Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
Em đang tính mua 1 chiếc camera hành trình gắn lên xe nhưng nhiều loại quá, chưa biết chọn kiểu gì.

Có bác nào đã và đang dùng thì có thể chia sẻ kinh nghiệm được không ạ?

Cảm ơn các bác :)

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Bên US thiếu gì bác? Mua luôn bộ Go Pro gắn cho nó pờ rồ.

Hạng B2
30/10/13
201
182
43
Bac cho em hoi HP do la model gi F200 hay F210 va gia tien neu duoc
hay cho em so anh Khe de em hoi
thu vi em cung dang nghien cuu dinh mua cho xe cua em
cam on bac

Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
E thì đang xài blackvue. Cảm nhận cá nhân về kiểu dáng thì "sang chảnh" hợp với bmw. K có màn hình nhìn pro hơn những loại thông thg. Chất liệu ổn. Software cũng dễ dùng. Lắp đặt thẩm mỹ, k có cái nút cao su hít như loại khác.
Những loại khác e k rõ, nhưng đừng expect bảng số xe trên 10-15m(tuỳ góc độ) mà rõ, dù zoom max.

Lúc trước e cũng phân vân với gopro, nhưng go pro fai mua riêng mouting, adaptor, k auto start khi khởi động máy.

Cuối cùng cái giá blackvue hơi chát...

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
sonnguyen nói:
Bên US thiếu gì bác? Mua luôn bộ Go Pro gắn cho nó pờ rồ.
GoPro thì em cũng có rồi, nhưng nó không tiện làm camera hành trình anh ạ, chỉ để quay action thôi :) , chứ để quay liên tục như camera hành trình em nghi là sớm toi cái GoPro :p

Bac cho em hoi HP do la model gi F200 hay F210 va gia tien neu duoc
hay cho em so anh Khe de em hoi
thu vi em cung dang nghien cuu dinh mua cho xe cua em
cam on bac
Nó trêu em đấy chứ làm gì có camera HP làm camera hành trình đâu bác :D

@bác Futureneodo và @Dang0212: em cũng đang ngắm chiếc BlackVue 500GW-HD, mà không biết chất lượng sử dụng ra sao với cả đi dây có dễ không.

Bác @Dang0212 dùng BlackVue có phải mua thêm cục nguồn Power Magic Pro không ạ? Em thấy BlackVue thì nhìn nhỏ gọn và cũng đẹp, hàng Hàn Quốc chất lượng cũng yên tâm hơn Trung Quốc :)

Cảm ơn 2 bác!

Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
@HIT: em không dùng power magic vi e không có quay khi parking. nếu bác muốn quay luôn parking mode thì phải đi dây khác vào hộp cầu chì phía cốp sau, có thêm bộ power magic de nó tự động ngắt điện khi bình điên yếu đi.

còn đi dây rất dễ, trên youtube có mấy cái DIY cho BMW, em DIY đi dây đến passenger seat, có cái lổ mồi thuốc, rất gọn và đẹp.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.264
113
Chất lượng Blackvue thì ok rùi , con 550 khác 500 ở chỗ có thêm cam phụ ở phía sau thui, các bác trên OS mình xài khá nhiều, giá chát NHƯNG ngon bác à, nguồn sử dụng ổ mồi thuốc, đi dây cũng dễ, bác không rành thì bên bác TIN TIN cho ae lắp cho bác lun

Last edited by a moderator: