Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.449
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Đèn cos chứ khg phải pha,bóng halogen H1 sử dụng với bi ( gương cầu ) ,trước khi đến em đã gọi sẵn garage quen nhờ đem giùm bóng đèn ra nếu như em gọi lại nhờ, em đến nơi thì Linh sắt vụn đã phát hiện ra chân đèn bị nóng chảy, em chỉ hỗ trợ được băng keo điện đem theo dán lại thôi, mọi việc Linh sắt vụn xử lý nhanh gọn lẹ ( tạm thời cho Bác Nir khởi hành tiếp ), em chỉ là người báo cáo kết quả​
Kelvin Le, 4 phút trước

• Like
Reactions: Nir and samuraijack
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Đèn cos chứ khg phải pha,bóng halogen H1 sử dụng với bi ( gương cầu ) ,trước khi đến em đã gọi sẵn garage quen nhờ đem giùm bóng đèn ra nếu như em gọi lại nhờ, em đến nơi thì Linh sắt vụn đã phát hiện ra chân đèn bị nóng chảy, em chỉ hỗ trợ được băng keo điện đem theo dán lại thôi, mọi việc Linh sắt vụn xử lý nhanh gọn lẹ ( tạm thời cho Bác Nir khởi hành tiếp ), em chỉ là người báo cáo kết quả​
Kelvin Le, 4 phút trước
Thêm 1 bài học, sáng mai e thủ sẳn bóng để dành!

• Like
Reactions: Ha Sonata
Nir confirmed
Hạng B2
18/7/07
285
791
108
Giờ e mới thấy bài này.
Cảm ơn a Tư và các anh Linh, Lé.
Cung đường này e ít đi nên ko để ý đoạn ra gần tới xa lộ Đại hàn là đã hết PV Đồng và là Kha Vạn Cân.
Như bác bên trên nói thì phải tập tháo lắp trước nữa nhen. :)

E cảm ơn lần nữa.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Các bác cho e hỏi ngu tí: mấy cái đồ linh tinh như cầu chì, bóng đèn cho oto thì ở q3 chổ nào bán đe e mua thủ sẳn ạ!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.449
113
12
tp HCM
Sáng 04/09/16, 1 bác gọi nhờ hỗ trợ "Xe bể bánh trên đường Trường Chinh, con đội theo xe không tác dụng. Cần hỗ trợ cho mượn con đội."
Mình cho số của Tam Tiến gần đó. Rồi mình gọi cho Tam Tiến được biết "gara đóng cửa nghỉ lễ đi vắng cả". Mình gọi tiếp 2 S.O.Ser gần đó , anh em đều tiếp nhận nhưng "không thể nối được liên lạc với người yêu cầu hỗ trợ". Mình gọi lại cho anh ấy 4 cuộc không bốc máy.
90p sau, anh ấy gọi lại báo "sau khi không mượn được đội của Tam Tiến thì vất máy trong xe đóng cửa chui xuống loay hoay cố gắng tháo bánh ra vô 4 lần thì sửa xong."
bài học kinh nghiệm:
- Sau khi gọi hỗ trợ thì cần giữ máy bên mình để liên lạc.
- Đặt con đội xuống gầm để kích nâng xe thì phải đặt đúng vị trí mà nhà sx đã đánh dấu mới có thể đội xe lên hiệu quả và an toàn.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Sáng 04/09/16, 1 bác gọi nhờ hỗ trợ "Xe bể bánh trên đường Trường Chinh, con đội theo xe không tác dụng. Cần hỗ trợ cho mượn con đội."
Mình cho số của Tam Tiến gần đó. Rồi mình gọi cho Tam Tiến được biết "gara đóng cửa nghỉ lễ đi vắng cả". Mình gọi tiếp 2 S.O.Ser gần đó , anh em đều tiếp nhận nhưng "không thể nối được liên lạc với người yêu cầu hỗ trợ". Mình gọi lại cho anh ấy 4 cuộc không bốc máy.
90p sau, anh ấy gọi lại báo "sau khi không mượn được đội của Tam Tiến thì vất máy trong xe đóng cửa chui xuống loay hoay cố gắng tháo bánh ra vô 4 lần thì sửa xong."
bài học kinh nghiệm:
- Sau khi gọi hỗ trợ thì cần giữ máy bên mình để liên lạc.
- Đặt con đội xuống gầm để kích nâng xe thì phải đặt đúng vị trí mà nhà sx đã đánh dấu mới có thể đội xe lên hiệu quả và an toàn.
các bác S.O.S vui chơi nhưng k quên nhiệm vụ!!!! like các bác.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.449
113
12
tp HCM
Chào bác @Accord cổ !
Em xin giả thích câu hỏi của bác: các câu hỏi đều ... tập trung 1 mối thì em mời bác vào xem kỹ từng cmt trong bài này :
https://www.otosaigon.com/threads/chi-hoi-s-o-s-noi-dang-ky-thanh-vien.4004211/
và chính bài này:
https://www.otosaigon.com/threads/k...giai-quyet-su-co-tren-duong-thien-ly.4435744/

...để thu thập thông tin hình ảnh lưu trữ công khai.

Quan hệ S.O.S - Mối quan hệ "Nối vòng tay lớn - Hỗ trợ giao thông" đó là trong lòng của tnv chứ không có "văn phòng" nào cả nên tạo "kịch bản" là không phù hợp thực tiễn.
Nếu cần trao đổi thông tin giải thích, hướng dẫn,,, vui lòng pm hay gọi đt 090 3873663 để được giải thích thêm.
Trân Trọng!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.449
113
12
tp HCM
...
Anh @mongnhe gọi đt đề nghị hướng dẫn cứu hộ xe của bạn, là Ford Focus bị ngập nước ở TTCN cao Q9.
Mình giải thích và tiếp nhận thông tin, liên lạc trực tiếp với tài xế hướng dẫn: KHÔNG ĐƯỢC ĐỀ MÁY và cho anh ấy 4 số đt của các TTCH SG, Safomex.
Kết luận: Chúng tôi chỉ có thể giúp được như vậy. Hãy gọi xe thớt tới chở về chỗ sửa nào bác muốn. Bác nhé!

Ha Sonata, Hôm nay lúc 18:26

Nếu kêu cứu hộ lâu quá ngta ko qua khu vực tân bình , tân phú q12 ới mình qua kéo về cho nhé.
Không sửa nhé, chỉ kéo về.
0908882226 Toàn

@nguoiphutinh , Hôm nay lúc 19:56

Cám ơn bác! Vui lòng liên lạc trực tiếp giúp anh em: tx Trí 090 813 5377 Xe focus dường D1 khu CNC Q9
Em sẽ gọi tx bây giờ
Em đã cho anh Trí số đt của bác.

Ha Sonata, Hôm nay lúc 20:01

nguoiphutinh
Anh gì bên trên của anh Hà được ông anh offroad của em chạy ra kéo lên rồi nhé. Mới đt xác nhận lại. Ổng ở gần hơn em, sau lưng Suối Tiên, ra đó cứu là hợp cmn lý
@nguoiphutinh, Hôm nay lúc 21:58

Tuyệt! Cám ơn bác!

• Like
Reactions: thongtha