Tập Lái
6/7/08
40
0
0
Hôm nay em thật là lơ đển, mở cốp sau để đồ vào, không hiểu sao, để quên chìa khóa ở trong ấy rồi đóng của luôn, bi giờ thì pó tay, không thể nào vào xe được, mà xui 1 cái là cái chìa sơ cua bị mất rồi, hix hix!

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: kiu em với, chìa khóa Camry 2006

Kêu thợ vô thôi bác ơi :D không thì em cho bác mượn cái búa :D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Thợ nó cũng lấy cái đũa cả để xới cơm ấy, nó lách vào góc trên cùng cửa lái, sau đó vừa nạy vừa lựa cho cái đũa nó tụt 1/2 vào trong xe (phải hơi mạnh tay tí) sauđó nó lấy đoạn giây thép cứng 2,5mm dài chừng 1,2-1,5m uốn đầu móc luồn theo cái đũa đó đưa vào trong xe tì vào lái lẫy khóa cửa kéo 1 phát ra ngay. nó lấy 150-200K ngon lành, sau đó tôi bị lần 2 tự làm được luôn

Tập Lái
6/7/08
40
0
0

Trích đoạn: nho_vo

Thợ nó cũng lấy cái đũa cả để xới cơm ấy, nó lách vào góc trên cùng cửa lái, sau đó vừa nạy vừa lựa cho cái đũa nó tụt 1/2 vào trong xe (phải hơi mạnh tay tí) sauđó nó lấy đoạn giây thép cứng 2,5mm dài chừng 1,2-1,5m uốn đầu móc luồn theo cái đũa đó đưa vào trong xe tì vào lái lẫy khóa cửa kéo 1 phát ra ngay. nó lấy 150-200K ngon lành, sau đó tôi bị lần 2 tự làm được luôn
Pác nói sao em cũng không hiểu lắm!? góc trên cùng cửa lái là chỗ nào, có phải mình phải nạy cửa kính ra không?

Hạng C
15/1/08
715
9
18
16
California

nếu bác không xác định được thì em cho bác mượn cây búa, nhanh gọn lẹ.
mà công nhận kính xe cứng thật, em ra sức nện vài búa mà nó không vỡ, chú bảo vệ đứng gần đó thấy vậy chạy đến giúp, bác ấy lấy dùi khui nện 1 phát vào ô kính nhỏ kế bên cửa kính hàng ghế sau 1 phát là bể, đúng là dân nhà nghề. trò chuyện với chú ấy chú ấy bảo: "em cũng giúp mấy vụ này nhiều lần rồi, em làm bảo vệ ở đây lâu rồi nên thường xuyên thấy mấy tụi kia đập kính nên em cũng có tí kinh nghiệm"
, đập chỗ này là dễ đập nhất và là vì miếng kính nhỏ nên cũng tốn ít tiền hơn để thay:D"

Tập Lái
6/7/08
40
0
0

Trích đoạn: AcuraNSX

nếu bác không xác định được thì em cho bác mượn cây búa, nhanh gọn lẹ.
mà công nhận kính xe cứng thật, em ra sức nện vài búa mà nó không vỡ, chú bảo vệ đứng gần đó thấy vậy chạy đến giúp, bác ấy lấy dùi khui nện 1 phát vào ô kính nhỏ kế bên cửa kính hàng ghế sau 1 phát là bể, đúng là dân nhà nghề. trò chuyện với chú ấy chú ấy bảo: "em cũng giúp mấy vụ này nhiều lần rồi, em làm bảo vệ ở đây lâu rồi nên thường xuyên thấy mấy tụi kia đập kính nên em cũng có tí kinh nghiệm"
, đập chỗ này là dễ đập nhất và là vì miếng kính nhỏ nên cũng tốn ít tiền hơn để thay:D"
Hay quóa! pác cho ý kiến hay quóa! chắc nhà sản xuất chế tạo ra cái kính pé pé ấy để phòng hờ trường hơp mất chìa khóa quóa pác nhểy!:D
Chắc em kiu thợ mở khóa vào mở quóa!

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

chắc là phải kêu thợ khóa thôi :D, lần sau nhớ cẩn thận nhé bác

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bác cứ chọn góc cao trên cùng của tài xế ấy, chỗ ấy nó dễ vênh nhất khi nhét cái đũa cả vào, nếu cẩn thận bối tí mỡ hay nhớt vào cây đũa cho đỡ vị trầy sơn xe, khi cái đũa đã vào rồi thì dây thép vào theo đơn giản, trong tụi nó làm ngon lành lắm
Trích đoạn: bindoxu

Trích đoạn: nho_vo

Pác nói sao em cũng không hiểu lắm!? góc trên cùng cửa lái là chỗ nào, có phải mình phải nạy cửa kính ra không?

Hạng D
4/7/07
2.148
1.000
113
otosaigon.com

wa ab1c dữ thật ! tả chi tiết ghê mai mốt em có xe về .......... làm thử