Hạng B1
16/12/09
60
66
18
Các xe vinfast thật sự rất đẹp. Bây giờ nói chuyện với tụi nước ngoài cũng có cái để tự hào.

• Like
Reactions: LoveMeccedes
Hạng D
21/12/14
2.202
7.911
123
Chẳng biết là nó shock hay sau này a VỊN shock. 2 con test bên châu Âu thì chẳng thấy kết quả, 1 con thì xài hàng tồn xứ đã bỏ mẫu. Nó chiếu lên toàn thế giới thì khác nào đang trét...à mà thôi :D
A nói mới nhớ vin gửi hơn trăm xe qua châu âu để test lấy chứng chỉ gì đó. Mà giờ sao chưa có kết quả. Chắc là làm chưa xong. :D:D:D

• Haha
Reactions: P.Huayra
Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
Mình có xem chiếc Sedan S2.0 thì ko có chức năng chỉnh ghế tới lui bằng điện, mà phải kéo cơ. Chỉ có chức năng chỉnh điện cho cao thấp, lưng ghế.
Nếu làm thêm chức năng ghế chỉnh điện trượt tới lui + nhớ ghế 2 vị trí thì xứng đáng với chiếc xe hơn

Hạng B2
2/7/17
222
220
48
35
Tự hào Vinfast. Làm cái nội thất ngon hơn tí, giá hợp lý hơn tí thì mình sẽ cân nhắc lại để mua 1 em cho vợ.

• Like
Reactions: LoveMeccedes
Hạng B2
7/4/19
123
50
33
35
A biết ngta ko dám công bố luôn à
Ngta ko thèm công bố vì những ng như anh ở VN rất nhiều đó.
Doanh số thấp: thì a chê bai, khinh thường
Doanh số cao: thì a lại quay ra chê người mua ngu, doanh số ảo
Ko công bố: thì a kêu ko dám
Trong khi a thì mở cái hàng bán nước chè chắc gì đã xong, nhưng chê thì rất giỏi. Trình độ của a đáng lẽ phải làm: giáo sư phê bình, tiến sỹ phán, thánh chém gió...
tiếc là mình chỉ cho bạn dc 1 like

Hạng F
28/8/19
6.697
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Bên TQ cũng ráp rồi đóng nhãn lên cả đống bao nhiêu năm rồi thì k làm, đúng là Discucovy.
Tiền là 1 vấn đề, TQ thừa tiền mua sóng Discovery nhưng quan trọng nhất trong mắt Người Mỹ, Vn là Bạn còn TQ là kẻ thù (Mặc dù Họ lại xài hàng TQ, nhưng mua hàng sẽ mang tâm lý bề trên!) cho nên PR cho 1 hãng xe TQ chắc Discovery sợ sập tiệm. Tôi kể 1 vd Tôi tự trải, Người Mỹ khá thân thiện cho dù Đen hay Trắng, sau khi xã giao nó hay hỏi Mày đến từ đâu với ánh mắt dè chừng, Bạn nói tao người Vn là nó cởi mở liền mặc dù nhiều lúc nó đếch biết Vn nằm ở đâu...Có thằng còn thở phào " Tao tưởng mày là Fu**king China chứ !" Tôi ở FL có lần đi Miami ( chỉ 1h30 lái xe) thấy 1 đám du lịch China, bầy hầy bát nháo to tiếng xả rác...như chỗ ko người cứ như mình là dân tộc thượng đẳng...hỏi sao ai không khinh.

• Like
Reactions: tuankiet99