LAD
Hạng B2
11/6/07
121
0
0
Hà Nội
RE: Làm sao để khử mùi trên xe BMW

úi zời, dùng nến khử mùi trong oto cẩn thận ko bao giờ còn biết mùi là gì nữa đấy :D

Hạng B2
11/11/05
166
22
18
40

Khử mùi trên BMW cũng giống như khử mùi trên Matiz thui ........... kô có cao cấp hơn đâu bác ạ!!! ra chợ mua 3k lá dứa tươi... cột lại quăng dưới gầm ghế ... đảm bảo có hương thơm mát dịu :D

Hạng B1
22/9/06
66
0
6

mùi xe nó ở đệm ghế chứ. trước xe đệm nỉ em phải dùng may tạo ozone. bây giờ xe đệm da em đâu thấy mùi gì ngoài mùi thơm của da đâu :)

RFC
Tập Lái
27/7/07
5
0
0
HCM

Tớ thì thế lày, không biết các bác thấy thế lào? Khi nào mà thấy trong xe hơi hơi có mùi thì cứ bốc 1 em chân dài thơm phức lên là tiếng hát át tiếng bom ngay
(nhưng nhớ đi xa xa 1 tí, con gấu bông vĩ đại mà thấy thì có mà đi xuống hố
)

Trích đoạn: RFC

Tớ thì thế lày, không biết các bác thấy thế lào? Khi nào mà thấy trong xe hơi hơi có mùi thì cứ bốc 1 em chân dài thơm phức lên là tiếng hát át tiếng bom ngay
(nhưng nhớ đi xa xa 1 tí, con gấu bông vĩ đại mà thấy thì có mà đi xuống hố
)

long leg lên mà ngửi thấy xe bác có mùi em ý chẳng chạy tóe khói ý chứ mà ngồi đấy thơm mới chẳng ko thơm....mời bác đi dán kính vào nhé..gấu bông vĩ đại sẽ ko bít ai ngồi trong cả...

Hạng B2
4/4/07
104
1
0

Bác có thể nói thêm là mùi ozon trong xe có hại thế nào tới mũi không?

-----
:)

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

Bác có thể nói thêm là mùi ozon trong xe có hại thế nào tới mũi không?
Ảnh hưởng đến mũi không thì em chịu:D nhưng với sức khoẻ thì khí ôzôn ở nồng độ thấp sẽ diệt mùi hôi, mốc, khói thuốc lá... Tuy nhiên, nồng độ ozôn cao lại có hại cho sức khỏe, nó sẽ phá hủy màng chất nhầy trong hệ hô hấp khiến bị ho, khô miệng và đau mũi, họng.
Nồng độ ozon cao được hiểu:
- Môi trường có nồng độ khí ozon từ 10mg/m3 trở lên, nếu không có biện pháp bảo vệ, phổi sẽ tồn đọng một lượng khí ozon lớn và dẫn đến bệnh sưng phổi nước nhiễm độc tính.
- Ozon trong không khí với nồng độ quá 0,1ppm theo quy định của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) sẽ gây hại cho sức khỏe.

Tốt nhất đã mua loại này thì phải mua loại chất lượng tốt có tinh lọc qua hệ thống than hoạt tính

Tập Lái
22/7/07
13
0
0

hehe vấn đề này cũng vui đây thứ 1 kiểm tra xem có cái j "lạ" trong xe ko
thứ 2 đơn giản mà hiệu quả pác mua 2k lá dứa loại nấu chè áh bỏ trong xe vừa có mùi thơm vừa là mùi tự nhiên cũng đỡ sợ hoá chất
chúc xe pác hết mùi

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

lá dứa, thơm,.... và các loại trái cây không hay bằng sầu riêng đâu. Cứ mua trái sầu riêng Thái về hoặc sầu riêng Cam bót ngon tuyệt. Ăn xong lấy cái vỏ quăng dưới ghế xe, mở máy lạnh hết cỡ là thơm phức.

Tập Lái
1/11/06
17
0
0

em thì em không rành mấy vụ này lắm nhưng mà hôm nọ em đi thấy chú taxi để quả dứa ở gần chỗ cần số í ! bác thử xem sao