Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
Re:Kinh nghiệm về Fortuner V

quachbachlong nói:
tuan0201 nói:
Hesovi nói:
garfieldfatcat nói:
Cảm ơn bác, e vẫn khoẻ, mấy hôm nay e cũng bận quá, bằng lái lại hết hạn đang chuẩn bị thi lại (lý thuyết) nên chẳng dám đi đâu, e sẽ sắp xếp ghé bác.
Hihihi em cũng giật mình không biết bằng lái em để ở đâu nữa, từ nãy tới giờ tìm không thấy không biết đến hạn đổi chưa đây, hy vọng không phải thi lại :D, chúc bác thi đạt kết quả tốt nhé.

02 bác làm em cũng giật cả mình...., may quá vẫn còn để sử dụng. Cũng có lần em để quên không đăng kiểm mất 02 tháng, đấy là ở ngay trước mặt, huống chi các Bác để trong ví hay để ở chỗ nào khác. Mấy Bác XXX cũng chẳng chịu nhắc, may có Ông Anh... ơ thế chú vẫn chưa.. à?
chắc bác làm hư xxx nên mới k thèm nhắc đó :))
Em nhắc lần này là lần thứ ???......... mấy không nhớ nữa LÀ....mấy ngày tết em đã lì xì xxx 3 lần rồi các bác không phải lì xì nữa...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/10/07
218
1
16

AutoBan nói:
Kakalot nói:
AutoBan nói:
Em sorry các Bác, em biết nói thế sẽ động chạm đến rất nhiều cổ đông đang vặn FT như Bác kakalot. FT thì em chạy từ lúc Toy VN còn chưa ráp FT đến cả G, V và chú TRD của Toy VN. Em chưa đủ tuổi để đeo kiếng đen đi mò voi như Bác kakalot xúi em đâu! He he.
Thật sự thì em cũng không mặn mòi gì lắm với FT, nhưng đã so sánh thì nói cho khách quan và chính xác chút. Chứ nói theo cái kiều bầy đàn thì em xin lỗi, em đâu biết ý bác muốn vậy:D, nếu không thì cảm giác của bác cũng có vấn đề:D Sự góp ý thẳng thắn nếu có mích lòng mong bác đừng giận.

Còn nếu bác khẳng định là đúng thì bác hãy có một vài chứng minh so sánh cụ thể cho ae bị thuyết phục. Chứ nói phong long cái kiểu vậy thì ai nói chẳng được.
Giận Bác thì em biết Tám với ai? Bác nói chứng minh cụ thể thì em cũng ko biết nói sao! Nhưng thực tế em đã làm một tour SG - nha trang với Anh em. Đoàn gồm Toy FT và Innova, Ford Esc và Everest, Honda Crv, Hyundai Santafe, Kia sportage và một chú Bm x5. Em đã leo lên vặn đủ các xe để cảm nhận và theo em ngoài Innova và X5 ra thì ko bàn còn lại FT so với mấy chú kia thì có kém hơn cả về độ bốc của máy, độ đầm, độ ồn và cảm giác lái. Chỉ có chú Crv là có vẻ ồn hơn FT khi chạy trên đường sỏi đá thôi. Đây là cảm nhận thực tế của em mời các Bác ném đá
So sánh vậy e thấy cũng khó vì trừ Everest ra thì tất cả đều là dòng cross-over nên cảm giác sẽ khác nhau hoàn toàn.

M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
46

off 1 lần Mặt đối Mặt "chặc chém" nhau cho sướng...

Hạng B2
3/8/11
477
11
16
Cần Thơ

off đi các bác để biếc vợ 2 nào ok. khỏi bàn cải lên đây chi mệt

Hạng C
6/4/11
526
11
18
Tân Bình - HCM

nói có sách, mách có chứng, mang xe ra test đi các bác ơi, chứ chém gió hoài, mỏi tay lắm.

chờ bác AutoBan lấy xe lâu quá

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
Re:Bao lâu các Bác FTV bảo dưỡng dàn lạnh ạ!

Bác cứ 5000km mang ra Đại lý bảo trì 1 lần, tự khắc nó nhắc bác phải làm gì mà
tuan0201 nói:
Các Bác đang đi FTV cho hỏi, bao lâu thì các Bác lại đi bảo dưỡng dàn lạnh một lần ạ.

Hạng B2
25/10/07
218
1
16
Re:Bao lâu các Bác FTV bảo dưỡng dàn lạnh ạ!

Các bác cho e hỏi là bugi theo xe của FTV là Denso thường như trong hướng dẫn sử dụng hay Denso Iridium vậy ạ? Vì e thấy một số xe LD của các hãng khác lắp sẵn iridium.

Last edited by a moderator: