BXL
Tập Lái
30/9/15
37
15
8
74
Bác thử lấy cái đuôi chìa khóa ,cấm vào nút star/stop và ấn sâu để khởi động máy xem sao.
Mình nhớ có lần anh chuyên viên chỉ cho mình cách khởi động khi smart key hết xí quách.

Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Bác thử lấy cái đuôi chìa khóa ,cấm vào nút star/stop và ấn sâu để khởi động máy xem sao.
Mình nhớ có lần anh chuyên viên chỉ cho mình cách khởi động khi smart key hết xí quách.
Cảm ơn Bác.
Cách của bác hình như chỉ áp dụng cho New Sorento từ 2014 trở đi, còn xe em 2010...

Tập Lái
14/3/17
2
0
1
64
Ngoài cách phải bỏ 5 triệu ra thay bộ phát sóng, các anh chị có cao kiến gì không. Cám ơn nhiều. Xin cho biết hộp phát sóng ở chỗ nào ạ.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
14/3/17
2
0
1
64
Các bác chém kinh quá, để em giải thích lại để các bác rõ:
1- hình trên không phải là của xe em, em đăng bài không hiểu sao lại có cái hình đó vì thực ra em không biết cách post hình lên diễn đàn. Bác nào biết cách post hình lên vui lòng giúp em với, em sẽ gửi hình qua email.
2- cả hai chìa khóa xe của em đều bị như vậy, đã vào hãng và được chuẩn bệnh là hư cục thu phát sóng gì đấy, không liên quan đến pin nhé các bác.
3- em đã nói rõ ngay từ đầu là nhờ các bác có biết chỗ nào sửa được không vì em nghĩ là nếu hư cục thu phát đó thì thì mấy bác rành về đuện tử chắc có thể làm được.
Cám ơn các bác đã quan tâm.
Thế cuối cùng Bình xử lý sao vậy, cho tôi biết với.

Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Thế cuối cùng Bình xử lý sao vậy, cho tôi biết với.
Chào bác Chung.
Không biết xe bác đời nào nhưng xe của em sau khi test các kiểu và tư vấn dịch vụ của Kia thì em quyết định chịu khó cắm chìa vào ổ ở hộc để đồ cạnh ghế lái và đã sử dụng cả năm nay không vấn đề gì. Xe Em vẫn có thể lock cửa bằng remote bình thường nhé.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Chào bác Chung.
Không biết xe bác đời nào nhưng xe của em sau khi test các kiểu và tư vấn dịch vụ của Kia thì em quyết định chịu khó cắm chìa vào ổ ở hộc để đồ cạnh ghế lái và đã sử dụng cả năm nay không vấn đề gì. Xe Em vẫn có thể lock cửa bằng remote bình thường nhé.
Vậy còn gì là smartkey nữa bác

Tập Lái
13/12/11
3
0
1
Xe mình cũng là nhập khẩu 2010, khoảng 2 tháng gần đây cũng bị hiện tượng này, lúc nhận lúc không. Nếu chìa khóa để vào ổ trong cốp 1 thời gian thì sẽ nhận khoảng 3-5 ngày sau đó bị lại.
Mình nghĩ các xe Sorento TH sau này cũng có thể sẽ bị vì cả xe mình & xe chủ thớt đều bị sau 6-7 năm sử dụng. Về comment là xe TH không có slot cắm chìa, mình thấy không hợp lý vì nhà sx luôn để back up trong các trường hợp key hết pin hoặc trục trặc. Xem trên web thấy 1 số xe có slot gần ngăn đựng đồ trước ghế phụ, bạn nào kiểm tra thử.

Bác chủ thớt có biết part # của phụ tùng họ kêu bác thay 5T không? Nếu có part # mình có thể truy xem ở đâu bán rẻ hơn k.

Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Xe mình cũng là nhập khẩu 2010, khoảng 2 tháng gần đây cũng bị hiện tượng này, lúc nhận lúc không. Nếu chìa khóa để vào ổ trong cốp 1 thời gian thì sẽ nhận khoảng 3-5 ngày sau đó bị lại.
Mình nghĩ các xe Sorento TH sau này cũng có thể sẽ bị vì cả xe mình & xe chủ thớt đều bị sau 6-7 năm sử dụng. Về comment là xe TH không có slot cắm chìa, mình thấy không hợp lý vì nhà sx luôn để back up trong các trường hợp key hết pin hoặc trục trặc. Xem trên web thấy 1 số xe có slot gần ngăn đựng đồ trước ghế phụ, bạn nào kiểm tra thử.

Bác chủ thớt có biết part # của phụ tùng họ kêu bác thay 5T không? Nếu có part # mình có thể truy xem ở đâu bán rẻ hơn k.
Em đã thay modul smartkey mới bên KIA Gò vấp hết 5t, part đây cho bác tham khảo
Kia Sorento bị lỗi chìa khoá Smartkey Star-Stop

Còn đây là modul cũ thay ra
Kia Sorento bị lỗi chìa khoá Smartkey Star-Stop

Hạng D
13/8/07
1.544
3.404
113
Em lại bi kiểu khác. Có khi không lock/unlock bằng chìa hay nút bấm trên cửa được. Xe bíp bíp (khác tiếng bip kéo dài báo chìa còn trong xe) y chang như nhận tín hiệu, nhưng signal không chớp, cửa không lock/unlock. Dùng chìa cơ mở thì ok, sau đó vào xe đề bình thường. Em đã thay pin. Tình trạng chập chờn lúc bị lúc không, k ảnh hưởng đề xe nổ máy. Xe kia sportage bản nội địa 2011

Tập Lái
1/11/17
25
17
3
49
Em gà mờ chưa gặp vậy bao giờ, nhưng công khi nào pin cảm biến bị yếu ko,lên mới bị vậy