Hạng F
2/3/14
12.226
128.048
113
Thực ra gạch chung cư bong sau 2 năm cũng đã từng thấy :D
Vậy để yên tâm anh thớt cứ tốn thêm ít lột lên cho chắc

• Like
Reactions: vni
Hạng D
5/5/07
1.358
15.157
113
Bữa có hỏi sàn gỗ có tag bác vô, Nhưng trước đó phải sơn lại nhà thì bên bác không làm, mình được bác @Steelman giới thiệu, sau đó thợ làm luôn phần gỗ cho tiện đỡ phải chia ra 2-3 thầu. Sorry bác, mình cũng hơi áy nấy. :(

Nếu tin nhẹ phong thủy một chút thì thật sự là không nên cắt cửa. Nên lót sàn nhựa chọn đổ mỏng nhất có thể.
Không sao đâu, thầu bên bác cũng lại mua bên mình + 1 khúc lời
Cửa không được cắt, bào hoặc mài bớt

• Like
Reactions: JerryMouse
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.410
113
Không sao đâu, thầu bên bác cũng lại mua bên mình + 1 khúc lời
Cửa không được cắt, bào hoặc mài bớt
Lời khúc nhưng có trách nhiệm hơn, đâu nói vậy được. Mua bên bác rẽ hơn chút nhưng bác ko thi công chỉ giới thiệu thợ, khi có chuyện kêu ai?

• Like
Reactions: nhái bén
Hạng D
5/5/07
1.358
15.157
113
Lời khúc nhưng có trách nhiệm hơn, đâu nói vậy được. Mua bên bác rẽ hơn chút nhưng bác ko thi công chỉ giới thiệu thợ, khi có chuyện kêu ai?
Thanh nghĩ kêu ai? Thầu cũng phải ăn
Thầu cũng chỉ trung gian giữa ncc+thợ với chủ nhà
Mà dù sao, mình rất ít và ngại nhận trực tiếp. Ai biết thì mua thôi còn không thì mua qua thầu.

Nói thật, con anh nó cũng đang học đại học năm 2 kiến trúc. Ai cũng mua tận gốc thì tụi nó làm gì???

Vì vậy cũng ai biết thì mua thôi

• Like
Reactions: nhái bén
Hạng B2
4/11/11
233
555
93
Chuẩn đấy bác! Sàn cc lót gạch ẩu nó hay bị đội vênh gạch lên . Nếu lót gỗ lên nền gạch thì thợ họ hay cắt vài đường join ngang dọc trước khi lót. Thợ lót gỗ nhà e họ làm vậy.
Em thấy cách này hay nè, cẩn thận có thể cắt gạch nhiều đường 1-2cm, đỡ mất công lột hết lên rồi lại phải làm bề mặt cho phẳng

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.410
113
Thanh nghĩ kêu ai? Thầu cũng phải ăn
Thầu cũng chỉ trung gian giữa ncc+thợ với chủ nhà
Mà dù sao, mình rất ít và ngại nhận trực tiếp. Ai biết thì mua thôi còn không thì mua qua thầu.

Nói thật, con anh nó cũng đang học đại học năm 2 kiến trúc. Ai cũng mua tận gốc thì tụi nó làm gì???

Vì vậy cũng ai biết thì mua thôi
Ngay như e làm thầu cũng chả thèm mua tận gốc mà qua đại lý, khi cần e bắt họ chịu. Còn ai thích rẽ thì tự mua nhưng khi có sự cố thì thật sự mới thấy lòng vòng. Túm lại anh bán cho đại lý thì ko nên bán lẽ tránh phiền. E nói vì e đã gặp nhiều, nghe nhiều và có cả những người họ mua bên a. Nên khi mua rẽ 1 chút thì chấp nhận phiền 1 chút nếu có vấn đề. Em làm mà nghe mục nào khách tự mua thì e mừng. Đở mệt

Hạng F
11/1/10
6.130
60.491
113
Em tính lót sàn gỗ cho căn cc đã lót gạch, h mình có cần cắt ron gạch ko các anh?
Dễ lắm, đây là một trong những món dễ mà bọn vike thường tml. Tiết kiệm được khá tiền vì tiền công ít nhất cũng 2$/sqft (1 sqft = 1 viên gạch 30x30), gần bằng tiền gỗ. Ko cần cắt ron gạch, chỉ cần cắt chân cửa. Nếu muốn đẹp thì tháo bỏ len tường, khi lát xong gổ đóng len tường gỗ cao hơn len cũ, bao đẹp. Nhớ lót foam bên dưới nhé.

• Like
Reactions: vni