Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.416
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Disk thì kg sao
corolla95, Hôm nay lúc 12:14

Vẫn bị bác ơi. Thắng tay là dạng tang trống ở mâm sau. Xe mình 4 thắng đĩa lúc trước cũng bị. Vụ này thì mình có kinh nghiệm là dù không đi đường ngập nhưng rửa xe tại nhà sau đó vào Gara luôn và kéo thắng tay có chặt là bị dính chấu liền. Kinh nghiệm là khi đi đường ngập, mưa hoặc rửa xe thì nên để xe ngoài một lúc cho ráo, sau đó lấy xe chạy 1 vòng rồi hãy cho xe vào Gara. Khi vào Gara nếu sau khi đi mưa, ngập hoặc rửa thì kéo thắng tay nhẹ thôi, nên kiếm cục gì chặn bánh. Bữa nào quên bị kẹt thắng thì lấy búa gõ nhẹ nhẹ vào mâm tang trống của bánh sau (nằm ở phía bên trong mâm xe) là thắng sẽ nhả ra.

phamtan, Hôm nay lúc 12:46

• Like
Reactions: thongtha
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.416
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Nói chung thắng xe ngậm nước do lội, rửa...nên rà thắng ngay sau đó đẻ khô bố, tránh mất thắng, hay kẹt thắng khi đậu lâu. Khi đậu xe lâu thì gài số, P hay chèn bánh ko sử dụng thắng tay.
Còn bị kẹt thắng thì đừng gọi a Hà nữa mà tháo ra gõ tambur nếu giựt nhẹ ko bung.
phantan, Hôm nay lúc 15:35

Hạng D
20/8/11
1.665
10.329
113
Bien Hoa-Dong Nai
Xem thớt sos xong học đc ít kinh nghiệm phòng thân, hạn chế làm phiền giấc ngủ các bác sos:3dcuoi:
Sự cố thì ko ai muốn. Gọi là hết mọi cách mới cầu cứu đồng đội. Đôi khi cũng là cái duyên đó anh ơi. Như em đó giờ tham gia sos mà chưa cứu đc ai cũng buồn. Mà cũng hok mong gì cứu hộ mấy anh. Mấy anh mà gọi cũng hộ cũng rầu thúi ruột chứ vui sướng gì.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Sự cố thì ko ai muốn. Gọi là hết mọi cách mới cầu cứu đồng đội. Đôi khi cũng là cái duyên đó anh ơi. Như em đó giờ tham gia sos mà chưa cứu đc ai cũng buồn. Mà cũng hok mong gì cứu hộ mấy anh. Mấy anh mà gọi cũng hộ cũng rầu thúi ruột chứ vui sướng gì.
:3dcuoi:

• Like
Reactions: zhou