Hỏi/Đáp Kỹ Thuật La-răng bị xước

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội
Các bác ơi, la răng em Pre nhà em bị trầy, xước do mài vào vỉa ba toa. Hôm qua đi làm bảo hiểm em có nhờ gara họ sơn lại, nhưng họ nói la răng đúc bả ma tít rồi sơn lại trông xấu lắm, tốt nhất cứ để thế mà chạy.

Nhờ các bác cho ý kiến có nên sơn lại không?

PS: nói ra hơi ngượng, nhưng em học hết thạc sĩ rồi mà không biết dùng từ nào cho phù hợp: "sước", "xước" hay là "sướt". Trước khi post bài em phải tra lại từ điển thì thấy viết là "xước" có vẻ đúng nhất. Và theo cái từ điển on line em tra http://www.nhatban.net:2010/ thì tiếng Việt mình không có từ "sước" [:-].

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com
RE: La-răng bị xước

Trước xe của tui la răng nhôm đúc cũng bị xước vì đi đường đồi núi, mang ra sửa bằng ma tít, sơn tút lại, đén nay 02 năm rùi chưa thấy vấn đè gì cả !. Bác thử đi sửa đi, còn dễ hơn tút vá body.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Bác đem đi mạ cờ rôm luôn đi cho nó máu , bây giờ công nghệ xi mạ cũng khá lắm rồi đó.
Nhân tiện bác dùng xước không được thì dùng trầy chi mà phải lăn tăn tra tự điển như rứa , máu nghề nghiệp hả bác:D:D:D

Hạng C
15/6/04
821
12
0

@Awake:50k/chiếc hả bác ? giá ở đâu thế, hôm trước thấy bác lang thang rửa xe trong HASCO, chắc bác thân với tụi nó lắm hả ?

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: Awake

rẻ cực, chỉ hết 50K đồng. trông như đồ gin.

nhân tiện, "xước" là đúng rồi bác ạ.

Bác làm ở địa chỉ nào thì bảo em với. Hôm nay em hỏi ở ga ra nó nói 90k/vành.

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

Hi bác,

Từ "xước" là đúng đó bác.

Bác đem ra gara mà làm lại đẹp ngay ấy mà. Nhưng đừng đem vào VMC Cộng Hòa nhé. Tui thấy gara Quê Hương trên đường Hòang Văn Thụ làm cũng được đấy bác.

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Trích đoạn: HP

Hi bác,

Từ "xước" là đúng đó bác.

Bác đem ra gara mà làm lại đẹp ngay ấy mà. Nhưng đừng đem vào VMC Cộng Hòa nhé. Tui thấy gara Quê Hương trên đường Hòang Văn Thụ làm cũng được đấy bác.

Garage này có nhận mông má tút xe (các vết xước nhỏ quanh xe, trên nắp capo) không bác? Gần tết rồi em định cho vợ 2 có nước da sáng bóng lên 1 chút để đi chơi mấy ngày tết.
Nếu co thì chi phí (làm nguyên xe) khoảng bao nhiêu ạ?