Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Nói em ngu chịu:3dcuoi:,chứ xe em mà bị như bác chủ em hok biết bỏ chìa khoá vô đâu nữa(em chưa tìm thấy cái lổ để đút chìa khoá ,ko biết nó nằm ở đâu luôn:3dnhiumay:,xe em New Sorento 2014):3dcuoi:
Bác kiểm tra thử trong hộc để đồ giữa 2 ghế trước, có 1 chỗ gồ lên ở giữa có khe cắm chìa khóa được che bằng lá nhựa, bên cạnh có 1 đèn màu xanh. Nếu có là chỗ cắm chìa để khởi động khi chìa hết pin hay không nhận được chìa như xe em.

• Like
Reactions: quangkia82
Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Bác kiểm tra thử trong hộc để đồ giữa 2 ghế trước, có 1 chỗ gồ lên ở giữa có khe cắm chìa khóa được che bằng lá nhựa, bên cạnh có 1 đèn màu xanh. Nếu có là chỗ cắm chìa để khởi động khi chìa hết pin hay không nhận được chìa như xe em.
Em vừa kiểm tra thử xe New Sorento 2014, đúng là không có chỗ cắm chìa thật.
Vậy bác phải lưu ý vụ này nhé, chẳng may đi đâu pin yếu hay hết pin thì mệt. Xe bác cũng đi 2 năm rồi em nghĩ nên thay pin cho chìa sơ cua cho chắc.

• Like
Reactions: quangkia82

Em xem kỹ lém gòi bác ơi:3dmatkinh:,bằng phẳng láng cón;),em còn mò ,sờ .......các kiểu ,cái lổ vẫn ko coá:3dcuoi:

Hạng B2
14/4/14
377
283
63
Hiện đại mà chất lượng không theo kịp cũng lo lắng quá các bác nhỉ.

Nó chỉ mất khả năng phát tính hiệu thôi thì vẫn sử dụng bình thường như chìa cơ, nên khả năng tèo chắc là khó, nhưng sẽ dễ quên chìa trên xe, chui ra chui vô hơi phiền phức thôi.
TAO LAO

Tập Lái
9/12/15
22
56
13
45
View attachment 438765
Xe em bị lỗi smartkey, cụ thể là lock và unlock vẫn bình thường nhưng xe không khởi động được, muốn khởi động bằng star-stop phải cắm chìa khóa vào ổ trong hộc để đồ. Em đưa vào hãng kiểm tra thì báo hư bộ thu phát sóng gì đấy và thay mới hết khoảng 5 triệu. Em cũng nghe nói Kia hay bị lỗi này nên lên đây nhờ các bác tư vấn xem có chỗ nào sửa được không.[pagebreak][/pagebreak]

Hiện xe vẫn bình thường nhưng bực mình là mỗi lần khởi động phải cắm chìa vào ổ và điều em lo là chẳng may đi đâu cắm chìa vào mà không khởi động được thì toi.
Chân thành cám ơn các bác.
Vụ này mới và phải nói là RẤT MỚI, cả hội Sò chưa có ai bị lỗi này, bác nên cân nhắc trước khi hao xèng, bác thử thay pin Remote xem sao (có khi pin yếu hoặc tiếp xúc bị dơ).

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Cái này sẽ khó kiếm thợ sửa vì còn mới quá, kể cả kỹ sư điện tử giỏi cũng phải mất thời gian tìm hiểu nguyên lý hoạt động của nó trước khi bắt tay vào sửa, còn sửa "mò" thì phải có 1 bộ tốt để so sánh mà dò pan. Tuy nhiên nhiều khi bị nhựng lỗi vớ vẩn như sút dây ăn ten này nọ thì quá khỏe :)

Tập Lái
19/3/16
39
30
23
39
anh Hải tiền sử nhập toàn hàng tàu gắn vào nên nhiều cái cũng phải thông cảm