TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
Re:Bao lâu các Bác FTV bảo dưỡng dàn lạnh ạ!

minh cường nói:
bác cứ vào hãng,thay nhớt Toyota,nhớt Phi hay nhớt can 4 lít gì chất lượng đều như nhau,nhưng nhớt can mắc hơn 22.000đ,tại chi phí bao bì mà....bác đi mỗi 5000km thay nhớt 1 lần,hoặc là 6tháng...khỏi phải lo sợ chất lượng!
Bác cho em hỏi chi phí như 1 lần thay nhớt là khoảng bao nhiêu? Em nghe nói là 3000km là thay nhớt rồi mà bác? Nhớt thay trong hãng là hiệu Toyota luôn phải ko bác?

Tập Lái
24/2/12
14
0
0

đúng rồi,nhớt trong hãng là nhớt toyota,bác thay nhớt trong hãng thì cứ yên tâm mà chạy đủ 5000km rồi mới thay nhớt,còn nếu bác ít chạy thì sau 6 tháng thay một lần!và cứ 2lần thay nhớt thì thay lượt một lần nhé,nhớt trong hãng hiện tại là 84.560đ/lít,nếu xe Ft của bác là máy xăng thì 5.3l nhớt,còn nếu máy dầu thì 6.6l nhớt...bác cứ nhẩm ra tiền,rồi cộng thêm 10% VAT=số tiền phải trả!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/4/05
347
26
28
Re:Kinh nghiệm về Fortuner V

linhmc nói:
Có phải bác vẫn đang chậy Sienna trắng 2011 Limited? em ngày càng xa rời giấc mơ Sienna vì xe nhập mắc vô lý. Đang định tìm hiểu lấy em FT V 2012 facelift nhưng thấy thiếu nhiều thiết bị điện tử liên quan đến an toàn vận hành đâm lo quá. Thấy autopro đánh giá CRV hay hơn nhưng CRV chỉ có 5 chỗ mà em nhu cầu 6-8 chỗ. Với những xe tầm 1 tỷ đổ lại mà 6-8 chỗ có xe nào bác nhỉ?
cowardsp nói:

Mitsubishi Pajero Sport, Kia Sorento khoảng < 1 tỉ, 7 chổ, có ESP đó bác

Hạng B2
25/10/07
218
1
16

TKM nói:
minh cường nói:
bác cứ vào hãng,thay nhớt Toyota,nhớt Phi hay nhớt can 4 lít gì chất lượng đều như nhau,nhưng nhớt can mắc hơn 22.000đ,tại chi phí bao bì mà....bác đi mỗi 5000km thay nhớt 1 lần,hoặc là 6tháng...khỏi phải lo sợ chất lượng!
Bác cho em hỏi chi phí như 1 lần thay nhớt là khoảng bao nhiêu? Em nghe nói là 3000km là thay nhớt rồi mà bác? Nhớt thay trong hãng là hiệu Toyota luôn phải ko bác?

Bác nên xem qua hướng dẫn sử dụng của xe, tất cả những thông tin cần thiết đều trong đó, theo yêu cầu của Toy là thay nhớt mỗi 5000km và thay nhớt của hãng cũng hoàn toàn đạt yêu cầu, nếu bác thích có thể dùng nhớt cao cấp hơn mua bên ngoài vào thay.
Ngoài ra HDSD còn rất nhiều điều cần thiết, ví dụ như vụ kéo xe khi hỏng hóc, kéo ko đúng là ra đi luôn hộp số tự động!

garfieldfatcat nói:
Xe FTV em đc 30.000km, đúng ra thì 40k là thay bugi nhưng sau khi tìm hiểu bugi theo xe là loại thường e thay 4 cái Denso Iridium vào thì thấy khác rõ rệt, xe bốc hơn hẳn! Đạp ko còn cảm giác bị lì mà xe vọt lên ngay.

Bác ơi, nếu thay mà nó khác hẳn như vậy thì ngon quá, tình hình từ khi thay Denso Iridium thế nào bác tiếp tục cập nhật nhé, em đang quan tâm.
Bác nào có thông tin thêm về vụ này, báo cho em và các Bác khác biết để tiến hành sớm ạ.
P/S: Mà xe em FT SR5 thì có khác không ạ?

Hạng B2
25/10/07
218
1
16

tuan0201 nói:
garfieldfatcat nói:
Xe FTV em đc 30.000km, đúng ra thì 40k là thay bugi nhưng sau khi tìm hiểu bugi theo xe là loại thường e thay 4 cái Denso Iridium vào thì thấy khác rõ rệt, xe bốc hơn hẳn! Đạp ko còn cảm giác bị lì mà xe vọt lên ngay.

Bác ơi, nếu thay mà nó khác hẳn như vậy thì ngon quá, tình hình từ khi thay Denso Iridium thế nào bác tiếp tục cập nhật nhé, em đang quan tâm.
Bác nào có thông tin thêm về vụ này, báo cho em và các Bác khác biết để tiến hành sớm ạ.
P/S: Mà xe em FT SR5 thì có khác không ạ?
Nếu cùng loại đông cơ là 2TR thì dùng bugi là denso IKH20, như e đã nói sự khác biệt phần lớn có lẽ do bugi xe em cũng gần hết tuổi rồi (30k mà 40k phải thay) còn lại là do bugi iridium có chất lượng cao hơn (tuổi thọ cũng gấp 3 lần). Về tiêu hao nhiên liệu e thấy cũng vậy, có lẽ thay đổi ít quá mình không nhận ra, cái này cũng như mấy chiếc 2 bánh nhà e sau khi thay iridium vào thì thấy đề nhạy hơn, chạy ngọt hơn chút nhưng nhiên liệu tiêu hao vẫn vậy.
Bác xem hướng dẫn theo xe xem dùng bugi gì rồi lên mang vào web-site của Denso hay NGK là tra ra loại tương đương iridium thôi.

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52

FT em thấy mạnh mẽ, kiểu dáng đẹp

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52

tuan0201 nói:
Các Bác đang đi FTV cho hỏi, bao lâu thì các Bác lại đi bảo dưỡng dàn lạnh một lần ạ.
Bác alo số này hihi Toy Hùng Vương tư vấn cho bác.
0903692950 anh Nam

Hạng B2
25/10/07
218
1
16

Cái chân thắng FT qua ổ gà lắc nghe cụp cụp có làm sao cho hết được không các bác? Bác nào bị cho e xin tí KN.

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52

Bác alo hỏi trong hãng thử.