Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lại liên quan đến CVT và Vios

Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
Nhưng tiếc là bác í kh chịu xuất hiện để chia sẽ kinh nghiệm và kỹ thuật với em, em chỉ nghe cuồng toy chưởi thui ạ .... :):):)

Nội Vios với Yaris khác nhau mà chẵng có ai tham gia .... do đó ... em đang đợi . Thân !

Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
Bâc đó anti Toyota tới trĩ ra mà cụ k biết sao
Cám ơn bác... Em không chống, ngu gì nếu người ta cho em free toyota.

Có điều là em chỉ nói đến kỹ thuật không bài xích cá nhân, khác với nhiều bác, khi nói không được và chứng minh không ra thì chỉ trích cá nhân , thậm chí đem gia phả ra nói chuyện ... Đó là cái khác biệt . like cho bác một phát về chỉ trích cá nhân

• Like
Reactions: azuremeteor
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Diễn đàn là nơi trao đổi, hỏi đáp. Nhiều ông chắc cũng già rồi mà sao ăn thua thấy sợ. Chỉ là cái xe thôi, nó hay nó dở thì người ta đều biết cả. Việc 1 bạn nào đó cố tình tâng bốc nó lên có khi là 1 cách gây scandal của người ta không chừng, sa đà vào cãi cọ với họ chỉ làm họ thỏa mãn, trong khi mình thì chuốc bực vào người.

Vâng, em đang đi Altis, và em thấy con xe này ngoài lái chán, tiện nghi như xe tải, giá chát thì chẳng còn gì để nhận xét. Mà sao em vẫn mua? Vì vợ em thích.
Tầm giá này cũng chẳng con nào hơn con nào, như nhau cả, quan trọng là thích con nào thôi.
Nhiều bác cứ thích so sánh chẳng biết để làm gì.

Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Có tí đam mê về xe thì tìm hiểu này nọ, rồi vọc option, rồi có lẽ chê xe hãng này hãng khác. Với riêng mình thì con xe nào sáng đưa mình đi, tối đưa về mà nó ko đòi hỏi mình nhiều ngoài bảo dưỡng định kỳ là ok nhất.

• Like
Reactions: DZUNGARC
Hạng F
16/7/15
6.297
25.164
113
Khi quán tính đủ lớn thì kể cả xe MT với số 1 vẫn lao ầm ầm xuống dốc; nên khi cảm thấy xe đi hơi nhanh cần thắng dứt khoát (đạp thắng đủ mạnh và thả ra - không rà thắng) để xe chậm lại; lập lại nếu xe lại chạy quá nhanh.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Ôi, thất vậy thì sao mà đổ đèo lao dốc??? Đi Tây Nguyên chỉ có đổ nợ...

• Like
Reactions: Osin