Hạng B2
7/6/07
120
0
16
Đi xe hơi sướng không? Chắc chắn ai cũng nói là có, "sướng như đi oto mà còn hỏi", tuy vậy, những ai đã từng đi oto đều hiểu chỉ sướng khi em nó không sổ mũi, nhức đầu, tiền bạc trong túi rủng rẻng...:) . Đoạn trường ai đi qua cũng hiểu và chúng ta đôi lúc cũng phải vào vai chính trong phim "Người giàu cũng khóc" mổi khi em nó trái gió trở trời.
.
Em xin mạng phép các bác mở bài này để chúng ta chia sẻ kinh nghiệm khi mang em nó vào gara.
Đó có thể là những kinh nghiệm làm việc với kỹ thuật, kinh nghiệm khi mua phụ tùng, những gara uy tín...
Xin lắng nghe các bác [/b]

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Kinh nghiệm khi mang xe vào gara

em bảo đảm thế nào cũng bị move sang chuyện ngoài lề
cũng nên đem bài này vào lề vì nghe cái cụ thể như những bài của Mr Thiết thì thu hút hơn còn nghe chung chung như vậy
chia sẻ kinh nghiệm khi mang em nó vào gara.
Đó có thể là những kinh nghiệm làm việc với kỹ thuật, kinh nghiệm khi mua phụ tùng, những gara uy tín...
vì theo E trong OS có rất nhiều cao thủ am hiểu về xe ,có rất nhiều member có gagare !!!! nên nếu ai đó muốn chia sẽ kinh nghiệm gì thì nói luôn để AE lắng nghe học hỏi , còn théc méc gì thì hỏi luôn ( nếu có ai biết thì sẽ nói ),vô tư giao lưu học hỏi ,không ngại là đúng hay sai cả .
không nên đặt vấn đề chung chung mất thời giờ

Hạng B2
7/6/07
120
0
16

Thật ra tôi cũng muốn đăng ở mục bên lề nhưng lại nhầm sang mục Mit thân yêu. Bản thân không có ý gì khác ngoài việc học hỏi kinh nghiệm và muốn có một chuyên mục cho vấn đề này. Tôi không có gara, k kinh doanh xe, không có bất cứ vấn đề gì với tất cả members ở 4rum bởi lẽ là thành viên mới. Tôi đã đọc một số bài của Mr.Thiết và các members khác và cũng rất thán phục mọi người.... Và tôi cũng chỉ hy vọng đây là nơi mọi người có thể nói lên sự hài lòng hay k hài lòng và các kinh nghiệm đã có đối với khi phải sử dụng các dịch vụ này. Và nếu tôi là người có gara, tôi sẽ càng tâm đắc bởi có thể lắng nghe, hiểu hơn về suy nghĩ của k/hàng.... Chỉ vậy thôi và WM nếu thấy k cần thiết có thể delete...

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

không có gì bác dungthao ơi ! welcome bác vì tinh thần của OS là học hỏi và xây dựng mà . Khi mình bức xúc hay có kinh nghiệm gì cứ nói thẳng nhưng không chỉ ra danh tính và address cụ thể ,OS rất hoan nghênh các bài viết về người thật việc thật . Vd bác có kinh nghiệm gì khi đi sửa xe,chuyện gì hài lòng và không hài lòng ở đâu đó .... ...bác cứ nói thẳng nhưng không chỉ ra cụ thể là garage nào,ở đâu ? ...thế thôi .

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Vậy E đưa sang đúng chỗ để nhiều ngừời chia sẻ hơn nghen:D:D:D

Hạng C
3/6/07
589
1
0

Cho em xin chia xẻ kinh nghiệm đầu tiên.
Lần trước em mang xe đi service, lúc lấy xe ra may mà Vợ em nó phát hiện cái đuôi bị quẹt xước hết một mảng. May sao mà lúc đấy đang đỗ trước dealer chứ chưa chạy đi, không thôi chắc nó chối liền. Cho nên kinh nghiệm là luôn luôn kiểm tra xung quanh xe mình trước khi nhận xe từ service, nhận xe mới hay gửi xe....

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Mua cái bảo hiểm rồi. Nó làm xước của em thì mấy hôm sau em lại vào hãng tiếp tục sơn lại :D:D:D

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Lần trước em mang xe đi service, lúc lấy xe ra may mà Vợ em nó phát hiện cái đuôi bị quẹt xước hết một mảng
những trường hợp này là hãn hữu vì các service rất pro và đều làm theo quy trình ,nhưng củ chuối ở chổ là nếu lở xảy ra dù khách quan hay chủ quan cũng phải báo với khách hàng kèm lời xin lổi và sửa luôn . Vd về chuyện pro và quy trình là : chổ service không bao giờ có chuyện có mùi rượu bia trong khi làm việc! còn ra gagare thì đôi khi vừa làm vừa ...lai rai với chủ là chuyện bình thường !!vừa sửa xe vừa hút thuốc !! ...hix hix
Mua cái bảo hiểm rồi. Nó làm xước của em thì mấy hôm sau em lại vào hãng tiếp tục sơn lại
việc này là việc khác không liên quan đến chất lượng của service !

Hạng B2
7/6/07
120
0
16

Bác Duy Siena oi, em thích đọc bài của bác đấy, hy vọng có ngày được
nhé. Nhân đây cho em hỏi, khi mua bảo hiểm loại 2 chiều và bồi thường cả trong trường hợp mất cắp bộ phận. Vậy lỡ mình cứ mất hoài, hoằc lỡ em tham lam gỡ ra bán rồi bắt nó bồi thường thì nó căn cứ vào đâu... Loại này nên hiểu như thế nào là chuẩn hả các bác.?

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Ở NN thì các Cty bảo hiểm đều có điều tra viên để hạn chế điều này ,còn ở VN thì chưa có nhưng "tùy cơ ứng biến " thôi nghĩa là :
- nếu chủ xe làm hoài thì BH cũng phải xem lại ,vả lại tâm lý chủ xe (khác với tài xế chạy thuê ) cũng không muốn làm như vậy .
- Tâm lý chủ xe đâu ai muốn xe mới mà tự làm bể đèn rồi cũng thay lại cái y như vậy ( nếu gagare hay hãng xe không có vụ chi ngược lại ) trừ khi không phải là xe mình.
- Rồi còn uy tín,tên tuổi,thương hiệu ,...đủ thứ nữa
- Những trường hợp này là có,đôi khi cũng phổ bến nhưng số tiền bồi thường cho mỗi vụ là không lớn nên ca1cCty BH biết nhưng chưa cần "làm tới" ,chẳng hạn chẳng ai muốn tự đốt xe, tự phá xe,...để được bồi thường xe mới ,ố tiền lớn . Còn lặt vặt như : trầy trụa,bể đèn ,mất lổ tai,..chẳng qua là coffee cho tài xế thôi mà tài xế cũng không vì những điều này làm miếng cơm manh áo ,...