Tư Vấn Du Lịch Lại hỏi về Đà Lạt

Hạng B2
Lại hỏi về Đà Lạt

Dạ, chẳng là gđ em chuẩn bị đi Đà Lạt, em đọc cũng gần hết thớt Đà Lạt A-Z
Em muốn hỏi các chú bác đi trước những kinh nghiệm cần tránh ạ.

VD về những nơi đường xấu xe không vào được, những quán ăn không ngon...
Vui lòng chia sẻ để em học kinh nghiệm ạ...

Em cám ơn

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
Dạ, chẳng là gđ em chuẩn bị đi Đà Lạt, em đọc cũng gần hết thớt Đà Lạt A-Z
Em muốn hỏi các chú bác đi trước những kinh nghiệm cần tránh
VD về những nơi đường xấu xe không vào được, những quán ăn không ngon...
Vui lòng chia sẻ để em học kinh nghiệm ạ...Em cám ơn

Bác nên ghi rõ các nơi định đi ở ĐL sẽ dễ tư vấn tình trạng đường xá cho bác. Né các quán ăn không ngon thì bác cứ chọn các quán ăn ngon đã được các bác đi trước chia sẻ mà bác đã đọc.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Anh đã xem thớt ĐL A-Z rồi thì còn gì để bày anh nữa.

95% KDL ở ĐL xe sedan đều có thể vào được. Anh thích đông vui thì đi dịp lễ, thích vắng thì ngày thường. ĐL dạo này 1 số nơi ngập sâu khi mưa bão, anh nên xem dự báo thời tiết, trước vài ngày khởi hành.

Ăn uống lại tùy sở thích, anh cứ lên danh sách các quán và món ăn phù hợp, rồi "check-in" từng cái. Để yên tâm hơn, anh lên Foody xem bình luận, nhỏ em em làm CTV trên này, khá chính xác. Tuyệt đối không đi theo mấy người chào mời, dù bất cứ đâu.

Chúc anh và gia đình có chuyến đi vui vẻ. :)

Ps, anh có FB thì ngó qua page này, em thấy nhiều thông tin hay https://www.facebook.com/dalattrongtoitravel

10/5/17
1.581
1.353
118
Sáng mai nhà mình vi vu lên Đà Lạt đây. Mấy hôm nay mình cũng xem lại một vài thớt về Đà Lạt.

• Like
Reactions: kietvo
Hạng B2
Anh đã xem thớt ĐL A-Z rồi thì còn gì để bày anh nữa.

95% KDL ở ĐL xe sedan đều có thể vào được. Anh thích đông vui thì đi dịp lễ, thích vắng thì ngày thường. ĐL dạo này 1 số nơi ngập sâu khi mưa bão, anh nên xem dự báo thời tiết, trước vài ngày khởi hành.

Ăn uống lại tùy sở thích, anh cứ lên danh sách các quán và món ăn phù hợp, rồi "check-in" từng cái. Để yên tâm hơn, anh lên Foody xem bình luận, nhỏ em em làm CTV trên này, khá chính xác. Tuyệt đối không đi theo mấy người chào mời, dù bất cứ đâu.

Chúc anh và gia đình có chuyến đi vui vẻ. :)

Ps, anh có FB thì ngó qua page này, em thấy nhiều thông tin hay https://www.facebook.com/dalattrongtoitravel
dạ, em cũng muốn học những kinh nghiệm "đau thương" của các bác đi trước (nếu có) để mình có thể tránh được thì co thể tránh.
Mấy năm trước em tìm quán Trắng Đen của 1 bác oser mà trên đường đi kẹt xe quá, cuối cùng em phải quay về.
Cám ơn anh chia sẻ FB, để em xem thử

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
Tháng 11 ổn rồi anh.

Lành lạnh, văng vắng. Bách bộ quanh HXH, gió hiu hiu thổi, Tay trong tay, cặp má cứng như bánh mì bỏ tủ lạnh, cặp bi teo như 2 hạt đậu... :D
kkk bác tả làm em bồi hồi quá, 2 năm trước cũng tầm này, 2 đứa trốn việc dẫn nhau lên DL, chả xe máy, chả taxi , nắm tay đi bộ khắp hang hốc DL luôn, và thế là cưới :D

Hạng B2
4/1/08
170
373
63
dạ, em cũng muốn học những kinh nghiệm "đau thương" của các bác đi trước (nếu có) để mình có thể tránh được thì co thể tránh.
Mấy năm trước em tìm quán Trắng Đen của 1 bác oser mà trên đường đi kẹt xe quá, cuối cùng em phải quay về.
Cám ơn anh chia sẻ FB, để em xem thử

Chắc bác ở trung tâm nên ra Trắng Đen bị kẹt :)
Chứ quán của anh Nam là ở ngoài rìa rồi.