Năm ngoái có con gà mái vào nhà em, nằm ngay chỗ bụi cây Sử Quân Tử đẻ trứng, ban ngày nó chui qua lỗ tường rào đi ăn đâu không biết, đẻ được chục trứng nó đi mất, lấy vào luộc ăn kkk.
Sau mấy ngày nó quay lại, lại tiếp tục đẻ thế là em ko lấy nữa, em và 2f1 tới dòm dòm chị ấy cũng ko thèm đi, sau này quen dần em có thể dùng tay nâng chị ấy lên rồi thả xuống...
1 ngày đi chơi ở Miền Trung, qua Camera xem xuống sân thì hóa ra chị ấy dẫn 1 đoàn con chừng 5-6 đứa đi tới đi lui, hóa ra đã nở con, lúc về vẫn còn và dắt con đi xung quanh sân, ra cả phía sau vườn, em cũng mặc kệ.Một thời gian ko biết nó dẫn đàn con đi đâu nữa.
Kệ cũng vui, chứ bắt nó thịt đi thì chả có gì mà xem hehe

Hạng F
10/3/07
5.056
8.614
113
Thủ Đức - TP.HCM
hoy đi ha

nó quấy rối lắm anh ơi, ỉa đái tùm lum kéo thêm 1 con nữa chắc chết

mình oánh nó nó không sợ, mình bèn bắt nhốt nó hơn 1 ngày

View attachment 1872931

sau khi thả nó ra thì nó trả thù thế này

Anh thử bắt rồi mang nó đi đâu xa xa rổi thả ra xem nó có quay về nhà anh được không.
Có lần em chứng kiến Thầy em mang con chim bồ câu ra tới Phan Thiết thả vào buổi sáng. Mấy tiếng con trai điện ra báo nó đã bay về lại nhà.

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Anh thử bắt rồi mang nó đi đâu xa xa rổi thả ra xem nó có quay về nhà anh được không.
Có lần em chứng kiến Thầy em mang con chim bồ câu ra tới Phan Thiết thả vào buổi sáng. Mấy tiếng con trai điện ra báo nó đã bay về lại nhà.

người thả thì chại xe đường bộ nhóc BOT kẹt xe cự cãi rần trời xao bằng nó xài "đường chim bai" có GPS định vị made by... trời he...eh

mấy quỷ mèo (4 chưn đui ve vẩy kiu meo meo) cũng định vị tốt lắm nha
bà chị dưới Miền Tây bị giải tỏa đền bù cưỡng chế phởi đi ở chỗ khác
quỷ mèo đi chơi dìa thì chỉ còn một đống xà bần ngổn ngang tanh bành
vại mà nó vẫn tự mò tới chỗ mới của bả cách 5 cây chuối sau 3 ngày

Hạng D
19/10/06
2.225
12.295
113
A chạy về nhà coi nó về tới nhà chưa :rolleyes:

Yên tâm, nếu là chim đua thì trễ lắm chiều tối nay nó về tới ... nhà ảnh

Tập 2: Và con trym đã quay trở lại.

chiều nay về ko thấy nó nữa, kkk...
chắc trên đường bay về nó kiếm đc cái nhà nào ngon lành hơn nhà mình dồi

Sáng là nó đợi trước cửa sân để được ăn !
View attachment 1874161

Nhà em ngày xưa có chuồng nuôi bồ câu, mà em không yêu thương nổi bọn này, mùi thì hôi, đậu đâu ị đấy đến ngốt. Em chịu, không yêu thương được bọn ở bẩn. Sau đó ông già cho cả bọn vào nồi cháo đậu xanh cả, ăn ngon phết, trong lòng em chả day dứt rì vì mình đâu có tình cảm với tụi lắm lông hôi hám này.

em oải cái vụ chim ỉa này mới tốn công bỏ nó đi xa thế đấy :p

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
Năm ngoái có con gà mái vào nhà em, nằm ngay chỗ bụi cây Sử Quân Tử đẻ trứng, ban ngày nó chui qua lỗ tường rào đi ăn đâu không biết, đẻ được chục trứng nó đi mất, lấy vào luộc ăn kkk.
Sau mấy ngày nó quay lại, lại tiếp tục đẻ thế là em ko lấy nữa, em và 2f1 tới dòm dòm chị ấy cũng ko thèm đi, sau này quen dần em có thể dùng tay nâng chị ấy lên rồi thả xuống...
1 ngày đi chơi ở Miền Trung, qua Camera xem xuống sân thì hóa ra chị ấy dẫn 1 đoàn con chừng 5-6 đứa đi tới đi lui, hóa ra đã nở con, lúc về vẫn còn và dắt con đi xung quanh sân, ra cả phía sau vườn, em cũng mặc kệ.Một thời gian ko biết nó dẫn đàn con đi đâu nữa.
Kệ cũng vui, chứ bắt nó thịt đi thì chả có gì mà xem hehe
gà mà nở được là có trống
bác dòm xung quanh coi con gà trống ở đâu, tìm cách thịt gấp :p mình k ăn thằng khác phỗng tay trên mất uổng hí hí

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam
Có con chim nó vào nhà em. Oánh đề trúng hơn 20 triệu.
Gặp con rắn bị cán dập đầu em oánh tiếp trúng hơn 40 triệu.
E kể chuyện thiệt nhà em