Hạng B1
16/8/08
74
0
0
RE: Kính lái bị bám bụi sơn. Phải làm sao???

Có bán chứ,
Cục đất sét 220K/cục, bác gọi số 04.6227007 hoặc gọi 0915 34 27 19.
Nếu bác đến đấy được thì lấy luôn cuốn tài liệu cẩm nang chăm sóc ô tô, em vừa xin được 01 bản, đọc cũng được.
Thân,

Hạng B2
7/7/08
157
6
0
51

Trích đoạn: scholar_vn

Chào các bác,
Cạo dao cũng được, nhưng phải thật khéo, mà mấy ai thật khéo? dùng công nghệ thôi Claying 3M 38070 em cũng mua ở 425 Trần Khát Chân hoặc call 0915 34 27 19 ông này là chuyên về sơn ô tô và hoá chất chăm sóc xe.
Sơn 2K thì không có xăng thơm nào xử lý được, sơn 1k THÌ ĐƯỢC.
Dùng nhám thì không được, nhiệt tình cộng thiếu hiểu biết.....
Bác nào mở dịch vụ chăm sóc xe đi, ông ấy tư vấn cho
Spam khiếp nhỉ , đây là OS nhé bạn, không trung thực không được hoan nghênh đâu .

Hạng B1
16/8/08
74
0
0

Chào bác,
Đấy là bác hỏi, em biết em trả nhời, tuyệt nhiên không có ý sui dại bác.
Trung thực ư, đúng là ''không trung thực không được hoan nghênh đâu"

Hạng B2
7/7/08
157
6
0
51

Dán chống ồn cho xe ở đâu? - 18/8/2008 11:25:43
Chào các bác,
Dán chống ồn vẫn bị ù tai là đúng, xịt vào thì hết. Em xin giải thích qua tý:
Khi xe đi với vận tốc lớn, sẽ gây sự chênh áp suất, tạo nên áp lực lên vỏ xe, nếu vỏ mỏng sẽ bị dao động và sinh ra tiếng ồn.
Khi dán, miếng dán không dính hoàn toàn vào tôn (nhìn ngoài thì thấy dính, nhưng nhìn kỹ thì không thấy, nếu các bác có cái kính hiển vi soi lên sẽ thấy).
Khi xịt vào, độ dính cao hơn, tôn với chất chống ồn tạo thành một khối, nên giảm được chống ồn.
Bác cứ lên 425 Trần Khát Chân mà mua, em là dân kỹ tính sài mà còn thấy hiệu quả, không mắc đâu.
Thân,

HN mua chai sonax vệ sinh nội thất xe ở đâu các bác... - 18/8/2008 0:20:25
Bác lên 425 TRần Khát Chân mà mua, Trung tâm phân phối các sản phẩm chăm sóc ô tô của 3M.
Rẻ và xịn, vì họ bán được nhiều.

Hỏi về hóa chất để bảo vệ ghế da cho xe - 18/8/2008 0:27:22 Chào bác,
Hiện trên thị trường dưỡng da không hãng nào vượt qua được 3M - 39040 có hàng chục năm nay ở Vn.
Bụi sơn dùng 3M clay 38070, chà vào là hết sạch.
Mua ở 425 Trần Khát Chân, gọi điện thoại cho kỹ thuật tư vấn 0915 34 27 19, chuẩn.Nhờ

tư vấn - Xi mạ ốp tay cửa - 18/8/2008 0:16:11Chào bác,
250K một hộp, dùng chắc đến 1 năm lên 425 Trần Khát Chân mua.

Xin giúp tôi bóc lớp keo dán bên ngoài ô tô - 17/8/2008 23:58:07 Chào các bác,
Đúng là quá dễ, sao không mua hộp tẩy keo mà tẩy, loại chuyên dùng tẩy keo bám trên ô tô? đến 425 Trần Khát Chân có mà, rẻ lắm.
Hay gọi cho ông này kỹ thuật 0915 34 27 19.
Thân,

Trang trí xe oto bằng nghệ thuật airbrush! - 17/8/2008 22:39:00
Mấy ông em ơi, lâu không qua mua dầu bóng nhanh khô à, vẽ được nhiều thế sao mà không thấy mua bán gì? Hay ông anh đã đắc tội?
Hè hè

RE: Để xe ngoài trời -> Lớp sơn bị "lấm tấm&quo... - 17/8/2008 23:48:50
Chào các bác,
Về công nghệ sơn ô tô và chăm sóc ô tô ông này có thể tin được 0915 34 27 19 em hay làm ông ấy. Các bác nên lưu số ấy vào, gặp gì cứ hỏi. Thực ra cần phải nhìn mới khám được, bác gọi điện trước, để ông ấy đến xem cho, hoặc đến 425 Trần Khát Chân, HN nhờ tư vấn.
Thân,

Mình nói không trung thực là nếu bác là người kinh doanh , bác phải xin phép mở thớt riêng , chứ đừng vào đây spam lung tung như thế .
Anh em OS lên đây nhờ tư vấn, nếu ai biết thì cứ tư vấn , nếu bác kinh doanh thì phải nói rõ ra : " Em đang bán ..." .
Anh em rất khó chịu khi thấy bác cứ " cấy " những câu như " em đã làm ở đây rồi ..." .
Bác kinh doanh không ai cấm nhưng vào diễn đàn phải có khuôn phép , có nơi có chỗ .
Thân .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
16/8/08
74
0
0

Chào bác,
Em bán dầu bóng thật, bác có mua không? Còn mở thớt để giời thiệu thì không hợp lý lắm, em thấy thế.
Còn chỗ em giới thiệu là chỗ em hay mua và hay làm thật.
Cũng tại em nhiệt tình quá, thế thì lui nếu bác thấy không cần thiết.
Thân,

Hạng B1
23/8/06
51
1
8

Các bác ơi, nếu thợ đã dùng giấy ráp đánh và kính bị xước rồi thì có cách nào khắc phục không? Không lẽ thay kính thì đau xót quá mà để thế này đi ban đêm khó chịu lắm, nhất là lúc có mưa nhỏ.

Hạng B1
28/3/08
71
1
8

đánh bóng kiếng lại đi bác, đem ra chổ thay kiếng họ làm cho

Hạng B2
2/5/08
215
2
18

Trích đoạn: ToyotaCorolla

Dán chống ồn cho xe ở đâu? - 18/8/2008 11:25:43
Chào các bác,
Dán chống ồn vẫn bị ù tai là đúng, xịt vào thì hết. Em xin giải thích qua tý:
Khi xe đi với vận tốc lớn, sẽ gây sự chênh áp suất, tạo nên áp lực lên vỏ xe, nếu vỏ mỏng sẽ bị dao động và sinh ra tiếng ồn.
Khi dán, miếng dán không dính hoàn toàn vào tôn (nhìn ngoài thì thấy dính, nhưng nhìn kỹ thì không thấy, nếu các bác có cái kính hiển vi soi lên sẽ thấy).
Khi xịt vào, độ dính cao hơn, tôn với chất chống ồn tạo thành một khối, nên giảm được chống ồn.
Bác cứ lên 425 Trần Khát Chân mà mua, em là dân kỹ tính sài mà còn thấy hiệu quả, không mắc đâu.
Thân,

HN mua chai sonax vệ sinh nội thất xe ở đâu các bác... - 18/8/2008 0:20:25
Bác lên 425 TRần Khát Chân mà mua, Trung tâm phân phối các sản phẩm chăm sóc ô tô của 3M.
Rẻ và xịn, vì họ bán được nhiều.

Hỏi về hóa chất để bảo vệ ghế da cho xe - 18/8/2008 0:27:22 Chào bác,
Hiện trên thị trường dưỡng da không hãng nào vượt qua được 3M - 39040 có hàng chục năm nay ở Vn.
Bụi sơn dùng 3M clay 38070, chà vào là hết sạch.
Mua ở 425 Trần Khát Chân, gọi điện thoại cho kỹ thuật tư vấn 0915 34 27 19, chuẩn.Nhờ

tư vấn - Xi mạ ốp tay cửa - 18/8/2008 0:16:11Chào bác,
250K một hộp, dùng chắc đến 1 năm lên 425 Trần Khát Chân mua.

Xin giúp tôi bóc lớp keo dán bên ngoài ô tô - 17/8/2008 23:58:07 Chào các bác,
Đúng là quá dễ, sao không mua hộp tẩy keo mà tẩy, loại chuyên dùng tẩy keo bám trên ô tô? đến 425 Trần Khát Chân có mà, rẻ lắm.
Hay gọi cho ông này kỹ thuật 0915 34 27 19.
Thân,

Trang trí xe oto bằng nghệ thuật airbrush! - 17/8/2008 22:39:00
Mấy ông em ơi, lâu không qua mua dầu bóng nhanh khô à, vẽ được nhiều thế sao mà không thấy mua bán gì? Hay ông anh đã đắc tội?
Hè hè

RE: Để xe ngoài trời -> Lớp sơn bị "lấm tấm&quo... - 17/8/2008 23:48:50
Chào các bác,
Về công nghệ sơn ô tô và chăm sóc ô tô ông này có thể tin được 0915 34 27 19 em hay làm ông ấy. Các bác nên lưu số ấy vào, gặp gì cứ hỏi. Thực ra cần phải nhìn mới khám được, bác gọi điện trước, để ông ấy đến xem cho, hoặc đến 425 Trần Khát Chân, HN nhờ tư vấn.
Thân,

Mình nói không trung thực là nếu bác là người kinh doanh , bác phải xin phép mở thớt riêng , chứ đừng vào đây spam lung tung như thế .
Anh em OS lên đây nhờ tư vấn, nếu ai biết thì cứ tư vấn , nếu bác kinh doanh thì phải nói rõ ra : " Em đang bán ..." .
Anh em rất khó chịu khi thấy bác cứ " cấy " những câu như " em đã làm ở đây rồi ..." .
Bác kinh doanh không ai cấm nhưng vào diễn đàn phải có khuôn phép , có nơi có chỗ .
Thân .

Ô LA LA.....
BÁC PHẢI THÔNG CẢM, TRÌNH NGƯỜI TA CÓ VẬY, NGƯỜI TA KHÔNG HIỂU RẰNG BẢN THÂN TÔI, BÁC VÀ CÓ THỂ NÓI ĐẠI ĐA SỐ ANH EM TRÊN OS LÊN ĐÂY RẤT CẦN SỰ TRAO ĐỔI THÔNG TIN KHÁCH QUAN; RẤT CẦN TƯ VẤN VỀ MỌI MẶT: KINH TẾ, KỸ THUẬT.... XOAY QUANH CHỦ ĐỀ Ô TÔ; CHỨ KHÔNG CẦN NGHE QUẢNG CÁO RẺ TIỀN CỦA BÁC ẤY NÀO LÀ ĐẾN CHỖ 425 TRẦN KHÁT CHÂN Ư, NÀO LÀ ĐẾN GẶP ÔNG KỸ THUẬT SỐ ĐIỆN THOẠI 091XXXXX ......
NHƯNG THÔI, DIỄN ĐÀN TỰ DO MÀ BÁC ƠI!!!
EM CŨNG KHÓ CHỊU, BÁC CŨNG KHÓ CHỊU VÀ THIẾT NGHĨ NHIỀUNGƯỜI KHÁC CŨNG KHÓ CHỊU NHƯNG VẪN PHẢI CHẤP NHẬN KHI PHẢI ĐỌC NHỮNG BÀI SPAM RẺ TIỀN NHƯ THẾ!

Hạng B1
16/8/08
74
0
0

Chào các bác,
Các bác nói thiệt đúng, không chỉ diễn đàn của anh em mình cần trung thực và khách quan, nói chung cuộc sống hay kinh doanh cũng cần như vậy.
Em cũng có ngẫm nghĩ lại, cũng thấy nhiều thiếu sót lắm, nếu có bác nào vì thế mà bực mình thì cũng nên bỏ qua, đừng chấp vào người làm gì.
Không có phản hồi làm sao có tiến bộ được? Xin chân thành cảm ơn các bác đã chỉ giáo.
Thân,
Cây Tùng Trước Sân

Hạng B2
7/7/08
157
6
0
51

Trích đoạn: scholar_vn

Chào các bác,
Các bác nói thiệt đúng, không chỉ diễn đàn của anh em mình cần trung thực và khách quan, nói chung cuộc sống hay kinh doanh cũng cần như vậy.
Em cũng có ngẫm nghĩ lại, cũng thấy nhiều thiếu sót lắm, nếu có bác nào vì thế mà bực mình thì cũng nên bỏ qua, đừng chấp vào người làm gì.
Không có phản hồi làm sao có tiến bộ được? Xin chân thành cảm ơn các bác đã chỉ giáo.
Thân,
Cây Tùng Trước Sân
Mình chỉ yêu cầu bác trung thực , nhưng bác lại cố tình né tránh , mình nói bác spam cho cái chổ 425 Trần Khắc Chân và cái ông " kỹ thuật " nào đó , bác lại nói là " chổ em hay mua " , thế là bác không trung thực rồi . Bác có cần mình dẫn chứng thêm các đoạn spam khác nữa không ?
Bác đã ngẫm nghĩ lại , thấy nhiều thiếu sót , nhưng bác " chưa có tiến bộ " .
Ở diễn đàn tuy là tự do nhưng cũng có " nội quy " riêng của nó , mình góp ý vì thấy bác mới vào OS nên chưa hiểu được tại sao diễn đàn này có được cái "uy tín" và " ổn định " tồn tại lâu được như vậy , cũng vì anh em đều biết tôn trọng nhau , trung thực và xây dựng lẫn nhau , chứ bác nghĩ mọi người phải " bỏ qua , đừng chấp vào người " những thái độ như bác sao ?
Tôi thì không nghĩ Ban điều hành OS " bỏ qua và không chấp vào người " đâu .
Thân