Hạng B2
3/8/11
477
11
16
Cần Thơ
Re:Kinh nghiệm về Fortuner V

bác nào có baga mui củ ko xài của fortuner , có thể nhượng lại cho e ko ? hihi, ra tiệm hoải toàn 2 bao lúa trở lên ko hà, ko đủ lúa mấy bác ui.hi.:( e ở cần thơ

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35

Do tâm lý cả thôi bác ui, trên 150km thì hơi ớn thiệt còn 120km đổ lại em thấy bình thường, còn nếu bác thấy tay lái bị rung bác thử kiểm tra lại xem có vấn đề gì không. Vào cua tốc độ cao trên 60 thì hơi camorun thiệt, em cũng chỉ thử có 1-2 lần thôi, sau không dám liều nữa, hihi
TKM nói:
tuan0201 nói:
lacthien81 nói:
các bác đi Fortuner thì ko nên chạy tốc độ cao, vào kua ko an toàn đâu

Lúc đầu em cũng có giác như vậy, nhưng mấy năm nay em quen rồi nên lại thấy khá an toàn. Đường đèo Cù Hin - Nha Trang nhiều đoạn cua gốc, tốc độ 55-75km/giờ vẫn thấy kiểm soát tốt ạ.
Em phải công nhận bác gan thiệt, em chạy gần 100 km/h thì thấy xe hơi chòng chành như đi thuyền rồi, lận cua xuống khoảng 70 km/h thì hơi hồi hộp. Có thể em đi sedan nên quen rồi, xe này được cái leo lề ngon ko sơ bị cạ,
@bác mèo mập garfield: em nghĩ chỉ có cách nâng gầm xe rồi lên đap ga thử mới biết thôi, xe em 4WD nhưng chưa đi off-road lần nào nên cũng ko rõ lắm còn cái cần số phụ có lần tài xế em ko biết gài vô thì xe chạy chậm như bị ghìm vậy.

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM

milo_9x nói:
bác nào có baga mui củ ko xài của fortuner , có thể nhượng lại cho e ko ? hihi, ra tiệm hoải toàn 2 bao lúa trở lên ko hà, ko đủ lúa mấy bác ui.hi.:( e ở cần thơ
em có nè bác, nhưng em ở SG hì hì

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM

AutoBan nói:
Fortuner kiểu dáng ngon, nhìn rất đầm nhưng khi chạy thì độ bồng bềnh hơn mỗi em Innova !
mới đọc qua là biết ngay bác này chưa chạy xe FT:D Lúc này trên điễn đàn hay có một số người cứ ngồi đồng một chổ mà phán như thánh sống vậy :D

Hạng C
6/4/11
526
11
18
Tân Bình - HCM

Kakalot nói:
AutoBan nói:
Fortuner kiểu dáng ngon, nhìn rất đầm nhưng khi chạy thì độ bồng bềnh hơn mỗi em Innova !
mới đọc qua là biết ngay bác này chưa chạy xe FT:D Lúc này trên điễn đàn hay có một số người cứ ngồi đồng một chổ mà phán như thánh sống vậy :D
bác ấy thích chém gió mà bác Kakalot

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

Kakalot nói:
AutoBan nói:
chạy xe ở nước nào em k biết chứ với tình hình tốc độ như vn trung bình 100km/h thì em thấy FT bèo lắm cũng hơn được mấy em jolie, zace, innova,... đó là em kể chơi cho vui cũng đã thấy hơn được rồi chứ làm gì mà kêu chỉ hơn nổi innova bó tay thiệt :D

Hạng B2
20/11/08
142
1
0

Em sorry các Bác, em biết nói thế sẽ động chạm đến rất nhiều cổ đông đang vặn FT như Bác kakalot. FT thì em chạy từ lúc Toy VN còn chưa ráp FT đến cả G, V và chú TRD của Toy VN. Em chưa đủ tuổi để đeo kiếng đen đi mò voi như Bác kakalot xúi em đâu! He he.

AutoBan nói:

Chắc Bác cảm giác vậy thôi, em chạy Fortuner mấy năm nay không thấy như vậy, có những năm vào mùa mưa ở Nha Trang, chạy Đại lộ Nguyễn Tất Thành nhiều vũng nước lớn tốc độ qua khoảng 60-70km/h cũng không có cảm giác xe trôi như những xe SUV đã chạy trước đây.

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM

AutoBan nói:
Em sorry các Bác, em biết nói thế sẽ động chạm đến rất nhiều cổ đông đang vặn FT như Bác kakalot. FT thì em chạy từ lúc Toy VN còn chưa ráp FT đến cả G, V và chú TRD của Toy VN. Em chưa đủ tuổi để đeo kiếng đen đi mò voi như Bác kakalot xúi em đâu! He he.
Thật sự thì em cũng không mặn mòi gì lắm với FT, nhưng đã so sánh thì nói cho khách quan và chính xác chút. Chứ nói theo cái kiều bầy đàn thì em xin lỗi, em đâu biết ý bác muốn vậy:D, nếu không thì cảm giác của bác cũng có vấn đề:D Sự góp ý thẳng thắn nếu có mích lòng mong bác đừng giận.

Còn nếu bác khẳng định là đúng thì bác hãy có một vài chứng minh so sánh cụ thể cho ae bị thuyết phục. Chứ nói phong long cái kiểu vậy thì ai nói chẳng được.

Hạng C
6/4/11
526
11
18
Tân Bình - HCM

AutoBan nói:
ko biết bác AutoBan đã lấy PajerSport chưa nhỉ, chờ bác để test xe, xem FTV tệ như thế nào.