Hạng F
22/10/09
8.170
30.038
113
Re:Bao lâu các Bác FTV bảo dưỡng dàn lạnh ạ!

Tại sao TOY VN ko làm dòng Van như Previa thiết kế cho thị trường VN em thấy làm FT ngồi củng đâu có thoải mái hơn bao nhiêu đâu so với innova, do nội thất chật hẹp

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
sunqmailer nói:
Cảm ơn 2 bác, tại vì em nghe có ông anh bảo khoảng 13 lít, em tính đổi qua nó chạy .

12~13 lít là đi đường trường thôi pác. Đi hỗn hợp khoảng 15~16 lít đó.
hổng biết sao chứ xe em đi đường trường có 10l/100km à, đạp vượt thoải con gà mái luôn đó.

Tập Lái
23/2/10
16
2
3

Bác garfieldfatcat có thể giúp mình cho mình mượn cuốn sách HDSD đem photo ko vì mình mất rồi. Bác pm cho mình số đt bác với. Cám ơn bác

Hạng B2
2/5/07
174
0
16
TP.HCM

mấy bác cho hỏi bugi Irgdrium và lọc gió K&N mua ở đâu thế, giá cả thế nào

Hạng B2
25/10/07
218
1
16

spykid3000 nói:
Em mua ben phongnguyen đó bác. Giao hàng tận nơi.
Xe e đường trường 13l/100km đúng như bác xì-trum nói, bác nào chạy được 10L thì e bái phục!
E ko nghĩ là hao, nếu mức tiêu thụ như vậy ko phù hợp nhu cầu thì mình chọn xe khác. Xác xe nặng gần 2 tấn, dẫn động 4 bánh toàn thời gian, bánh 265 (tăng 1 size bánh là thấy ăn xăng khác rồi, cái này e kinh nghiệm trước đây thay bánh to hơn cho chiếc sedan), nó cũng phải ăn cỡ đó thôi!

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM

garfieldfatcat nói:
spykid3000 nói:
Xe e đường trường 13l/100km đúng như bác xì-trum nói, bác nào chạy được 10L thì e bái phục!
E ko nghĩ là hao, nếu mức tiêu thụ như vậy ko phù hợp nhu cầu thì mình chọn xe khác. Xác xe nặng gần 2 tấn, dẫn động 4 bánh toàn thời gian, bánh 265 (tăng 1 size bánh là thấy ăn xăng khác rồi, cái này e kinh nghiệm trước đây thay bánh to hơn cho chiếc sedan), nó cũng phải ăn cỡ đó thôi!
em đo nhiều lần rồi, cũng không hỉu sao, hay là máy nó chỉnh hơi khác nhau tí chăng??? à, máy xe nhập và xe LD có khác gì nhau không các bác? tại em thấy ks Tạch tố cáo dữ quá không biết còn gì chưa nói ra không?

Hạng B2
2/5/07
174
0
16
TP.HCM

garfieldfatcat nói:
spykid3000 nói:

Xe e có lần chạy SG-Bạc Liêu-SG về tính ra có 9l/100km thôi các bác. Bác nào ko tin bũa nào chạy thử

Tập Lái
2/4/13
4
0
0

nguoikhonglo nói:
garfieldfatcat nói:
Cái chân thắng FT qua ổ gà lắc nghe cụp cụp có làm sao cho hết được không các bác? Bác nào bị cho e xin tí KN.
bác vào hãng kêu mài bớt con ốc chân thắng đi là xe sẽ hết kêu ngay. Trước em cũng bị đem lên mấy anh đi test test xong về mài con ốc gì đó, test lại hết kêu

Vụ này em cũng dính, để vào hãng test xem.