Hạng C
22/5/07
683
2
0
Báo cáo các bác xe của em sau mấy lần vào gara mông má lại sắc đẹp thì bị bụi sơn bám vào thân xe và kính lái (chắc do các chú thợ ẩu quá không che kín xe) thành ra bi giờ lái xe rất khó chịu, nhất là khi trời mưa, gạt nước thì kính bị nhòe. Các bác có biết cách nào tẩy các bụi sơn bám trên kinh thì chỉ cho em với.
Hôm nay em đi rửa xe thì có chú thợ lấy giấy ráp (loại trơn) đánh kính lái thì có giảm chút ít, nhưng em cảm giác là kính xe bị xước. nên em thấy cách này không ổn lắm.

Hạng D
7/3/07
2.225
54.060
113
RE: Kính lái bị bám bụi sơn. Phải làm sao???

Bác mua chai aceton hay còn gọi là xăng thơm, ở mấy tiệm bán sơn về mà chùi, chứ lấy giấy nhám đánh thì trầy hết kính còn gì.Aceton cỡ sơn móng tay của mấy cô cứng ngắc vậy mà còn chùi ra nữa là bụi sơn.Cái đó là cho kính xe thôi nhé, bác đừng chùi sơn xe bay hết đấy.Còn phần thân xe bác mua hộp bát cana về đánh tý là hết ngay thôi mà :D

Hạng B2
13/5/07
191
5
0

Lần trước em cũng bị bụi sưon bám vào kính vì vụ qua cầu Chương Dương. Sau đó em dùng xăng thấm vào vải mềm lau kỹ kính, hạt nào cứng đầu quá thì dùng móng tay. Mất một buổi chiều cũng sạch được kính lái.

Hạng B1
19/11/07
62
0
0
53

Bác tuấn cứ qua chỗ em, em cạo sơn trên xe miễn phí luôn, coi như giới thiệu cty em luôn.
Bác nhớ hỏi Linh nhé!

Tập Lái
21/9/07
29
11
8
Biên Hòa, Đồng Nai

Báo cáo các bác xe của em sau mấy lần vào gara mông má lại sắc đẹp thì bị bụi sơn bám vào thân xe và kính lái (chắc do các chú thợ ẩu quá không che kín xe) thành ra bi giờ lái xe rất khó chịu, nhất là khi trời mưa, gạt nước thì kính bị nhòe. Các bác có biết cách nào tẩy các bụi sơn bám trên kinh thì chỉ cho em với.
Đơn giản thôi. Bác lấy dao lam cạo đều khắp mặt kính là sạch ngay. Nhớ làm ướt kính trước nhé.

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội

Trích đoạn: tuan1368

Hôm nay em đi rửa xe thì có chú thợ lấy giấy ráp (loại trơn) đánh kính lái thì có giảm chút ít, nhưng em cảm giác là kính xe bị xước. nên em thấy cách này không ổn lắm.
Em thấy các tiệm rửa xe họ có cách này. Mua xi cana bôi lên kính sau đó lấy giao lam cạo đi là sạch hết

Hạng F
14/9/04
9.900
27.274
113
Q3

Nếu ở HCM, mua chai dầu ông già về chùi , sạch booooooong

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Em cũng bị vụ này, ít thôi mà rất bực :mad:, số là thằng nhà hàng xóm nó sơn cửa mà xe mình thì đậu ngay gần đó mới chết chứ[&:], em cũng Cana "lau lau trét trét" cả buổi mà bây giờ cũng còn chút ít (chỉ khi đi ban đêm nhìn lên ánh đèn đường mới thấy bụi mờ mờ, còn buổi sáng thì nhìn kỹ mới thấy) bây giờ chẳng biết làm sao cho khả thi, cách lấy dao lam cạo thì em thấy không ổn lắm ạ (dễ trầy kính), dùng aceton thì có hại gì không các bác?[8|]

Hạng D

Bác ra chổ rửa xe nhờ họ dùng cana đánh lại hộ vừa sạch sẽ lớp bụi sơn, vừa bóng cã xe lẩn kính chi phí thấp "bồi dưởng thêm cho các chú ấy"...

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON

Xe em cũng bị , chùi hoài không hết . Chắng lẽ phải thay kính sau một lần đi gara về hả các bác ?