Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON
RE: Kính lái bị bám bụi sơn. Phải làm sao???

Trích đoạn: corolla95

Nếu ở HCM, mua chai dầu ông già về chùi , sạch booooooong
dầu gì vậy bác ?

Hạng D
7/3/07
2.225
54.693
113

Trích đoạn: TOY

Em cũng bị vụ này, ít thôi mà rất bực :mad:, số là thằng nhà hàng xóm nó sơn cửa mà xe mình thì đậu ngay gần đó mới chết chứ[&:], em cũng Cana "lau lau trét trét" cả buổi mà bây giờ cũng còn chút ít (chỉ khi đi ban đêm nhìn lên ánh đèn đường mới thấy bụi mờ mờ, còn buổi sáng thì nhìn kỹ mới thấy) bây giờ chẳng biết làm sao cho khả thi, cách lấy dao lam cạo thì em thấy không ổn lắm ạ (dễ trầy kính), dùng aceton thì có hại gì không các bác?[8|]
aceton chùi kính vô tư bác ơi, nó làm sơn tan chảy luôn:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.439
113
Q3

tên tục gọi là dầu ông già, bác cứ ra tiệm sơn nói là nó biết thôi ...
Trích đoạn: minhb2

Trích đoạn: corolla95

Nếu ở HCM, mua chai dầu ông già về chùi , sạch booooooong
dầu gì vậy bác ?

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

lấy giấy nhám đánh cũng được nhưng phải ra chỗ sơn xe xin giấy nhám nhuyễn mà họ đã xài qua rồi (loại ngâm trong nước) ! đánh qua một lượt là hết ngay !

Hạng C
18/11/07
949
906
93

Nếu hầu bao bác cho phép thì cứ vác đến dịch vụ Sonax (ở SG hay HN đều có) hoàn toàn yên tâm, chuyên nghiệp. Sợ nhất là giao tài sản của mình cho những người thiếu kiến thức và kinh nghiệm xử lý. Cái kính lái mà định lấy giấy nhám (dù mịn cỡ nào) đánh lên thì bó tay!

Hạng C
18/11/07
949
906
93

Nếu hầu bao bác cho phép thì cứ vác đến dịch vụ Sonax (ở SG hay HN đều có) hoàn toàn yên tâm, chuyên nghiệp. Sợ nhất là giao tài sản của mình cho những người thiếu kiến thức và kinh nghiệm xử lý. Cái kính lái mà định lấy giấy nhám (dù mịn cỡ nào) đánh lên thì bó tay!

Tập Lái
20/12/07
35
1
0
Ha Long

Ấy TRẾT ! Phải kiểm tra trước khi làm chứ các bác:

- Nếu kính của bác đã cũ, trên bề mặt có nhiều vết xước nhỏ, nhìn kỹ khi kính sạch là thấy, thì bác có thể dùng phương pháp cạo để... tăng thêm những vết xước nhỏ (đã xước, nay cho xước luôn một thể...:))

- Nếu kính của bác là kính mới thì đừng vì tiết kiệm tiền mà tự làm kẻo mang hoạ vào thân đấy. Nhất thiết phải đánh bóng bằng phớt mịn+hoá chất chuyên dùng, thời gian thi công khoảng 30-60phút, chi phí khoảng 2-500.000VND tuỳ theo mức độ nặng nhẹ.

Hạng B2
25/2/06
166
1
18
40

bác mua ít xăng thơm về lau, đảm bảo hết liền. Hoặc nếu sợ bác có thể dùng cana đánh cũng được nhưng cách này lâu hơn lau bằng xăng thơm. Đặc biệt không dùng dao cạo bác nhé, sước kính ai chịu đây!