Hạng F
20/1/10
5.849
7.279
113
www.viettranyen.com
Em có một vấn đề nhỏ, khi dừng xe em ko biết chỉnh vô lăng ra sao để bánh xe trước thẳng thắn, vì vậy mỗi khi dừng xe em lại phải nhảy ra khỏi xe để ngó nghiêng rồi mới thò tay vô quay vô lăng cho bánh xe trước nó thẳng thớm (ko thì nó cứ nghẹo bên này bên kia trông rất kỳ). Khi hỏi thì hàng xóm giường nhà em biểu "cứ lựa lựa cho nó thẳng là được". Câu trả lời này đối với em là rất huề vốn ạ. Các bác có chỉ dẫn nào cụ thể hơn không thì giúp em với ạ?
Em đăng bài này tròn 8 năm rồi! Ôi thời gian!
Báo cáo các bác: em vẫn ko biết làm sao cho nó thẳng, trừ khi chạy tới xíu coi xe đi thẳng chưa, hoặc rảnh thì thò cổ ra ngoài coi:))
Chắc em là tài xế ngu nhất mọi thời đại!:)

Hạng D
7/3/07
2.224
52.476
113
Bác xem cái logo trên vô lăng cũng là 1 cách. Mấy nút bấm trên vô lăng + cái logo hãng xe nó nằm thẳng thớm là bánh xe thẳng rồi.

• Like
Reactions: NắngSG
Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Báo cáo các bác: em vẫn ko biết làm sao cho nó thẳng, trừ khi chạy tới xíu coi xe đi thẳng chưa, hoặc rảnh thì thò cổ ra ngoài coi:))
;)

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mình lâu lâu cũng bị đậu xe mà bánh trước chưa thẳng.
Có lẽ mình là tài xế ngu nhì mọi thời đại.
Đậu xe chỗ rộng ít thấy, đậu xe chỗ chật chội nhiều xe bánh trước cũng không thẳng.
Mợ lắp camera cặp lề khỏi lo bánh trước chưa thẳng, khỏi lo mâm cạ vỉa hè mợ ạ.

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
Đa phần các bác ở trên đã giải đáp hết cho mợ rồi, mà em chưa thấy mấy bác mách nước cách này: nếu xe mợ có cam lùi có hiển thị góc đánh lái thì khi dừng xe rồi mợ vào số lùi 1 phát coi hướng đánh lái nó ngay chưa:):):)

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
16/7/15
6.292
24.866
113
oh, em tưởng sau 8 năm phải cảm nhận được rồi chứ @@
mà mấy hãng xe tiếc gì mà không làm cái icon để thể hiện là thẳng lái nhỉ???

• Like
Reactions: Kevin10126
Hạng B1
19/10/15
60
25
8
48
Phải đăng nhập vào đây để làm việc này...bác vui tính thật ! :) Nhất là bác rồi ! Kkk

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113

Nếu 8 năm rồi mà chị vẫn chưa có cảm giác tốt để biết xe mình đỗ thẳng lái hay chưa, mà lại không có camera360 độ thì em thấy tốt nhất là chị bấm kính nhìn phát cho chắc !!:p:D

• Like
Reactions: Kevin10126