Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac
RE: Kinh nghiệm thi bằng lái xe ô tô

kinh nghiệm thì các bác cứ bỏ tiền thuê xe chíp chạy 2 tiếng là ok thôi, đơn giản lắm mà, chỉ cần cẩn thận thôi

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

Chủ yếu la ngồi chờ lâu và run thoai, chứ chạy thì không khó như lúc đầu nhiều người nghĩ[8D] Nếu cứ bình tĩnh thì rất dễ ạ. Lúc chưa có bằng thỉnh thỏang em cũng chạy vài vòng ở đại lộ NVL và trong thành phố,nhưng khi thi lại run quá (chắc tại lâu quá không thi cái gì ):D.
Nhưng có Bác ngồi cạnh em kể chuyện nghe phát sốt. Bác ấy chạy 3 năm roai ( xe tải và du lịch ) nhưng chưa có bằng[8|], lại không biết vi tính và cũng chẳng rành biển báo [:'(], cứ chạy vô tư, XXX thổi thì đã có người chung chi. Bác ấy bảo bao đậu lý thuyết 4 chai đấy ạ, khi thi thì có giám khảo đi ngang chổ ngồi, đến câu nào thì ra ký hiệu mấy ngón tay là trả lời câu số mấy, bó tay.com:D. Có Bác thì có người quen làm trong đó, tập xe cảm ứng miễn phí, hồ sơ được nộp chen ngang mà không phải chờ:mad:.
Giám khảo thì nếu kêu tên bác nào không hô "có" thì lập tức quăn hồ sơ ra cuối cho thi cuối cùng, vì có khi ngồi xa quá không nghe kêu tên chứ có phải ngưới ta bị câm đâu ạ.???[8|]
Các Bác nào sắp thi thì rút kinh nghiệm chuyện sau đây : Có một Bác tài nữ khi chạy đến nhà xe không cho xe tấp vào sát vạch vàng cảm ứng trong khi chờ xe khác trong nhà xe ra mà cứ đứng tần ngần giữa đường ngoài, sau đó tắt máy xe, loay hoay rớt luôn và làm một bác khác đi sau kẹt lại không vào được cũng rớt luôn do quá thời gian quy định, bị loại oan thật:mad:
Phần dốc cầu em thấy lúc đầu nhiều ngừoi bị rớt lắm vì lúc dợt thì xe lanos cũ, chân côn không nhạy lắm, nhưng khi thi lại chọn nhầm xe Gentra mới, chân côn quá nhạy dễ tắt máy, nên rớt oan hơi bị nhiều. Các Bác lưu ý khi dợt xe cảm ứng ở Hóc Môn nên chọn luôn xe mình đã dợt để thi cho quen, chứ ra thi khác xe mình đã dợt dễ tắt máy lắm ạ.:D:D
Em không hiểu sao lại làm căng phần thi sa hình trong khi thi đường trường lại hết sức cẩu thả, thậm chí chạy được có vài chục mét, giám khảo cầm luôn vô lăng và đạp thắng giúp luôn[8|][8|][8|], trong khi em nghĩ phần thực tế đường trường quan trọng hơn chứ, sa hình bò từ từ ai cũng chạy được cả. Không hiểu nổi.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.124
113
sites.google.com

Hehe, em thì cũng mới thi hôm 24/12, hic, thi ở Q12, hôm đó xe số 8 xui quá, tất cả anh em thi xe số 8 đều ... rớt (vì cái loa cứ oan oan: "Xe số 8 kéo thắng tay..." --->tèo rùi!!!), mà rớt toàn do tuột dốc, nên em thấy tuộc dốc là dễ rớt nhất, thứ 2 là lái xe qua vệt bánh xe, theo chỉ dẫn là khi đã vào hình thì phải chạy nhanh qua, cho dù cán thì cũng chỉ trừ 5đ, chạy chậm chậm cứ 3s nó trừ 5 điểm là sớm muộn cũng ... tèo. Ít kinh nghiệm của em, người mới thi,hihi,...

Tập Lái
17/1/08
24
0
0

Bác nào thi ở Củ Chi thì chú ý: lâu lâu có cái vụ :loạn chip", tức là bác không cán vạch nó vẫn báo "loại trực tiếp" vì lý do không đi vào hình. Bản thân em đã bị hai lần, may quá bị lúc tập, thấy rõ ràng mình đi qua vệt bánh xe không cán gì cả mà bị loại, tức quá thắng cái két nhảy xuống nhìn ( đã bị báo loại trực tiếp, còn gì nữa mà sợ mất), quả nhiên thấy xe mình đi đúng vạch đàng hoàng. Bèn lu loa lên gọi người tới, thì được giải thích là "loạn chip". Vậy các bác khi thi có gặp trường hợp đó thì nhớ dừng ngay lại kêu toáng lên. Bác mà chạy ra khỏi hình rồi thì mất hiện trường không khiếu nại được đâu!

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn

Khi tập lái các bác lên làm thân với mấy ông giáo trước để có gì các ông đấy chỉ giáo cho tí!
ví dụ: ngày mai thi thì bài dừng đột ngột ở đâu,... căn ke như nào để đỗ chuẩn vạch,...

Tập Lái
18/1/08
43
0
6

Trích đoạn: darklord8x

Khi tập lái các bác lên làm thân với mấy ông giáo trước để có gì các ông đấy chỉ giáo cho tí!
ví dụ: ngày mai thi thì bài dừng đột ngột ở đâu,... căn ke như nào để đỗ chuẩn vạch,...

Không có đâu bác ơi. Từ khi đưa hình thức thi sa hình chấm điểm bằng chíp thì không có "nhờ vả" giám thị được chút nào hết cả. Thậm chí nhiều trường hợp "oan gia" chết như trong phim cũng chẳng giám thị nào cứu nổi đâu.
Có chăng là lý thuyết (có thể bao đậu 30 điểm) + đường trường.

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn

Trích đoạn: 4wheelsdream

Trích đoạn: darklord8x

Không có đâu bác ơi. Từ khi đưa hình thức thi sa hình chấm điểm bằng chíp thì không có "nhờ vả" giám thị được chút nào hết cả. Thậm chí nhiều trường hợp "oan gia" chết như trong phim cũng chẳng giám thị nào cứu nổi đâu.
Có chăng là lý thuyết (có thể bao đậu 30 điểm) + đường trường.
Hôm em thi vẫn nhờ tốt bác ạ!
bài đường trường em gửi giám thị 100k là xong!
con bài thi tay lái em đựoc các thầy giám thị chỉ giáo hết!

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113

e cũng xin chia sẻ với các bác: lúc học lý thuyết đến một hai hôm là được, nhớ xem lịch thực hành thầy nào dạy lấy số dt rồi khi nào rảnh alo bồi dưỡng thầy ít tiền tha hồ tập thỏa mái giờ nào các bác rảnh thì ôm vôlăng dợt sa hình, đến khi thi cũng vậy phần lý thuyết các bác chịu khó dợt trước trên máy tính khỏang 30 lần mất khỏang 2 tối thôi là ok, vào thi thg rất nhiều bình tĩnh 100 % là đậu, còn thực hành sa hình thì quá dễ, đi nhậu với thầy dạy thực hành một chầu bao nhiêu bảo bối phun ra hết nào canh vệt bánh xe , vào nhà xe, tình huống nguy hiểm v .,v chỉ tột mất tg vì phải đợi rất lâu nên nóng ruột bài thi thực hành e để ý ít ai chạy hết tg cho phép nên hết sức bình tĩnh ko vội vàng nhất là khi vào vệt bánh xe các bác cẩn thận vào ngắm nghía đúng vạch hãy đi vào bài còn các bài khác cũng ko khó lắm, qua đèn đỏ như các bác khác nói đợi hết xe phía trước và đèn từ đỏ chuyển qua xanh thì ấn ga nhẹ nhả chân côn từ từ là vô tư cẩn thận chậm chạp là ok, thường các thầy mách nhỏ nên bỏ dốc cho chắc ăn các bác thi về bài nhớ giữ xinhan gạt phải và giữ luôn qua vạch là ok, e thi cũng được gần 2 năm rồi khỏe re,kq lý thuyết 29 thực hành 95, đường trường 500m . 2 tuần có bằng tổng cộng : học phí 2,45tr phí thực hành 200k, bồi dưỡng thầy 300k, nhậu 500k .

Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93

Theo em thì lý thuyết mấy bác chịu khó học một chút là Ok thôi. Dễ nhớ mà, ngoài ra học để khi ra đường khỏi vi phạm luật, an toàn cho mình và cho người xung quanh, khỏi bị phạt, tốn tiền ... Còn thi thực hành thì cứ thuê xe khoảng 2h đợt trước làm theo những gì anh em trên OS hướng dẫn và bình tĩnh là được đậu thôi. Phần đi đường trường tuy mấy ông thầy khó chịu nhưng chẳng ai rớt cả, chỉ là thủ tục thôi. Ko nên chạy chọt làm gì. Em mới thi hôm 14/01 hôm nay có bằng rồi.