Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Mà em nói thật...chị ko phải lăn tăn vụ này..lái ko chuẩn thì mới là phụ nữ chứ,phải làm sao mà nhìn vào xe người ta biết...."Oh...cô ấy đấy" ...hehe
cá nhân em vẫn thích phụ nữ lái vậy hơn...chứ mấy cái nữ lái ác chiến sợ lắm...

• Like
Reactions: Kevin10126
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Dạ cám ơn các bác, em học được nhiều qua thớt này lắm ạ. Em cầm chắc là ko đủ khả năng .. thuê thầy trên OS này đâu ạ (chắc các thầy ... mắc chết luôn) nhưng em đang chuẩn bị xây cái vườn đủ chỗ đậu xe cách Bến Thành chừng 30km... để mời tất cả các bác đã giúp em trong thớt này ghé miệt vườn đổi gió một bữa ạ. Cám ơn các bác nhiều lắm.
lamdat nói:
Mợ cảm thấy chưa quen thì thuê mấy thầy lái trên OS đi chung vài chuyến sẽ có người hướng dẫn tận tình thôi

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
anh_sai_lam nói:
quen tay là mợ sẽ ok thôi...ngày xưa em cũng có thắc mắc như mợ....nhưng chạy quen cỡ 3 tháng là bảo đảm ok liền....
Bác có sai lầm ko đấy :D. Em chạy xe đã gần 20 năm rồi vậy mà thỉnh thoảng đậu xe xong leo xuống nhìn lại thấy 2 bánh trước nằm nghẻo sang 1 bên như cô gái e ấp ngượng ngập thế này :D

bxtien nói:
Sau khi mợ có cảm giác là trả lái đủ vòng rồi (mà chưa chắc chắn là thẳng chưa), mợ cứ để số, nhích nhẹ một tý (nhớ 1 tý thôi) để kiểm tra, nếu xe di chuyển thẳng là ok rồi đó... Chúc mợ tự tin! 
Ý bác rất hay . Em xin học bác chiêu này
.

Tặng bác Nắng
:
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=RxAynz1gBRg[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mợ cảm thấy chưa quen thì thuê mấy thầy lái trên OS đi chung vài chuyến sẽ có người hướng dẫn tận tình thôi
Anh em OS mà nói thuê?
Ới một tiếng là nhiều bác tới giúp ngay mà.

Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
Trước khi dừng chị chạy chậm lại đừng đừng cái kịch, sẽ cảm nhận được bánh thẳng hay chưa.

• Like
Reactions: Kevin10126
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Em có một vấn đề nhỏ, khi dừng xe em ko biết chỉnh vô lăng ra sao để bánh xe trước thẳng thắn, vì vậy mỗi khi dừng xe em lại phải nhảy ra khỏi xe để ngó nghiêng rồi mới thò tay vô quay vô lăng cho bánh xe trước nó thẳng thớm (ko thì nó cứ nghẹo bên này bên kia trông rất kỳ). Khi hỏi thì hàng xóm giường nhà em biểu "cứ lựa lựa cho nó thẳng là được". Câu trả lời này đối với em là rất huề vốn ạ. Các bác có chỉ dẫn nào cụ thể hơn không thì giúp em với ạ?
Cứ cách đơn giản và hiệu quả nhất mà làm là xuống nhìn xem thẳng chưa mợ àh

• Like
Reactions: NắngSG
Tập Lái
24/9/18
16
9
3
35
Bật qua R, xem đường mô phỏng bánh lái có thẳng hay chưa. Nếu thẳng rồi thì về P và xuống xe thôi.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Mình lái xe cũng nhìu năm, nhưng vẫn ko sao biết đc bánh thẳng chưa.
Từ ngày lái con x cheo, có cam 360. Khỏe re.
Chị thớt gắn thêm con cam 360 thì khỏi lo.

Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Đánh hết lái về bên phải (hoặc trái), sau đó trả lái 1.5 vòng hoặc 2 vòng tùy xe, vậy là bánh lái thẳng thôi mà .

• Like
Reactions: NắngSG