Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
Chào các bác SFC,
Tôi mới vào OS nhưng đã có "thâm niên" hơn 6 tháng đọc ké Os forum nhất là box hyunhdai. Tôi đã đọc hầu hết các bài nói về SF và rất kết mô đen em nó. Hiện tôi đang sử dụng con laser 1.8 AT và đang tiến hành thanh lý em nó để rước em SF 2009 VGT2.0L SLX 1 cầu (đã đặt hàng, cuối tháng 11 này sẽ nhận xe). Nhận xe xong chắc xin các bác hội trưởng, hội phó một vé gia nhập SFC (em cũng có vài người quen ở trong hội). Hôm vừa rồi mấy bác off ở Phố Cổ Thủ đức chạy ngang qua chỗ em khí thế quá.
Vì sắp nhận xe em xin hỏi các bác giúp dùm cách nào kiểm tra các opption: VDC, Speed inductive p/s, cảm biến gạt mưa, cảm biến đèn tự động, đèn HID, rửa đèn, Smartkey (cách sử dụng), self levelizer...
Các bác giúp nhé, sao mà nôn nao đến ngày cưới vợ quá. Tks các bác.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI
Mỡchúc năng VDC là khó cảm nhận và kiểm tra nhất. Còn lại bác đều có thể check được khá dễ dàng. Bác cứ chọn đúng bối cảnh mà thử các chức năng, còn nếu ko có thì làm nhân tạo. Ví dụ như cảm biến gạt mưa thì bác dùng vòi phun nước vào kính lái thôi. Chúc bác thành công.

Hạng B2
8/11/07
203
3
18
Melbourne
Theo em,nếu xe bác có VDC thì sẽ có cái nút VDC OFF phía đầu gối chân trái của bác
Còn đèn tự động thì bác cứ cho nó sang AUTO rồi ngồi đợi trời tối xem nó có tự sáng ko là đc:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC
tuanxoaiday_1992 nói:
Theo em,nếu xe bác có VDC thì sẽ có cái nút VDC OFF phía đầu gối chân trái của bác
Còn đèn tự động thì bác cứ cho nó sang AUTO rồi ngồi đợi trời tối xem nó có tự sáng ko là đc:D:D
He he, em đã tận mắt kiểm tra 1 em SLX 2008 có nút VDC, nhưng nhấn vào thì không thấy ji khác cả. Binh thường nếu có VDC thì trên mặt taplo phải hiện lên VDC OFF nếu mình tắt VDC. Em nghe tư vấn nói tín hiệu báo trên mặt taplo được xử lý thông qua bộ ECU, nên khó làm giả. Ngoài ra có bác còn nói phải kiểm tra hộp cầu chì xem có cầu chì cho VDC ko.

Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
Tks các bác nhiều. Nhưng còn cái cảm biến tốc độ cho tay lái chắc cũng phải kéo em nó lên 100km/h rồi kiểm tra hả bác.

Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC
Nếu bác muốn kiểm tra kỹ càng như vậy thì tốt nhất là bác bảo bên bán đưa xe đến garage của Hyundai kiển tra la chắc ăn nhất. Đó cũng là cách tốn ít thời gian và an tâm nhất.
Chúc bác sớm tìm được chiếc xe vừa ý.

Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
Tks bác Mua nụ hôn trước. Hôm nào lấy xe xong em sẽ mang theo cafe nhờ bác kiểm tra dùm. Nhân tiện xin gia nhập SFC để tham gia off cùng các bác.