Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Lâu nay G "nổi tiếng" với tiếng kêu rè rè, lít kít nho nhỏ bên trong nội thất. Xe em cũng thía!
Em đã tìm nhìu topic bàn về vấn đề này nhưng có vẻ cũng chưa có kết luận gì.
Hôm rồi đi tỉnh, xe em qua mấy chỗ dằn xóc nó kêu dữ quá, kêu rè rè rè cả tràng luôn chứ ko phải văng vẳng nữa (hệt như tiếng rung của cửa kính bị hở gioăng). Nhờ người lái em ra phía sau nghe ngóng thì kết luận là nó phát ra từ phía trong thân xe bên trái hàng ghế thứ 3 (bên tài). Kêu rất to :(

Anh em có cao kiến gì không ạ? Bằng mọi giá phải xử lý chứ ko khó chịu quá!

Hạng C
21/5/14
824
1.164
93
Bác có sử dụng cam de có sensor cảm ứng kêu tít tít kg ? Bác xem coi chừng cái loa nó lỏng lẻo kêu tiếng đó. Em bị 1 lần rồi

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Bác có sử dụng cam de có sensor cảm ứng kêu tít tít kg ? Bác xem coi chừng cái loa nó lỏng lẻo kêu tiếng đó. Em bị 1 lần rồi
Không có cảm biến bác ui!
Em nghĩ là bên trong thân xe có cái gì đó nó bị lỏng. Mà chẳng biết bên trong nó có cái giề :)

• Like
Hạng D
21/2/12
1.015
404
83
Em nghi bị hở ron cửa kính, bác thử kéo cửa kính xuống 1 chút xíu từng cửa 1 xem nó kêu cửa nào.
Có khi mấy chai nước bỏ trong chổ đựng nước cũng gay ra tiếng kêu rè rè.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Không có cảm biến bác ui!
Em nghĩ là bên trong thân xe có cái gì đó nó bị lỏng. Mà chẳng biết bên trong nó có cái giề :)
nếu không phải tiếng rít rít của khóa kéo , bác thử mở cái hộp để đồ bên trái coi nó có để gì bên trong không? hay coi chừng bộ đồ nghề nó khua?chứa trong thân xe chổ đó có gì..

• Like
Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
Lâu nay G "nổi tiếng" với tiếng kêu rè rè, lít kít nho nhỏ bên trong nội thất. Xe em cũng thía!
Em đã tìm nhìu topic bàn về vấn đề này nhưng có vẻ cũng chưa có kết luận gì.
Hôm rồi đi tỉnh, xe em qua mấy chỗ dằn xóc nó kêu dữ quá, kêu rè rè rè cả tràng luôn chứ ko phải văng vẳng nữa (hệt như tiếng rung của cửa kính bị hở gioăng). Nhờ người lái em ra phía sau nghe ngóng thì kết luận là nó phát ra từ phía trong thân xe bên trái hàng ghế thứ 3 (bên tài). Kêu rất to :(

Anh em có cao kiến gì không ạ? Bằng mọi giá phải xử lý chứ ko khó chịu quá!
Dể. Ẹc chủ nhất off đi em chỉ cho 2 nót nhạc là xong nhớ. Mua cuồn băng keo nha bác