Tập Lái
28/5/18
4
6
3
36
Genta thân mến. Tôi đến từ Nga và tìm thấy bạn một chiếc xe hơi trên Internet. Hãy cho tôi biết làm thế nào bạn đã làm cho đèn LED trong cản? Trên Internet, chỉ có chiếc xe Kia của bạn có đèn LED đẹp như vậy trong cản.

Thông điệp này được soạn thảo với sự trợ giúp của dịch giả Google. Xin lỗi vì bất kỳ lỗi nào.